[Android] Cải thiện hiệu năng hệ thống với PurePerformances X

vuhai6
3/12/2013 18:7Phản hồi: 77
[Android] Cải thiện hiệu năng hệ thống với PurePerformances X
Chúng ta đã có nhiều công cụ để giải quyết vấn đề lag trên Android cũng như chậm đi sau một thời gian dài sử dụng máy như Seeder, lagfix ... hay giải pháp tổng thể như CrossBreeder. Hôm nay thì mình sẽ nói đến một giải pháp khác đó là PurePerformances X, một cách khác để giúp máy bạn chạy nhanh hơn cũng như gia tăng hiệu năng cho hệ thống.

PurePerformances X cải thiện rất nhiều từ nhiệu năng hệ thống đến mức độ tiêu thụ pin cũng như đồ hoạ, Governors hay I/O Schedulers ... Rất rất nhiều và có nhiều thứ mình cũng không biết dịch ra thế nào cho rõ nghĩa, vì thế bạn theo dõi ở trong link gốc dưới đây nhé. Cảm nhận cá nhân: mình mới cài thử PurePerformances X này trên LG G2 chạy CyanogenMod 10.2 thì thấy máy chạy khá là nhanh, chưa dùng đủ lâu để biết xem pin có tốt hơn không nhưng theo phản hồi ở topic gốc thì thấy cũng có hiệu quả khá tốt.

Một số thông tin về bản mod này:
  • Link gốc: [MOD] ◢ PurePerformances™X ◣
  • Cải thiện, quản lý ram tốt hơn
  • Giảm thời gian khởi động Android
  • Dọn dẹp hệ thống sau mỗi 24 giờ, bộ nhớ cache và Davik Cache được dọn dẹp tự động sau 1 tháng
  • Cải thiện thời lượng pin, tối ưu quá trình sạc
  • Sử dụng CPU và GPU linh hoạt hơn
PurePerformances X được thành viên Jeeko của forum XDA phát triển, song song đó còn có Pure™Graphics HD cải thiện đồ hoạ và PureAudio™ Enginevề âm thanh. Một lưu ý đó là nếu bạn sử dụng bản mod PurePerformances X này thì không được sử dụng song song cùng các bản mod khác như CrossBreeder hay seeder.

Cách thức sử dụng PurePerformances X:
  • File cài đặt dạng zip, tải về và cài thông qua recovery như cài rom cook. Vì thế yêu cầu bạn phải có recovery mod (CWM chẳng hạn)
  • File cài đặt chỉ có khoảng gần 3MB. Có 2 phiên bản cho bạn lựa chọn:
    • Nếu dùng rom cook thì tải bản CM Version
    • Nếu dùng rom gốc thì tải bản Stock Version
  • Link tải PurePerformances X phiên bản mới nhất: xda-developers.com
Chúc bạn thành công với PurePerformances X!
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em vừa up cho 1280. Khởi động thấy ngay sự khác biệt. 😁
@moonblack_00
@moonblack_00 Bác cài kiểu gì vậy. Em loay hoay mãi mà vẫn không cài được :p:D
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luvliboi ko biết đùa ak
ice_man7989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@moonblack_00 mình cũng vừa cài cho em 1280 của mình xong, đúng là pin lâu hơn thật, đc những 1 tuần, máy chạy tít mù ko treo :D
Thử xem thế nào
Thanh chủ thớt
Cài crossbreeder rồi có cài cái này được không ta?
@thanh_nhan Đọc kỹ nha bạn :
"Một lưu ý đó là nếu bạn sử dụng bản mod PurePerformances X này thì không được sử dụng song song cùng các bản mod khác như CrossBreeder hay seeder."
@thanh_nhan điển hình của việc không đọc bài và nhảy luôn vào comment!!!
@thanh_nhan Ko đọc kỹ bài ah?? Ko sử dụng song song 2 cái vs nhau

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan Cái này nó sử dụng cả Crossbreeder.
Thử xem sao dù pin lte2 ổn
mod này ko hề cải thiện pin mà còn nuốt pin ừng ực, còn lại tốt!
@Villain Flash lên máy chạy nhanh hơn do yêu cầu cpu hoạt động với cường độ cao . máy nóng ran vs pin tụt nhanh hơn hẳn . cái này chỉ giúp giao diện thêm mượt mắt chứ tốc độ hay hiệu năng khi sử dụng ứng dụng ko hề đc cải thiện.
Placebo. Tưởng là hơn nhưng thực chất chả có gì.
DTR7
TÍCH CỰC
10 năm
CMW chắc chưa có đâu bác @vuhai6 à😁
Theo như mình hiểu đại khái thì khi flash xong cái này nó tự động UV , hạ xung nhịp CPU , cũng như tối ưu GOV của kernel .

Nếu được mod vũ hải vọc thử cái mod V6 SuperCharger
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=991276

vì không hiểu nó là gì nên chưa vọc.

thanks trước
@trungakira cái này mình khá thích, tính năng quan trọng nhất của nó là tăng khả năng multi hay còn gọi là đa nhiệm, thể hiện cực rõ luôn, hoặc bạn thích free ram lớn thì cũng nên chiến em nó, nhưng là đi ngược ý định của tác giả, ngoài ra còn một số màu mè như kick ass kernel. 3g turbo, battery calibrator vvv. Nói chung cái mục đích chính của tác giả là tăng khả năng đa nhiệm mà máy vẫn chạy mượt, ko dành cho game.
Cái này chỉ có mỗi ưu điểm quét lại Davil Cache sau mỗi tháng là okie, còn lại tốc độ đều do đẩy các tác vụ xử lý animation về 0, nhanh thì có gọi là nhanh nhưng ko được mềm mại

Vậy thì vào developer option tắt animation là xong cần chi flash cái này nhỉ
Hướng dẫn luôn 2 cái Pure™Graphics HD PureAudio™ Engine luôn đi bác ới!
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
chả hơn đc gì
thậm chsi dùng sau 1 thời gian là chậm máy
cái này post từ mấy tháng rồi haizzzzz
😁tốt nhất là đừng nên dùng mấy cái này. android tự biết quản lý.
Anh em Android cứ phải lăn tăn cải tiến hiệu năng nhỉ! 😃. Cũng là một thú vui! 😃
kinh nghiệm là cài mấy này vào làm mất ổn định hệ thống, một thời gian dùng lag còn hơn là rom gốc, bởi vì nếu ngon thì android đã tích hợp vào hệ thống sẵn rồi. Còn nếu ăn gian giảm tốc độ hiệu ứng xuống 0.5 các bạn đang dùng mặc định 1. thấy nhanh vù vù chứ thật ra cũng vậy 😃
😁 đang định flash mà mấy bác cmt bên trên nói ko tốt ko dám up nữa
Đã dùng từ rất lâu trước đây, nhanh mượt thì có nhưng cải thiện pin và đồ họa thì ...@@!
Mỗi dòng máy có cpu và gpu riêng nên kernel và script quản lý riêng nên mình không tin là nó có thể tăng pin và đồ họa được .
Trước thử trên s3 thấy khá tốt, cài cho s4 lại thấy kém đi hẳn, dùng crossbreeder là chuẩn nhất .
Cài không đc thì tháo ra, có gì đâu mà căng thẳng, sợ chậm thì 1280 đi cho chắc.
kunkute28
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này không được đánh giá cao bằng mod CrossBreeder !!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019