Android 4.4 KitKat đã có mặt trên 17,9% máy Android có truy cập vào Google Play. Máy bạn có chưa?

Duy Luân
7/7/2014 23:3Phản hồi: 153
Android 4.4 KitKat đã có mặt trên 17,9% máy Android có truy cập vào Google Play. Máy bạn có chưa?
Theo số liệu mới nhất từ Google, phiên bản Android 4.4 KitKat hiện đang có mặt trên 17,9% thiết bị có truy cập vào kho ứng dụng Google Play Store trong 7 ngày trở lại đây. Con số này tăng so với mức 13,6% của tháng trước nhờ có sự xuất hiện của các thiết bị mới được cài sẵn KitKat, cộng việc với một số hãng đã cập nhật những sản phẩm của mình lên bản Android này. Jelly Bean, bao gồm Android 4.1, 4.2, 4.3, vẫn đang chiếm miếng bánh lớn nhất với tổng tỉ trọng là 56,5%. Trong khi đó, Android 2.3 Gingerbread, vẫn còn có mặt trên 13,5% thiết bị mặc dù nó đã 4 năm tuổi. Số liệu của Android L không được hiển thị trên biểu đồ ngày hôm nay.

Nguồn: Google
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốc độ update của Google ngày càng nhanh rồi... ngon
@phungthevinh1990 chừng nào lên cũng được quan trọng là nhà sản xuất cho nó lên, còn S3 của mình họ phán thẳng 1 câu là không...
@phungthevinh1990 chừng nào lên cũng được quan trọng là nhà sản xuất cho nó lên, còn S3 của mình họ phán thẳng 1 câu là không...
@trantrungkien.ct Chia bùn với bác G nhà e đang chạy 4.4.2 😆
@trantrungkien.ct Bình tĩnh bạn ơi. Bạn có thể thử các ROM KK port cho S3, như Blekota hay Hypermax.

Nhưng 1 khi bạn đã thử thì sẽ hiểu lại sao kg có KK cho S3. Máy lag kinh. Tóm lại, AOSP KK là con đường duy nhất cho mình.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
4.4.2, đang tiếp tục hóng Update 😁
Đợi Lờ thôi chứ 4.4 vs 4.3 cơ bản chả khác nhau mấy
Cao vậy nhỉ, hơi khó tin. 😁
enix
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy gì mà ra chưa đủ năm là gần như ngưng hỗ trợ rồi thì hy vọng làm gì mấy cái KitKat này.
@enix mua nexus đi lên như gió..:p
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@enix cố lên bác con lg g của em tưởng chết oy ai dè còn được nhảy 4.1 qua 4.4 luôn nè !
Con note3 thì lại khác 4.3 lên 4.4 chậm hơn nexus có hơn tuần !
Nghe nó galaxy y cũng có rom cook kitkat đó, chạy dc cả ART lun
Sony Xperia E bị Sony bỏ roi chứ không phải không muốn lên. 😁
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mmonster Xperia E1 sẽ được lên 4.4 mà. Bạn tìm trong trang chủ của Sony mà xem.
Mmonster
TÍCH CỰC
10 năm
@Xel Naga ý mình là chưa có, chứ ko phải là ko có. thông báo là tháng 7 mà giờ chưa thấy cái chứng nhận phiên bản phần mềm nào hết, cũng chẳng thấy thông báo gì của Sony
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mmonster Chắc họ đang thử nghiệm. Cố đợi vậy.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toan tran 1992 Xperia SP hình như đang được Sony kiểm tra xem có lên được hay không?
4.4.4 rui,hy vọng sẽ có L 😁
Có 4.4.4 dùng rồi đang đợi cuối năm là Android L !
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đóng góp 1 em đang 4.4.4 🆒 và một em đang 2.3, he he 😁
Mềnh vẫn còn còn ở 2.3.6 😁
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hnadov Thay máy khác đi. Hoặc cài rom cook vào vậy. Không còn được hỗ trợ chính hãng đâu.
@Xel Naga Mục đích chính của mình là nghe, gọi, nhắn tin và chơi game kim cương, 2.3 là dư xài rồi 😁
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hnadov Chỉ sợ càng chạy càng tã thôi. Chị ruột mình cũng dùng 2.3 nè. Máy tã lắm rồi, càng ngày càng chậm và nhiều lỗi nữa.
đang xài 4.4.4 chính chủ, đang chờ "Lờ" 😁
Vega Sky A870 vẫn lẹt tẹt ở JB 4.1 😔 ... gặp trúng con ma nhà họ hứa Pantech rồi
@Cuốc Chim Giống mềnh. Chờ mòn mỏi mà không thấy cập nhật 4.4 , còn L thì không hy vọng vì có tin Pantech sắp phá sản rồi.
kkkkkk6
TÍCH CỰC
10 năm
@Cuốc Chim Có rom cook A870 v4.4.3 final lâu rồi bạn.
@kkkkkk6 ROM bên VEGA Việt hả bạn
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sky_vega999 Bạn nghe tin này ở đâu vậy?
rua93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai nằm trong số 0.7% giống mình ko? :p:p
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rua93 Tôi có 1 em LG GW620 đang ở Froyo, nhưng không nằm trong 0.7% ấy vì vài năm nay chỉ thi thoảng sạc rồi vất 1 xó làm kỷ niệm thôi...
Đang 4.2.2
4.4.2 , Nhưng vẫn chưa biết bị bỏ rơi lúc nào . Samsung !! 😁
Mình đang đợi từng ngày của tháng 7 vì KitKat cho M2 của mình, ôi sao nó dài thế.
con LG ghẻ của mình vẫn còn 4.1.2 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019