[Android] Bạn thích chạy nhanh - hao pin hay chạy chậm - tiết kiệm pin?

vuhai6
22/7/2014 8:1Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ha7782
ĐẠI BÀNG
10 năm
cai gi em cũng thích mới chết! nhanh, mạnh, dai!
Tại sao cứ phải mất cái này đc cái kia nhỉ, ios là sướng nhất, có điều xài iphone cứ phải thấp thỏm lo dung lượng bộ nhớ vì k có thẻ nhớ ngoài, ức chế v~
thanhfgf
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin ko quan trong mien nhanh muot la ok
Nhanh nhanh 1 chút chứ mình k thích root chậm nó giật giật ức chế lắm ,
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng 1 con hàng Tàu Lenovo P780. Nói chung không quan trọng lắm đến CPU, hay GPU, RAM nhiều vì chủ yếu là Email, FB, Game Hay Day, COC, chụp hình, lướt web linh tinh... Đang dùng bản ROM S110 4.2 từ thời xa xưa. Nhưng vẫn không có nhu cầu đổi fone khác vì quả pin quá ngon 😁
3G on liên tục, chạy 2mail, fb, viber, skype, zalo... Lâu lâu mở wifi cập nhật thông tin trung bình khoảng 2h/ngày. Nghe gọi tầm 1-2h/ngày, nhận gửi tin nhắn cỡ 30 tin thôi. chạy nhanh mượt không lag pin tầm 2 ngày là đủ rồi không cần nhiều lắm.:p
BondKute
TÍCH CỰC
10 năm
@gautrucpanda Nhu cầu hơi cao đấy. Bạn đã tìm dc con nào như vậy chưa thế? Chỗ 3G on liên tục là tốn pin nhất dù nhiều lúc ko sử dụng.
@BondKute nhu cầu em di chuyển và check mail liên tục nên phải on 3G để cập nhật ngay ạ. đến hiện nay vẫn chưa được em nào như ý cả. Trước dùng em S4 LTE-A 2pin mà em nó còn chịu không nổi nữa. hix... giờ đang đành tạm chấp nhận em one kèm sạc dự phòng.
Chạy nhanh là trên hết , pin thì giờ có nhiều biện pháp như pin dự phòng hoặc mua mấy cục pin cũng được.
pin trâu bò mà máy chạy cũng trâu bò như pin thì ức chế lắm,
Đang xài zen4, wifi đọc báo, za lô liên tục thì được hơn 3h, sáng xài hết 1 cục pin, nghỉ trưa xong xài nốt cục pin còn lại, 7h tối về đến nhà báo pin yếu...2 cục pin = 2400mah. Quá được. Cả ngày ko sợ hết pin
@ali3pa Cho hỏi zen 4 có 2 cục pin thì sạc 2 cục kiểu gì ? Tháo ra lắp vào sạc hay là dùng sạc đa năng ?? Mà sạc như bạn toàn là sạc ban đêm hay sạc ban ngày
Phục vụ thằng zen 4 ấy có mệt ko ?
@mandyhades Sạc đêm chú ợ. 2h10p là đầy, toàn tháo ra lắp vào. Dự mua đóc sạc rời nhưng sợ chai pin nên chưa mua, nếu zen 4 pin 1600 thì xài lở đến 2h chìu hết pin lại phải sạc.(vì zen4 1600mah ko tặng pin 2)
@ali3pa Zenphone nói thật tôi có quá nhiều ác cảm .Như dòng note tôi dùng chính hãng và mới nhé hoặc htc 816... Cũng phải được 6 tiếng liên tục hoặc hơn.ipad mini bật loa ngoài tăng độ sáng tẹt cũng được 10 tiếng bét nhè.
Ông zenphone 4,5,6 toàn 3 tiếng ,3 tiếng rưỡi mà mở mồm lúc nào cũng hiệu năng đi đôi với giá tiền , hãng khác bán đắt...
Nói thật tiền nào của ấy thôi.Tiền ít đừng đòi hít l... Thơm 😁
@mandyhades Nguyên nhân chính dẫn đến hao pin là do CPU của Intel nha thiếm. và trong tầm giá, ai chấp nhận hao pin thì sẻ chọn zenfone. Còn ai đặt thời lượng pin lên hàng đầu thì sẻ ko chọn zenfone. Thế thôi.
20822
ĐẠI BÀNG
10 năm
Câu hỏi hơi củ chuối ... Tùy theo nhu cầu sử dụng . Xung nhịp của máy có thể điều chỉnh được . Nếu đang dùng tác vụ nhẹ nhàng nên giảm xung nhịp để tiết kiệm pin . Lúc chơi game hay tác vụ nặng thì tăng xung nhịp lên để không bị lag . Còn lúc chọn máy thì mình sẽ chọn máy cấu hình khỏe bởi lý do trên . Những máy cấu hình cao khi giảm xung nhịp pin dẽ lâu hơn rất nhiều . Và khi cần thiết ta vẫn có thể sử dụng sức mạnh của máy ( tất nhiên là lúc đó sẽ hao pin )
pin thì khó nói lắm
stops123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình không thích cái nào, thích nhanh và lâu 😁

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
nhanh mượt là được :3
Cũng tùy mục đích sử dụng của mỗi người.
mình chỉ cần tốc độ vừa đủ và pin siêu trâu
Chả bù ipad 10 tiếng mới sạc đều như vắt cam...
Các bạn khỏi lo, mình đã viết thành công phần mềm 100% Pin Rescuver rồi, phần mềm này phải tính toán ghê lắm mới phục hồi nổi Pin, do đó cpu mạnh là tốt. Vào CH tìm kiếm và tải về dùng thử và like nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019