HỎI ĐÁP? Android 4.0.3 mất điều hướng google maps

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ss88ss, 21/9/12. Trả lời: 14, Xem: 2908.

1. ss88ss

ss88ss Thành viên

Dear các bác!

Em muốn hỏi 1 chút.
    Em đang dùng HKPhone .... s android 4.0.3 bản room gốc.
    Khi sử dụng google maps em rất thích tính năng điều hướng hiển thị hướng, điểm hiện tại và cập nhật liên tục vị trí trên đường mình đi giúp em nhiều vì em hay phải đi xa.
    Không hiểu sao thời gian gần đây mặc dù có bật điều hướng thì lúc nào vị trí hiện tại thể hiện cũng chỉ là 1 chấm xanh ko còn hình mũi tên chỉ hướng như trước kia, vị trí của mình cập nhật cũng rất chậm.

Mong các cao thủ giúp em lấy lại được khả năng điều hướng trên google maps trước kia.
    Em xin cảm ơn.
    :
  2. thrallvn

thrallvn Thành viên

Cách đây 1 tháng mình cũng bị như bạn, nhưng sau khi cập nhật google map bản mới nhất, thì của mình lại bình thường, quay hướng nào, mũi tên chĩa hướng đó.
    ss88ss thích nội dung này.
  3. ss88ss

ss88ss Thành viên

Em đã thử cập nhật bản mới nhất không được. Có người khuyên em phải gỡ bỏ hết các bản cập nhật đi. Em đã làm thử nhưng cũng không được luôn.
  4. ss88ss

ss88ss Thành viên

up de cac bac giup em
  5. khonglinhanh

khonglinhanh Thành viên

Trước đó bạn đã làm gì, có xóa hay cài thêm phần mềm nào ko?
    Bạn để ý khi mở google map lên, trên góc trên tay phải có 1 hình tròn nhỏ, nhấp vào đó cho đến khi map có thể tự điều hướng được là ok

HTC, One belief, One passion!
    HTC, Một niềm tin, Một đam mê!
  6. ss88ss

ss88ss Thành viên

Em thử nhiều lần lắm rồi. Nhấn nhưng nó chỉ ra cái hình tròn chỉ vị trí không có cái mũi tên điều hướng. Hic
  7. khonglinhanh

khonglinhanh Thành viên

Bạn vào setting chọn mục location kiểm tra xem đã stick đủ chưa? Nesu chưa stick vào cả 4 ô trong đó xem tình trạng thế nào?
    Nếu vẫn không được bạn vào setting gỡ cài đặt google map đi. Sau đó mở google play cài lại map bản mới. Lưu ý phải gỡ sạch trước khi cài lại bạn nhe

HTC, One belief, One passion!
    HTC, Một niềm tin, Một đam mê!
  8. ss88ss

ss88ss Thành viên

gỡ sạch bằng cách nào vậy anh?
  9. ss88ss

ss88ss Thành viên

Em vừa xóa đi. Giờ vào tải lại báo "Cập nhật không tương thích".
  10. ss88ss

ss88ss Thành viên

Có ai giúp em với
  11. albatron

albatron Thành viên

tớ cũng đang bị hiện tượng không có điều hướng trên S22, làm sao bây giờ?
  12. albatron

albatron Thành viên

tớ làm đc rùi, update bản maps mới là được
  13. SlimHTCDesireHD

SlimHTCDesireHD Thành viên

Mình up rom lên bản 4.1.2 và cũng bị thế@@
  14. SlimHTCDesireHD

SlimHTCDesireHD Thành viên

Mẹ kiếp. Tự dưng lại được. Đếch hiểu vì sao
  15. sokhi_wt4

sokhi_wt4 Thành viên

Mình cũng bị y chang vậy. Làm mấy cách các bạn hướng dẫn ở trên rồi mà không được. Có bạn nào giúp mình được không? Thanks các bạn nhiều!