Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Android] Jelly Bean vẫn chiếm tỉ trọng cao nhất, Kitkat chỉ có 2.5%

vuhai6
6/3/2014 7:6Phản hồi: 103
[Android] Jelly Bean vẫn chiếm tỉ trọng cao nhất, Kitkat chỉ có 2.5%
Bốn tháng kể từ khi được giới thiệu chính thức, phiên bản Android 4.4 Kitkat mới nhất mới chỉ chiếm được 2.5% thị phần, nhiều nhất vẫn là Jelly Bean với tổng cộng 62.5% thị phần. Số liệu vừa được Google công bố trên website Developers của họ, với mục đích hỗ trợ lập trình viên có cái hình tổng quan hơn về thế giới Android. Trong Jelly Bean thì chúng ta có hẳn 3 phiên bản khác nhau là 4.1.x với 35.3%, 4.2.x với 17.1% và cuối cùng là 4.3 với 9.6%. Có thể thấy tốc độ cập nhật lên phiên bản hệ điều hành mới nhất vẫn khá chậm chạp, phần lớn những chiếc điện thoại đã được cập nhật đều thuộc phân khúc cao cấp. Trong năm 2014 chúng ta sẽ đón nhận nhiều mẫu điện thoại mới, khi đó tỷ trọng Android 4.4 Kitkat sẽ tăng lên đáng kể.

Nguồn: Google
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang 4.1.2 :'(
Càng lên cao càng hao pin, bao giờ khắc phục điểm yếu này thì hay nhỉ
@Phuoc Nga 008 nghe nói 4.4 đã khác xa nhiều lắm rồi đó bác , thay đổi rất tích cực !
@Phuoc Nga 008 Mình dùng S4 GPE 4.4.2 pin tốt mà
@Phuoc Nga 008 4.4.2 mình thấy chạy nhẹ hơn, đỡ tốn pin hơn 😃
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@Phuoc Nga 008 không đúng bác ơi, em xài thấy android 4.3 đỡ hao pin nhất
bố lão LG, con g có cho lên kitkat không thì bảo🆒
@hienhpline G được lên mà
@cantho_ cm chưa ổn định và chạy hao pin quá. đc cái rất mượt
có stock vẫn an tâm hơn 😁
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@hienhpline Mình cũng đã thử và bi h đang xài rom của lâm hoang 4.1.2, ngon mượt hơn stock hàn pin cũng ok, bạn thử rom color os chưa, thử rom đó xem sao, nghe nói pin tốt đấy 4.2.2
@hienhpline Nếu bác cùng ôm G2 để ôm hận như em thì like nào 😁
NguyenXN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tham khảo mấy đứa bạn thì tụi chạy 4.2.2 là ổn nhất 😁
Tội cho GG , viết ra mà mấy hảng sx nó hổng thèm cập nhật cho khách hàng

Nhận làm mẹ nuôi cho những em thiếu tình mẫu tử thích " méc"- báo xấu- người khác
đỉnh cao của chày cối phải là LG
Mong chờ từng ngày Kitakat cho Note 2, 😁
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 Em cùng tâm trạng vs bác. Chứ ram 2gb mà toàn chiếm hơn 1gb thôi. Máy đôi khi vẫn lag. Bao giờ mượt như ios hay wpos nhỉ?
@lvvinh89 Bạn xài rom nào thế ? Thằng bạn mình cũng note 2 mà tắt hết recent app thì ram trống gần 1,4gb lận, lúc mới khởi động có khi tới 1,6gb.
Lag là vấn đề muôn thuở của android rồi, bạn ko nên để ý quá mà hãy tận hưởng những cái mạnh khác của note 2 thì sẽ thấy thoải mái hơn nhìu 😃 mình đang dùng p780 mà thấy còn thích hơn ip nhìu 😃
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@lvvinh89 Gì kinh thế bác máy em cũng 2gb mà chiếm khoảng 500mb thôi, có lúc chỉ 480mb
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boybl1990 Lúc trước mình dùng stock 4.3 thấy ngốn RAM nên root máy r xóa và đóng băng mấy ứng dụng k cần thiết nên Ram dùng ít nhất lúc khởi động là 0,9Gb rồi cứ dần lên 1,4Gb (mình out hoàn toàn ứng dụng rồi). Tuần trước thấy đê qua đêm pin hết hơn 30% nữa cơ, mình k cài App lạ rồi để ý mấy ngày xem trong dùng pin thì toàn thấy Wifi dùng nhiều trong khi chỉ dùng 3G. rồi giờ up lại stock 4.3 thì pin k sao nhưng ram vẫn vậy.
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
toàn là đại gia chơi trò " con rơi bỏ chợ " ko à :oops:
Cũng bỏ ra mười mấy chai như họ, mà có thằng được lên, thằng nằm chờ hoặc phải dùng rom cook
Mềnh là mềnh đập mẹ cái đt cho rùi mua cái khác xài chứ để nhục với mấy nẩu chịu sao nổi

Nhận làm mẹ nuôi cho những em thiếu tình mẫu tử thích " méc"- báo xấu- người khác
@hoangthimo2011 Cũng bỏ ra mười mấy chai như họ mà họ muốn up lên hay down xuống đều đc, còn cả đám thì đứa đắp chăn chờ tung chăn, đứa xài sim ghép, đứa xài bản cũ từ đời nào, đứa lên bản mới rồi muốn xuống lại éo xuống đc.
Mềnh là mềnh bán mẹ cái đt đi mua cái khác mà mềnh đc dùng theo đúng ý muốn của mềnh còn hơn.
@hoangthimo2011 Thích ổn định thì xài wp hay ios,nhiều người vẫn có sơ thích up rom nên phải xài android,cụ thể là mình,nhưng nghe gọi nt vẫn xài ios cho ổn định(ko jaibreak)
Cũng rất khó, android chính thức của google bị các oem đem về mỗi hãng tùy biến một tý, thành ra rất khó để google tự cập nhật cho tất cả máy android, toàn phải chờ hãng cập nhật. => càng ngày càng phân mảnh.
Giờ các bác cứ chơi ẻm nào google play edition chạy android gốc thì được cập nhật nhanh hơn.
Toàn sky+LG+Tàu khưa, Tùa khựa lai Việt Nam chất đống 4.1.2, 4.2 không chịu cập nhật chẳng nhiều, đếm trên đầu ngón tay có mấy con 4.4.2(Nexus+SS note 3+ One thôi)
nản với lg op G
Android càng nên cao thì con Xperia 2 tuổi của m càng đi vào quá khứ !
Ẻo cập nhật thì có vậy :p

Sent from my C6602 using Tinhte.vn mobile app
danh dung2.3.6 nan luon
Phải dí súng bắt lên như iOS thì may ra :p
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
Đang 7.0.6
@99v9.9999 ông ifan này chắc lác ăn gạch tùm lum
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm