Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android Wear có thể được dùng để điều khiển ngôi nhà thông minh như thế nào?

Duy Luân
14/7/2014 9:55Phản hồi: 33
Android Wear có thể được dùng để điều khiển ngôi nhà thông minh như thế nào?

Armando Ferreira, người nổi tiếng trên YouTube với nickname "Tasker Ninja" và tài nghệ tự động hóa nhà cửa, đã đăng tải một đoạn video nói về việc sử dụng đồng hồ chạy Android Wear để kiểm soát các món đồ gia dụng khác. Ferreira đeo trên tay một chiếc LG G Watch và sử dụng giọng nói cùng ứng dụng Tasker (cài trên điện thoại) để điều khiển bóng đèn, máy rang bắp, máy tính, TV và thậm chí là cả bộ điều hòa nhiệt độ tại nhà. Tất nhiên là để làm được như anh ấy thì bạn sẽ cần thêm nhiều vật dụng thông minh và hệ thống tự động chứ chỉ một cái đồng hồ Android Wear là không đủ. Dù sao đi nữa thì tương lai của việc sử dụng Android Wear để kiểm soát ngôi nhà là việc rất tiềm năng, hi vọng nó sẽ sớm phổ biến để làm cuộc sống của chúng ta trở nên dễ dàng hơn.

Nguồn: YouTube
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích tính năng quay phim, chụp hình trên đồng hồ. 😃
@SoGetSu Mình nghĩ chắc nhiều người cũng như bạn và trong đó có mình 😁
ra lệnh xong ngủ đc 1 giấc tỉnh lại mới thấy nó nhận lệnh 😔
Có wear làm cho cái nhà đa g đẹp bỗng dưng xấu hoắc
Cha này xài tivi Samsung, hay nhỉ
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
@thienvk bác nói em mới để ý á
Điều này đã được áp dụng thực tiễn rồi, tại Việt nam luôn. Với 1 app cài vào điện thoại có thể điều khiển tất cả các thiết bị có kết nối với hệ thống thông minh. Chẳng có gì mới mẻ cả !
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@pham quang sinh Haiz, nói chuyện vs bạn buồn cười thật đấy. Cái wear đâu chỉ có tác dụng trong việc điều khiển nhà thông minh. Nó còn giúp rút ngắn thao tác trong nhiều tính huống khác như dẫn đường, tin nhắn ...v...v... Tất cả mọi thứ tập trung hết về 1 chỗ, rất tiện và nhanh
Vs lại Android Wear có ưu điểm là hệ thống Google Now đang ngày càng phát triển, mỗi bản cập nhật đều tốt lên chứ ko đứng yên tại chỗ hoặc chậm cập nhật như các hệ thống bây h
@M3ga
thế câu trả lời của bạn nên đặt ở bài quảng cáo cho Android Wear chứ đừng đăng trong bài này.
Trên thế giới những hệ thống điều khiển giọng nói cho nhà thông minh đều có phần cứng + phần mềm với cơ sở dữ liệu riêng. Cái trên đăng thì chỉ để nghịch thôi...
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@pham quang sinh Nản vs bạn, chả buồn nói nữa.
@Gyokujo Thiết nghĩ bạn không cần quote để mất thời gian cho cái reply vô nghĩa như vậy
vitamin_luv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày càng hiện đại rồi
Hiện đại nhỉ 😁
Android everywhere!!!
huy639
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái râu của ông đó giống tony ghê 😁
Android tv box kết hợp với Smart Watch 2
Tình hình là mình nói tiếng anh với cái đồng hồ này chắc đuối...
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@cuhiep Ko nói thì ấn cũng đc mà bác 😁
cái "Ok, google" khá hay nhưng nó có làm mình bất tiện vài trường hợp. Nhất là khi 2 hay nhiều người ngồi cạnh nhau, một người nói "Ok, gôogle" thế là máy kia nhận luôn mới ác.
kiểu nàytương lai con người chỉ cần ngồi 1 chỗ dùng miệng nói là tất cả mọi thứ trong nhà đều làm theo 😁
hay ghê
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
mọa phải đi học 1 khóa tiếng anh thôi
chứ mềnh mà đọc chắc nó lơ chủ nhân nó luôn quá
Công nghệ càng ngày càng phát triển quá nhỉ
Cái này có lâu rồi mà. Mình cũng đang làm với điện thoại của mình + tasker + hệ thống nhà thông minh z-wave. Để hôm nào quay lên thưởng thức nhé.
điều quan trọng nhất là vẫn phải cần cái smartphone cài đặt 1 ứng dụng mới dùng được,mà như thế thì trên smartphone cũng có ứng dụng điều kiện như thế mà?
taolao100
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đi ra đường nhậu xỉn quên sạc pin điện thoại..... về nhà.... chúa gg ơi cứu con với làm sao ra lệnh cho nó mởi cửa đây... chúa bảo chìa khoá con đâu...nhà con đâu có dùng chia khoá đâu...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019