Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android 4.1.2 cho samsung galaxy s advance I9070 ( Việt Nam)

hailam1991
7/1/2013 6:21Phản hồi: 819
819 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy file trước bạn xóa hết đi, rồi tải về nguyên thư mục mình gửi mới nhất, làm cho dễ, ko rồi nó lộn tùm lum làm đau đầu lắm. Nếu mai làm ko được thì gửi Teamview mình hướng dẫn làm cho. Đơn giản thôi.
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
@luuvanthonghean Vâng. Cảm ơn bác. Nếu ko dc thì bác làm giúp e nhé. Tầm mấy jo bác nhỉ. Mà bác cứ gửi link vào gmail cho e di nhé. tams2hien@gmail.com.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Coi lại đi bạn. Làm nhanh lên, mình cố thức thêm tí nữa vậy
Bạn có teamview ko
Nhanh lên cậu ơi
tams2hien
TÍCH CỰC
10 năm
157441167
Pass 8658

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
máy mình up qua ota bị mất imei rồi, giờ down bản này về up thì đk k bác, máy mình ở Đài Loan nà
có bác nào giúp e với ạ
Tôi đang có một cái s advance, tình trạng máy ngon, chạy 4.1, bác nào cần dùng thì pm nhá: 0989525686
@diplomate Máy mình chạy 4.1 ko mượt lắm, nhưng ko bị fucking lagging. Máy đc root xong, gỡ bằng hết các ứng dụng của samsung, gmail, mấy cái dịch vụ gg ko lq đến system, cả ứng dụng thời tiết, thay bằng yahoo weather. Nói chung gỡ j đc mà ko ah đến hdh, nên chạy thấy cũng ổn ko như hồi đầu, cứ lên 4.1 rồi xuống 2.3, chán lại phải lên vì đang dùng 4.1 xuống 2.3 mất đi mấy tính năng hay

Sent from my GT-I9070 using Tinhte.vn mobile app
@diplomate Làm cách nào xuống được 2.3.6 vậy bạn...? Con S Advance của mình chạy không biết bao nhiêu rom rồi, nào là 4.1, 4.2, 4.3.1, 4.4.4.. có mỗi cái 2.3.6 là mình chưa tìm được cách cài... Nản quá. lang thang bao nhiêu diễn đàn mà chưa tìm được... 😔 giờ link 2.3.6 trên mạng die gần hết oy.
@sunmoon9x Bạn vào sammobile.com ấy, chọn thẻ firmware, stock rom của samsung, còn về lại thì trên diễn đàn xda nhiều, cả tinh tế hướng dẫn nữa

@sunmoon9x mình lên 4.1.2 thấy máy lag lắm nên xuống r, bạn vào samsung-updates.com down fw xuống chạy thử hoặc thử bằng cách này mình làm thấy được luôn
htt p://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2195673
Con S advance của mình dùng 4.1.2 hay bị treo máy quá, máy lag kinh khủng... Mọi người ai biết cách quay về 2.3.6 ZSLK3 chỉ mình với. 😔
doihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sunmoon9x lên bản 4.4.2 luôn đi
@sunmoon9x Downgrade làm j bạn, dùng 3.6 chán lắm. Tốt nhất dùng stock rom của sammobile sau đó root mà xóa hết mấy ứng dụng ko dùng là mượt ngay mà. Thỉnh thoảng khoảng 6 tháng lại fac reset lại là ok

Mình lên thử rồi. Cảm nhận sau 1 ngày sử dụng 4.4.2 là máy Nhanh + Mạnh + Rất Mượt. Antutu được 10600 điểm lận. Nenamark được 41,9 fps. Nhưng có 1 ứng dụng cơ bản nhất mà mình hay dùng là phát wifi để laptop bắt sóng vô internet thì em nó lại không sử dụng được. Đây là lí do chính khiến mình muốn về 2.3.6 bởi vì 4.1.2 lag lắm... ai có cách giúp mình về 2.3.6 ZSLK3 với... 😔
4.4 CÓ fimware chính thức cho việt nam chưa mấy bạn.4.1 lag wa 😔
Mình nghĩ em này dùng 2.3.6 là ổn, có khi em này cũ lắm r nên k có fw up lên 4.4 đâu 😃

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
doihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuẩn rồi,chạy 2.3.6 rất ok.mình đang dùng 4.4.4 mà cũng hay bị reset ko biết cách nào chuyển xuống 2.3.6 đây
@doihoang 4.4 cua ban la rom cook ha .z thi lam sao on dinh duoc .doi stock rom thoi 😔
Co the nang cap ko can qua may tinh dc ko a
có cần cáp nối usb ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019