Android 4.1 Jelly Bean cook cho Kindle Fire: còn một số lỗi

vuhai6
11/7/2012 23:52Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang phân vân bản này với bản của Lithium76, ko biết bản nào hơn, thấy bản kia có cái thanh công cụ hiện nhanh có phần điều chỉnh âm lượng luôn còn bản hashcode ko có.
Dùng thấy pin tương đối ổn còn mọi thứ bạn kanalaus nói hết rồi.
Các bạn cứ manh dạn up để cảm nhận. Giwof mình up bản lithium76 xem có khác gì không
@noblemanhp cài volume control, điều khiển âm lượng tại mọi thời điểm trên màn hình nhé. trong clip mình có sử dụng đấy. tiện lợi hơn cả thanh công cụ.
Chuẩn bị test hàng với em KF của mình ;))
ohyebipbip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pro nào help với! Em làm theo mấy cách hướng dẫn ở trên, cài theo cách TWRP, nhưng cài xong reboot lại KF nó chỉ hiện lên chữ Kindle Fire rồi tắt màn hình, chỉ có thể vào lại đ TWRP thui, ai bít cách fix help em với!
phải wipe trước rồi mới install file .zip và app

- wipe :factory, davil, symtem
ohyebipbip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kanahaus thanks bác! Để em làm thử
Dùng rất thích mỗi tội nóng máy quá
@alonelion_qt đừng setcpu lên 1200hz, đặt khoảng max là 600 , min là 300. đủ chạy mượt rồi.

còn muốn lướt nhanh, game, đa nhiệm thì max luôn =>10' sau, nóng và tụt pin nhanh nhưng được cái đáp ứng nhanh => để chém gió trước mấy thằng bạn thui. kha kha
pro có thể tìm giúp mình flash player cho google nexus 7 đc ko???

P/s: cho mình hỏi thêm là up lên 4.1 thì có nhiều game ko chơi đc ko???
@trungvipz153 4.1 hiện ko chạy flash player dc bạn ah, tương lai thì không biết vụ này ra sao 😁
Mình đã update thành công kindlefire của mình lên 4.1 theo hướng dẫn ở trên. Sao 2 tiếng vọc vạch cài app thấy rom này quá ngon luôn, chạy rất oke và ổn định. Hy vọng các lần update tới sẽ ngon hơn nữa. Ah mà mình lên market thấy quá trới app volume control luôn. k bít cái bạn xài trong clip là cái nào. Cho mình link được không . thank ^^
Volume control của bạn ấy dùng là bản này https://play.google.com/store/apps/details?id=rubberbigpepper.VolumeControl&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsInJ1YmJlcmJpZ3BlcHBlci5Wb2x1bWVDb250cm9sIl0.
Các bạn dùng bản này thấy pin có ổn ko. Đang dùng bản lithium76 thấy nếu sử dụng liên tục pin cũng tốt nhưng để chờ lại sụt pin khá nhanh. Để qua 1 đêm mất 10% trong khi đã tắt wifi rồi, ngang điện thoại
Đù...up lên 4.1 thêm cái widget clock của acer iconia vào nhìn pro ghê ^^
các bac úp lên rồi cho em xin cái nhận xét tổng quát về em rom mới này đi? ưu và nhược điểm của em nó?? em đang định up lên cho em nó nhưng mà run dính nhiều lỗi quá
@storm1612 mình đã up được 1 tuần,ko có zi phải phàn nàn,thậm chí chạy còn ổn định hơn cả rom gốc của máy, mình đã so sánh thử và thấy mượt mà hơn cả galaxy tab 7 plus, nói chung ko phải hối hận
ok! e sẽ thử ? bác cho e hỏi luôn là rôt vs up room bác làm theo hd của bác nào cho e xin link dc ko? nhieu bai hd qua ko biet lam theo bai nao thi máy ko phải làm chèn giấy
Rom mới này không biết cài game còn lỗi không, ai cài rùi phát biểu ý kiến cái. Hình như dạo này đợi nexus 7 hay sao mà trầm thế
Em cài JB chạy ngon lanh. Nhưng không thấy market đâu. Hý hoáy cai được thì lại không vào được. Cứ chạy market lên là nó tự động tắt. Các bác chỉ em cách khắc phục với.
Mình download linkđầu , IDM ko cho down , còn link sau hư mất rồi 😔
Tình hình đến đâu rồi nhỉ? Không thấy bác chủ thớt update gì nhở?
các bác ơi, em này đã connect được với USB 3G như Nexus 7 chưa ah?
Mình bị lỗi ở volume . Lúc nào cũng ở chế độ silent

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019