Android ROM 4.3 LS V2 S8500

voiduoidai
5/10/2013 18:52Phản hồi: 39
Android ROM 4.3 LS V2 S8500
Vậy là TIGROUZENđã cho ra bản Android ROM 4.3 LS V2 S8500 với khả năng nghe gọi và tin nhắn và tăng cường về Sóng sánh .

1 Các bác tải ROM 4.3( LS V2 Revision 3): http://....../WqX7V;
SmooK V3 NAND:http://....../WqXGz;
Fota SD :http://....../U15qO;2 cop zImage vào thẻ nhớ
3 tắt máy bật chế độ download mode cắm cáp bật MultiLoader chọn FOTA mới tải OK nhấn DOWNLOAD OK rút cáp để máy chạy tự nhiên một lúc cỡ 2 3 phút
4 nhấn phím Home và phím Power một lúc cho đến khi máy sáng màn hình trắng thì buông .
5 máy sẽ vào CWM Recovery chọn mounts and storage chọn USB mount
6 cắm cáp vào PC giải nén ROM 4.3 mới tải vào thẻ nhớ OK tắt USB trên PC chọn unmounts USB rút cáp .Go back lại màn hình chủ OK .7 Vào Backup and Restore chọn advanced restore chọn file 2013 .. OK
8 Restore 3 cái trên cùng OK ( boot system data)
9 Trở lại màn hình chính chọn reboot
10 Đợi và hưởng thụ thành quả .

Đánh giá :Đây là bản badroid mượt nhất mà mình từng cài reboot rất nhanh . chạy vivu ram 278mB chạy Bigmem lên 322mB .Test temple Run 2 khá mượt .Pin hiển thị tốt reboot 3 lần không lệch nhiều . Thử cắm tai phone nghe nhạc chạy tốt không nóng máy .Còn lại test típ.
VIDEO HƯỚNG DẪN CỦA BÁC Jovan Stevanovic
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều RAM hơn, nhưng mà 3g vẫn chưa dùng được hả bác?
Cả 2 bản Android ROM 4.3 LS V2 S8500CM 10.1 V1.3 đều chưa vào được 3G. nhưng theo cảm nhận của mình Test thử thì bản CM 10.1 V1.3 nghe cuộc gọi trong đàm thoại tốt hơn, giọng đầu dây bên kia trong veo, còn bản Android ROM 4.3 LS V2 S8500 thì nghe cuộc đàm thoại vẫn tiếng sào sào như gió ở đầu dây bên kia họ nghe...
Bản Android ROM 4.3 LS V2 S8500 thì vào CH Play được
Còn bản CM 10.1 V1.3 vẫn chưa Root được máy không vào được CH Play nên tải File APK vào thẻ mà cài trực tiếp...
độ ổn định của Pin thì ngang nhau. Bộ nhớ Ram của Android ROM 4.3 LS V2 S8500 thì mượt hơn...
@ngo quang dao cm 10.1 v1.3 đã root sẵn rồi nhé, cài thêm gói gapps, vào CH play tải trực tiếp bình thường, mình đang dùng bản đấy mà!
@Ngkien92 Mình đã cài gói gapps-jb-20130301-signed.zip ( 90,9 mb) rồi mà có được đâu... vào CH Play là lại sập nguồn luôn
Bản CM 10.1 V1.2 thì cài thêm gói này được còn bản CM 10.1 V1.3 này thì cài 3 lần đều ko vào CH Play được...
@ngo quang dao 1.3 hay 1.2 mình đều dùng bản gapps đấy, CH play vào tải ầm ầm mà @@
minh da cai ban nay chay roi nhung sao may bi do lam. vao CH play may cu loat mai mot luc lau moi vao dc no khong nhu cac dong may chay hdh androi .co ai giong nhu minh ko
0g ở HCM hay ở đâu dzậy !! Tui làm k0 dc ! Định nhờ 0g giúp đỡ giùm !! Tks
Ở Hà Nội cậu em à...!
@ngo quang dao bác ơi, sao mình up bản 4.3 hay 4.4.2 v2 đều k có sóng. bác giúp mình đc k.
mình xong bỏ sim vào nó báo là " mạng không khả dụng - viettel" và "viettel-chỉ gọi khẩn cấp" bác nào biết cách fix lỗi thì chỉ mình với? thank! các bác nhiều..........
@slarkangel Chỉ duy nhất bạn bị lỗi này chứ ko ai bị lỗi này cả !
Sang bài viết này tải về và làm lại từ đầu nhé !
http://www.tinhte.vn/threads/update-14-12-huong-dan-chi-tiet-android-4-4-kitkat-cm11-va-4-3-1-lite-danh-cho-s8500-va-s8530.2211858/
Badadroid có bản mới rồi đấy!
bạn ơi cho mình hỏi :t ắt máy bật chế độ download mode cắm cáp bật MultiLoader chọn FOTA mới tải OK nhấn DOWNLOAD OK rút cáp để máy chạy tự nhiên một lúc cỡ 2 3 phút..nhưng MultiLoader của mình không hiện lên chữ DOWNLOAD ...bạn giúp mình với..thank..làm cách nào MultiLoader nhận máy của mình vậy.
@tuancitta Nhấn Port Search trước rồi mới download, vẫn không được thì tải sansung kies về, cho máy kết nối qua ss kies một lần trước khi flash.
@Ngkien92 4 nhấn phím Home và phím Power một lúc cho đến khi máy sáng màn hình trắng thì buông .may minh khong sang mang hinh ban oi
@tuancitta Có video hướng dẫn khá cụ thể mà bạn ~~
NLS123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi sao mình tải fota bằng multiloader xong máy mình đen xì luôn khởi động lại máy cũng ko đc nữa? Chỉ còn cách cài lại fw 😔.
mấy sư huynh ơi ! cho em hỏi làm cách nào để up từ Androi 4.3 LS V2 S8500 về BaDa 2.0 như thế nào. mong các sư huynh chỉ cho em chi tiết. cảm ơn các huynh nhiều 😁
Chủ thớt up bản Androi 4.3 LS V2 S8500 này là bản NAND chạy trực tiếp trên bộ nhớ máy nên khi Setup nó xóa bỏ Bada hoàn toàn nên bạn phải Up lại Rom đi.
Ngoài ra mình còn có bản Androi 4.3 LS V2 S8500 chạy trên thẻ SD và dùng song song cả 2 hệ Điều hành Bada và Android
@ngo quang dao bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình up về bada 2.0 được không ? vì mình đã từng up Bada lại rồi mà không được. nhờ bạn chỉ dùm mình !!!

mình đã từng dùng Multiloader up bình thường giống như cách up từ bản bada 1.2 lên bada 2.0mà không được.
NLS123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai giúp mình với cứ đến bước 3 xong là máy mình tối thui thậm chí mở lại máy cũng ko đc. Mình dùng fw S8500DXLD1 thì liệu có lên đc android 4.3 ko nhỉ?
@NLS123 Có... cài được Android mà
@NLS123 bạn giống mình
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NLS123 hình như dùng fimwwer này flash fota là đen màn hay sao í
Bạn Seach trên mạng ấy...
Hack Android cho Wave mới khó chứ Up Rom bằng Mutiloader thì quá dễ
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngo quang dao bạn hướng dẫn chạy android chạy trên thẻ nhớ đi
bạn sao làm tới bước 3 flash file FOTA xong sao màn hình không sáng lên.?chỉ mình với.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haopham96 giống mình
phải chạy về bada
@1984kute OK mình đã chạy lại BADA tiếp theo phải làm gì ? làm lại từ đầu hả bạn.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình muliloder file fota ko lên nguồn luôn.lại phải chạy về bada
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 ko chạy nữa,nhiu ng bi còn ham hố chi
hok dowload duoc tren trnag wen nay2. cho xin trang khac d9i
sau khi úp fota xong .máy khong vao recovery dc. chi có cách ve bada wa. ai chi em voi
mình đa làm lại từ bước 1 mà vẫn bị. vì máy mình là hàng xách tay nên sóng yêu hay k thì mình k biết nữa. bạn có cách nào giúp mình đc k. thank! bác nhiều
@slarkangel Thế thì lỗi này bó tay luôn, Bạn đổi máy cho tớ đi...
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngo quang dao Ko chịu mày mò,phá máy là như thế
@1984kute uhm!
Em Wave khỏe lắm!
Mình mày mò phá hơn 100 lần mà nó vẫn sống nhăn răng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019