Android 4.0 chính thức cho Xperia Arc S, Xperia Neo V và Ray( Nhận nâng cấp miễn phí cho anh em)

cellphone_uk
14/4/2012 20:37Phản hồi: 101
Android 4.0 chính thức cho Xperia Arc S, Xperia Neo V và Ray( Nhận nâng cấp miễn phí cho anh em)

Để có thể được cập nhật những hình ảnh và trải nhiệm mới nhất về Ice Cream Sandwich trên Arc S, Ray và Neo V và được CellphoneS nhận nâng cấp lên 4.0 miễn phí các bạn có thể xem chi tiết tại đây: Ice Cream Sandwich dành cho Arc S - Neo V - Ray

Theo thông tin mới cập nhật thì các dòng điện thoại Sony đang lần lượt được cập nhật lên phiên bản Ice Cream Sandwich, và đã có 2 chiếc điện thoại đầu tiên được lên sớm đó là Arc S và Neo V. Mọi người hãy nhanh tay cập nhật lên phiên bản Ice Cream để cùng trải nghiệm về tốc độ cũng như giao diện mà chúng ta đã mong chờ bấy lâu nay nhé.

Cuối cùng thì Sony cũng đã cập nhật phiên bản Ice Cream Sandwich 4. dành cho Arc S, các bạn hãy nhanh tay download phiên bản cập nhật mới nhất vê máy của mình để có thể cùng trải nghiệm ice Cream sau bao nhiêu ngày chờ đợi và mong mỏi !

1. Hướng dẫn Up Firmware 4. dành cho Arc S

Cách up room thì chúng ta sẽ dùng công cụ flashtool quen thuộc

+ Bước 1 : download FlashTool bản mới nhất tại ĐÂY hoặc tại ĐÂY

+ Bước 2 : Sau khi download flashtool về xong thì chúng ta chạy luôn file .exe để cài đặt. Các bạn cứ chọn Next cho đến khi nào Finish thì thôi. Sau đó vào bên trong ổ C sẽ có 1 thư mục flashtool, mở thư mục flashtoot --> Driver ( sẽ thấy có 1 file .exe là file cài driver cho các dòng máy của Sony ) , các bạn chọn hết tất cả các dòng sau đó ấn Next để cài đặt driver

+ Bước 3 : download ICS firmware tại ĐÂY .Sau khi download về xong các bạn sẽ thấy 1 file .ftf ( những bạn nào khi download chưa đổi tên file thì ấn F2 rồi sửa tên file thành .ftf là được ), copy file này vào bên trong thư mục C:\Flashtool\firmwares

+ Bước 4 : tắt điện thoại, sau đó bật file FlashTool.exe, ấn vào Flash rồi chọn tiếp flashmode --> Chọn firmware vừa down về

Quảng cáo

+ Bước 5 : Khi thấy hình ảnh hướng dẫn hiện lên thì ấn đồng thời phím Back + cắm cáp kết nối vào ( nhìn thấy đèn xanh chuối là chúng tỏ đã nhận máy rồi nhé, nếu chưa đc thì xem đã cài driver chưa )

+ Bước 6 : Ngồi đợi khoảng 3 phút rồi thưởng thức firmware Ice Cream Sandwich của Arc S nhé

Chú ý : Khi flash kết thúc sẽ ko hiện chữ complete như mọi khi mà sẽ hiện lên dòng lệnh ERROR màu đỏ, lúc này các bạn đừng lo lắng gì cả, cứ bỏ qua lỗi này vì ko ảnh hưởng gì cả. Đợi 1 tẹo cho đến khi hoàn tất là xong

Sau đó các bạn bật máy lên và có thể trải nghiệm bản firmware mới nhất Ice Cream Sandwich rồi nhé

2. Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich dành cho Neo V

Quảng cáo

+ Bước 2 : Sau khi download flashtool về xong thì chúng ta chạy luôn file .exe để cài đặt. Các bạn cứ chọn Next cho đến khi nào Finish thì thôi. Sau đó vào bên trong ổ C sẽ có 1 thư mục flashtool, mở thư mục flashtoot --> Driver ( sẽ thấy có 1 file .exe là file cài driver cho các dòng máy của Sony ) , các bạn chọn hết tất cả các dòng sau đó ấn Next để cài đặt driver

+ Bước 3 : download ICS firmware : gồm có 2 phần
phần 1: http://www.mediafire.com/?9dera4tes44pa7d

phần 2: http://www.mediafire.com/?7ik510cq7cy2p62

Sau khi download về xong các bạn dùng phần mềm nối file tại ĐÂY , nối xong sẽ được 1 file .ftf , copy file này vào bên trong thư mục C:\Flashtool\firmwares

+ Bước 4 : tắt điện thoại, sau đó bật file FlashTool.exe, ấn vào Flash rồi chọn tiếp flashmode --> Chọn firmware vừa down về

+ Bước 5 : Khi thấy hình ảnh hướng dẫn hiện lên thì ấn đồng thời phím Back + cắm cáp kết nối vào ( nhìn thấy đèn xanh chuối là chúng tỏ đã nhận máy rồi nhé, nếu chưa đc thì xem đã cài driver chưa )

+ Bước 6 : Ngồi đợi khoảng 3 phút rồi thưởng thức firmware Ice Cream Sandwich của Neo V !

3. Hướng dẫn Up Firmware Ice Cream Sandwich dành cho Ray

+ Bước 3 : download ICS firmware tại ĐÂY .Sau khi download về xong các bạn sẽ thấy 1 file .ftf ( những bạn nào khi download chưa đổi tên file thì ấn F2 rồi sửa tên file thành .ftf là được ), copy file này vào bên trong thư mục C:\Flashtool\firmwares

hình ảnh minh họa ( của arc S )

+ Bước 5 : Khi thấy hình ảnh hướng dẫn hiện lên thì ấn đồng thời phím Volumn Down + cắm cáp kết nối vào ( nhìn thấy đèn xanh chuối hiện lên ở nút Home là chúng tỏ đã nhận máy rồi nhé, nếu chưa đc thì xem đã cài driver chưa )

+ Bước 6 : Ngồi đợi khoảng 3-5 phút đợi đến khi kết thúc thì rút cáp ra

Sau đó các bạn bật máy lên và có thể trải nghiệm bản firmware mới nhất Ice Cream Sandwich rồi nhé

Mình đã up thành công và đây là ảnh cho mọi người tham khảo
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bac cellphones cho e hỏi là sao hôm qua trên xperiablog mới chỉ nói là có bản cập nhật lên ICS cho arc s và neo của nước thụy điển,đan mạch...gì đó,vậy bản này của bác là sao,arc s của e ko từ các nước trên liệu có lên đc ko,thks bác!
Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@meohocxuong92 Được bạn à
tri.nc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi chút: máy Ars S của mình vừa up ICS xong bằng PC companion của Sony. Làm sao minh root máy được ? Xin cám ơn.
caubekeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái đầu tiên đao = mediafire nên mình down được nhứng cái thứ 2
download ICS firmware tại ĐÂY mình không biết bấm zo lệnh gì để down
nó cứ bắt down ilivid gì đó
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
@caubekeen Bạn vào đây down nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1598072
crux
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi bản này còn hỗ trợ root như trước ko vậy
bản này theo xda thì đây là bản chính thức, nhưng vẫn bị lỗi giống từ hồi beta là quay video âm thanh nghe rất tệ, đến h vẫn chưa fix 😔
Mình flash thì bị bootloop và khi flash nó báo lỗi như sau
Code:
15/034/2012 09:34:27 - ERROR - ERR_SEVERITY="MAJOR";ERR_CLASS="MEMORY_CLASS";ERR_STATIC="HASH_VER";ERR_DYNAMIC="Final data verification failed";
@thieuson1984 Bác thử chạy theo trình tự như này xem sao
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=24824342#post24824342
thanks bạn đã thành công :* share cho ai k đc lun nhé
@thieuson1984 Hôm qua mình cũng bị lỗi như thế mà 😁

Rất thích bản rom này nhưng khổ nỗi nó lỗi cái microphone nên quay video âm thanh nghe chán lắm, mà mình thì cần cái đó vì quay video guitar thường xuyên 😔 chắc lại phải về 2.3 thôi
@thieuson1984 Em vẫn ko làm được bác ạ.
Sau lần flash đầu tiên có phải làm thêm gì ko?
Sao ics lại ko có chức năng take screenshot nhỉ,mình giữ chặt nút nguồn thì ko có chức năng này
Sent from my LT18i using Tinhte.vn
caubekeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meohocxuong92 bạn lên http://proximo.homeip.net/Android_APK/~ABCDE/ mà down về
Minh dang om em neo v dang phan van xem co nen an kem ics hay ko na, bac nao da up room stock thi cho minh xin y kien danh gia, thanks

Gửi từ MT11i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai cho em hoi an nut volum down o sony ray do la nut nao the,em vua mua may hom qua len chua biet,nha lai o xa cps len dinh lam theo huong dan cua cps. em xin cam on😔
Ko có cho arc à ????

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko ai tra loi ho e ah
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn Cellphones, tôi cũng mua Sony Ericsson Xperia Arc S từ Cellphones và dùng rất ổn. Ngoài cách mà cellphones nói ra, tôi có cách khác để update ICS 4.03 cho Sony Ericsson Xperia Arc S

Nếu bạn nào không muốn bị lỗi (mấy chữ Error màu đỏ) thì vào website: http://www.wotanserver.com/en đăng kí lấy 1 tài khoản và mật khẩu để đăng nhập sau đó download:
http://www.wotanserver.com/downloads/WotanClient.exe
http://www.wotanserver.com/downloads/USBFlashDriver.exe
Cài WotanClient.exe và USBFlashDriver.exe lên PC, PC và laptop sử dụng Windows 7 32bit và Windows XP SP3 32bit đều làm được, sau đó chạy file wotan client và làm theo hướng dẫn để update ROM ICS 4.03 cho Sony Ericsson Xperia Arc S, trong quá trình update đến bước yêu cầu nhập tài khỏan và mật khẩu thì mới cho update tiếp, các bạn dùng chính tài khoản và mật khẩu mình đã đăng kí ở website wotanserver.com để điền vào. cách làm này tuy hơi lâu nhưng đảm bảo không bị lỗi.
Với cách này các bạn update cho Sony Ericsson Xperia neo V và Sony Ericsson Xperia ray như là làm với Sony Ericsson Xperia Arc S
@cugieo Bạn vào đây trao đổi cùng anh em đi. Bên này đang nhiều người dùng trao đổi lắm
http://sforum.vn/threads/2484-Android-4-0-chính-thức-dànhh-cho-Arc-S-Neo-V-và-Ray-(Nâng-cấp-miễn-phí)
có ai biết chỉnh để mỗi khi có tin nhắn cuộc gọi nhỡ hoặc notification từ facebook nó sẽ hiện lên thông báo ở màn hình lock screen giống 2.3.4 ko vậy.
Có bác nào sau khi up lên ICS bị lỗi chữ "ỡ" thành "õ" không.
tui bị giống bác 😆
cho em hỏi là sao trên trang web chính thức của SONY không thông báo gì cả??
Trai nghiem moi dau khong thay ma thay toan la loi voi loi ko a. Moi nguoi cho them chut , nong voi qua an phai may cay kem theu thi dau lam. . .

Gửi từ MT11i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019