Android 4.0 SDK đã cho tải, dùng thử Ice Cream Sandwich trên máy tính

vuhai6
19/10/2011 7:11Phản hồi: 140
Android 4.0 SDK đã cho tải, dùng thử Ice Cream Sandwich trên máy tính
Như thông lệ, cứ sau khi giới thiệu hệ điều hành mới thì [TAG]Google[/TAG] sẽ cung cấp cho lập trình viên bộ [TAG]SDK[/TAG] để phát triển phần mềm cho nó. [TAG]Android 4.0[/TAG] [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] vừa được giới thiệu sáng nay và giờ đây bạn cũng có thể tải về SDK của nó và chạy thử máy ảo trên máy tính của mình. Hiện tại mới chỉ có chiếc điện thoại [TAG]Galaxy Nexus[/TAG] là được cài sẵn Android 4.0, những chiếc điện thoại khác phải chờ thêm một thời gian nữa.

Các bước thực hiện:

1. Tải về bộ Android SDK mới nhất tại đây (có cả 3 phiên bản cho Windows, MacOSLinux). Sau khi tải về bạn chỉ cần giải nén ra là được. Với MacOSLinux thì thế là xong không phải cài còn với Windows thì bạn phải chạy file exe mới tải về đó. Sau khi giải nén trong thư mục android-sdk-xxx sẽ có Platforms, Add-ons và Tools.
  2. Trong thư mục Tools ta nhấp đúp vào file có tên là android để kích hoạt Android SDK Manager.
  3. Danh sách các thành phần mới đã hiện ra và bạn cần stick vào cái Android 4.0 (API 14) để cài vào máy. Quá trình tải và cài mất khoảng 30p tùy tốc độ mạng.
  4. Sau khi quá trình cài đặt đã hoàn tất, bạn cần vào thanh menu Tools chọn Manager AVDs. Bạn sẽ thấy phím New, hãy chọn vào đó và thiết lập cấu hình cho máy ảo android của mình (hình dưới).
  5. Công việc cuối cùng là chọn vào máy ảo vừa tạo rồi nhất Start ... Chúc bạn vui vẻ với công việc của mình!
Máy tính của mình có cấu hình cũng không quá yếu tuy nhiên cũng phải mất khoảng 2p máy ảo mới hoàn tất việc khởi động. Do đó, nếu máy của bạn có cấu hình thấp thì hãy cân nhắc trước khi cài đặt nhé. Mình thực hiện cài Android SDK trên MacOS, với Windows và Linux các thao tác cũng tương tự.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đã không biết dùng bộ emulator trước xem sao...chờ đến khi ổn dịnh mới up thôi
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
Android luôn luôn hot,he he.
cuongga311
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chờ cho em n1 cùi mía. Hy vọng cục cưng n1 của gôgle có sơm. Hihi
Quá đã! Không có máy thì chạy trên trải nghiệm trước vậy
Nhìn cũng được đấy! Giao diện giống
honeycomb
Hi vọng có bản cook ROM cho vibrant 😔
Trải nghiệm trên máy tính thôi......
linkpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Android hay ios mình đang đứng giữa 2 con đường cái nào cũng hay cả ước gì mình có cả 2............................:banghead:
Ezio
TÍCH CỰC
13 năm
1 đt android + 1 ipod touch, thế là có cả 2
thôi máy bác vuhai treo khi làm bài viết này cho mọi người rồi 😁
Tốt rồi, thử trên máy tính trước cũng ổn. Biết thế nào là Android 4.0, sau đó điện thoại chờ đợi vậy.
Tưởng có phần mềm nào nhẹ nhẹ giả lập để chạy chứ cái bộ sdk to uỳnh thì em xin chừa.
Trước nghe nói 2 chấm cho điện thoại, 3 chấm cho máy tính bảng, giờ lên 4 chấm chắc dùng chung được hết nhỉ.
ldthuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
SDK như thế này là nhẹ rồi bác. 80M thôi có gì đâu mà nặng
đẹp quá thế chắc phải giữ em galaxy lại rồi 😁
Duovo
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết 4.0 có hỗ trợ tablet ko nhỉ ?
vphuc161
TÍCH CỰC
13 năm