Android 4.1.2 cho samsung galaxy s advance I9070 ( Việt Nam)

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi hailam1991, 7/1/13. Trả lời: 817, Xem: 58081.

1. luuvanthonghean

luuvanthonghean Thành viên

Hình như có bạn nào nói Vietnam mình đã được update lên 4.1.2 phải ko các bạn, ai có thì chia sẻ đi nào...

2. CÚIVSS

CÚIVSS Thành viên

Bạn cứ mang ra trung tâm bảo hành của samsung nó làm cho yên tâm, hết bảo hành nó làm dịch vụ cho chắc chắn được, nhưng giá hơi cao đấy. địa chỉ thì ở. 117 trần duy hưng có một điểm. Hn có nhiều trung tâm bảo hành của samsung lắm.

ViNguyen7610 thích nội dung này.
  3. Vantu77

Vantu77 Thành viên

Ae tinh tế giúp e với tình hình là e và thằng bạn lên 4.1.2 hết e thì rất thích còn bạn e muốn về lại 2.3 ae tinh tế làm ơn hướng dẫn e cách về lại 2.3 e cảm ơn trước nha

4. hailam1991

hailam1991 Thành viên

bạn đọc lại các trang trước nha. có hướng dẫn rồi đó

5. ViNguyen7610

ViNguyen7610 Thành viên

Chết mất! Em đến trung tâm rồi, họ nói hỏng Main, không sửa được. Thôi tạm biệt Sámung vậy. Mua máy "Hồ Cẩm Đào" đùng tạm vậy. Thanks bác

6. ViNguyen7610

ViNguyen7610 Thành viên

Máy không ra nữa rồi, không có đồ thay luôn. Chết người không các bác:eek::eek::eek:

7. Vantu77

Vantu77 Thành viên

Lên 4.1 cài camera 4.2 chụp hình tuyệt đỉnh

8. Vantu77

Vantu77 Thành viên

9. luuvanthonghean

Cái này đâu có phải hỏng luôn đâu mà, hỏng chân kết nối thì kết nối với kies qua wifi cũng được, quan trọng gì đâu.

10. luuvanthonghean

Đây nè bạn,
    bạn có rom gốc ko.gửi cho mình cái link để download về đc ko.​
    link nè bạn\
    http://d-h.st/sA3
    Flash by "Odin3 v1.85" Only !!!PIT : GT-I9070_EUR_XX_8G.pit ( sammobile )
    PDA : CODE_GT-I9070_I9070DXLD1_CL1068093_REV00_user_SEC_KEY_LD1_ 8G.tar.md5 ( 4share )
    CSC : CSC_GT-I9070-MULTI-CSC-OLBLD1_SEC_KEY_8G.tar.md5

11. luuvanthonghean

Bạn cài kiểu gì thế, mình vào bằng Recovery chọn update zip to card mà ko được nè.
    Công nhận là mình thấy up len 4.1.2 chụp hình thì nhanh thật nhưng vẫn hay bị treo một lúc khi khởi đọng camera. bạn hướng dẫn và nói xem khác biệt giữa 2 phiên bản ntn nhé. thanhk

12. luuvanthonghean

Mình vừa lên tìm hiểu trên mạng thì thấy có người bảo là ko phải room gốc của Samsung thì sẽ ko up được và xảy ra tình trạng Signature verification failed tạm dịch là "Không xác minh đuợc chữ ký". Bạn Vantu up kiểu gì hướng dẫn nhé!

13. Vantu77

Vantu77 Thành viên

Mình download file ở trên về ko cài bằng recovery mình cũng ko biết nữa download về xong vào mục download và cài dặt thôi bạn ơi

14. Vantu77

Vantu77 Thành viên

Các bạn thử tải chử download màu den link mình gởi dó xong vào menu có hình mũi tên màu xanh có chữ download và cài dặt thôi chứ mình ko biết gì hế .. .. **vô tình thôi**

15. Vantu77

Vantu77 Thành viên

Camera 4.2 chụp siêu nhanh chụp xong coi nhanh vuốt qua trái cài xong có thêm mục gallery nữa ko biết dể làm gì nữa và chụp ảnh này ko phải mặc dịnh của máy

16. Vantu77

Vantu77 Thành viên

17. Vantu77

Vantu77 Thành viên

20130126_093751. có thêm mục gallery ko biết dể làm gì y như mặc dịnh máy thôi

18. Vantu77

Vantu77 Thành viên

20130126_093810. tùy chỉnh camera. Theo mình thấy camera này chụp nhanh gấp dôi so với 4.1 dó

luuvanthonghean thích nội dung này.
  19. luuvanthonghean

Bạn có thể up cho mình screen shot mục About device của bạn được ko. Ko biết bạn đang dùng mã LPY hay LPZ mà cài được hay quá, vì tệp này có đuôi là ZIP chứ ko phải APK nên mình ko hiểu vì sao mà bạn lại cài theo cách thông thường được nữa.

20. Vantu77

Vantu77 Thành viên

Của mình là i9070XXLPY bạn ơi bửa mình dow ở trang nào ko nhớ nữa dể mình tìm link cho