[Android] Chuyển đổi nhanh giữa các ứng dụng bằng Loopr

vuhai6
26/2/2014 8:54Phản hồi: 50
[Android] Chuyển đổi nhanh giữa các ứng dụng bằng Loopr
Với Android người ta vẫn có thói quen sử dụng phím recent để chuyển nhanh qua lại giữa các phần mềm mới sử dụng gần đây. Với Loopr thì bạn sẽ thực hiện các thao tác này nhanh hơn và thuận tiện hơn, chỉ đơn giản là vuốt ra từ cạnh màn hình và lựa chọn phần mềm muốn sử dụng. Về cơ bản Loopr là một menu hình rẽ quạt (pie control) và bạn sẽ lướt tay vào phần mềm cần chạy. Phần mềm không cần root máy và được cung cấp miễn phí trên Google Play.

Nếu bạn cầm điện thoại bằng 1 tay thì vị trí thao tác của Loopr nằm ở vị trí thuận tiện mà ngón cái có thể vuốt tới. Nếu như bạn muốn thì cũng có thể tuỳ chỉnh để thay đổi vị trí này. Bạn có thể cố định phần mềm nào sẽ luôn xuất hiện ở list pie, hoặc thiết lập các phần mềm mới chạy sẽ hiện ở đây. Ngoài ra bạn cũng có thể tắt nhanh phần mềm hoặc chuyển về Home.

Tham khảo thêm: XDA - Loopr.
Tải về: Google Play.

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này cũng như ấn lì nút home mà
hameln
TÍCH CỰC
10 năm
theo mình thì xóc lên xuống để hiện bảng chuyển, lắc để tắt thì tuyệt hơn.
@hameln bác dùng cái nào mà có tính năng này thế
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
dùng kiểu truyền thống quen rồi
:eek: Có cái nào như zepher trên ios ko, ngại vào cái đa nhiệm của google vãi.
christian08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng hay xài đa nhiệm, đã thử mấy cái app tương tụ mà chưa có cái nào ngon. Rảnh để test thử cái này coi sao 😁
Down về k xài đc là sao nhỉ 😔
trông cũng hay, nhưng kinh nghiệm là chạy nhiều thứ quá không lag ít cũng lag nhiều, nên tối giản được cái nào hay cái đó. 😃
Duysilver
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang xài đa nhiệm của note 2 nên ko cần lắm
android 2.3 xài đc ko ta
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này cũng bt ko có gì đặc sắc
Với chức năng này thì mình dùng lauchpad của GMD :p
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pok.zhang GMD thì bắt buộc phải root nha :p
Note 3 4.4 ko xài đc 😔
tung.nt169
ĐẠI BÀNG
10 năm
giống cái Switchr Pro mình đang dùng, Switchr ko chỉ có dạng dẻ quạt mà còn có dạng flow với icon app chạy nổi lên và dạng tab, mọi người thử xem

@tung.nt169 Sao giống Switchr quá vậy, từ cái tên có chữ r sau cùng cho đến chức năng, nhưng Switchr nhiều chức năng với kiểu chuyển hơn, không biết cái nào có trước?

Cơ mà đang xài GMD ngon hơn chục lần, đi ra [​IMG]
tung.nt169
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phoenixnghi Nó chính là Switchr đó bạn, Pro nghĩa là mình mua bản Pro dùng, có thêm nhiều tùy chỉnh hơn bản thường.
trước mới mua máy còn nghịch giờ toàn bộ để nguyên si lúc mua máy... HomeScreen thì chỉ có vài cái widget chính thông báo thời tiết,nghe nhạc,tắt mở kết nối là hết
@kut3prince9x Xấu kinh:rolleyes:
@kehuydietngo với mình đen mới là đẹp 😆 càng đơn giản càng tốt
@kut3prince9x Bác share cho mình wallpaper đi 😃
@Sr_9x iPhone5  640x1136.jpg
giống LMT Pie Control
Máy nào khỏe mới dùng được thôi. Máy bình thường chỉ cần Pie Pro để tắt mở Wifi/3G là đủ. May là máy mình có nút home cảm ứng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019