Ẩn đồng hồ và ngày tháng ngoài Lockscreen

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi Silent Joker, 5/5/09. Trả lời: 37, Xem: 9106.

1. Silent Joker

Silent Joker Thành viên

Xóa màn hình background của đồng hồ:
    Down cái này, giải nén rồi chép đè file "Other.artwork" trong System/Library/Frameworks/UIKitframework (nhớ copy lại file gốc để sau này chỉnh lại như cũ)

Xóa đồng hồ:
    Down cái này, giải nén rồi chép đè vào System/Library/Fonts/Cache/LockClock.ttf (nhớ copy lại file gốc để sau này chỉnh lại như cũ)

Xóa ngày tháng:
    Down cái này, giải nén chép vào System/Library/Frameworks/UIKit.framework/DateFormats
    :
    ppc_mobile, thangcutop, minhbebe1237 người khác thích nội dung này.
  2. blacksea

blacksea Thành viên

Mình làm mất đồng hồ , ngày tháng ! Muốn quay lại cũ nhưng ko có file gốc trên .

Bác nào lưu file gốc , post hộ 3 file kia với nhé.( Ip của tôi 2g ).
    Cảm ơn nhiều !
  3. Silent Joker

Silent Joker Thành viên

File đồng hồ gốc tải file đính kèm nha bạn.
    Còn muốn hiện lại ngày tháng chỉ cần xóa file en.plist trong System/Library/Frameworks/UIKit.framework/DateFormats
    lyductuong, kevin999ksvkl thích nội dung này.
  4. habocap

habocap Thành viên

mình tải file other ve rồi .... sao nó lại hiện lên như vậy bác?

File đính kèm:

5. Silent Joker

Silent Joker Thành viên

Bạn tải file đính kèm ở dưới rồi giải nén chép vào lại thử nha bạn, nếu ko dc thì là do đụng cái Weather rồi
  6. habocap

habocap Thành viên

Đúng rồi bác ơi! nó chạm với cái theme của mình rồi.... màn hình no ra như vậy luôn! có cách nào khác không bác! thanks

File đính kèm:

7. lai

lai Thành viên

cho mình hõi làm sao để xóa cai chữ slide to unlock thế,thanks bro,hướng dẫn thêm nhé
  8. habocap

habocap Thành viên

Bạn tải file đính kèm rồi chép vào cái theme nào của winterboard cũng dc, xong xả nén ra. Cái này mình chế biến từ cái theme inav, có cả tap to answer liuôn! Bác vuốt vào chữ từ trái qua phải 1 chút xíu thì mới ăn, để tránh vô tình chạm

to Silent Joker: cái vụ của mình bó tay rồi hả bác, có cách nào làm cái hình che lại không?..:baffled5wh:

File đính kèm:

9. Silent Joker

Silent Joker Thành viên

Pó tay rồi bác ơi. Mà pác xài theme gì vậy ?
  10. habocap

habocap Thành viên

mình xài bình thường thôi cái Glass W weather thôi, Mình chế biến caí slide to unlock chút thôi! thôi để thử bỏ cái theme rồi xem sao! cám ơn bác nhiều nha!
  11. tuyetutni

tuyetutni Thành viên

mình xài 2.2,chép file no clock trên thì máy bị treo(cái vòng tròn chạy hoài).có sơ sót gì gì không bạn........
  12. phong12345678

phong12345678 Thành viên

Mình cũng bị giống bạn, đã làm lại 2 lần, vẫn bị treo, là sao vậy chủ topic ơi !
  13. tuyetutni

tuyetutni Thành viên

Bạn lấy file tôi đính kèm chép vào y như trên.Bảo đảm 100% chạy good

File đính kèm:

phong12345678 thích nội dung này.
  14. simdanang

simdanang Thành viên

xóa slide tu unlock thì lên cydia cài cái clear lockscreen là ok
    phong12345678 thích nội dung này.
  15. phong12345678

phong12345678 Thành viên

Tks mấy bạn :-? Để thử xem sao :-?
  16. linda79love

linda79love Thành viên

Cac ban giup toi lay kai cai dong ho ben ngoai lockscreen voi, sao toi chep file dinh kem vao roi ma ko thay no xuat hien
  17. Silent Joker

Silent Joker Thành viên

Bro ko thấy xuất hiện cái gì vậy ?
  18. THINKING

THINKING Thành viên

chắc chưa xuất hiện đâu, chờ 1 hồi lâu nó mới xh đó bạn, hay bạn thử chép lại xem nhé nhỡ xuất hiện liền à:confused:
  19. phonui059

phonui059 Thành viên

các bác quả là cao tay, cảm ơn các bác nhé
  20. cashs

cashs Thành viên

hình screen của bác hài gúm...ở bắc cực có nguyên cái mẹc trời tổ chãng^^!

nhìu lỗi chưa fix hết...fải ngâm cứu lại hui...hjx