Ảnh chụp thử của BB Z10 so với iPhone 5, Lumia 920 và Galaxy S3

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN (BB10)' bắt đầu bởi vuhai6, 31/1/13. Trả lời: 1318, Xem: 121895.

1. culithuonghang

culithuonghang Thành viên

Các bác toàn so sánh kiểu so mỗi cái ngực của NT với TTH. Ok, Bbz10 chụp xấu nhất.

2. luuvy

luuvy Thành viên

- 700.000 ứng dụng trên Android trùng lập nhau ko ít đâu bạn, vậy với 70.000 ứng dụng của BB có bị trùng lập với nhau ko, nếu trùng lập thì sẽ còn lại bao nhiêu ứng dụng ???
    - Vậy mình cũng hỏi bạn là HDH bây giờ để làm gì vậy bạn, đừng nói là để chơi game, học tập... lập trình trên ĐT nha ==> cùng giá 600$ Laptop, PC để làm gì bạn ???? Về mặc tiện lợi ah chẳng lẽ ra quán Cafe nc với bạn bè, người yêu cầm cái đt chơi 1 mình ah. Còn về nhà laptop, PC 15 - 20 inch vẫn ngon hơn với cái màn hình 4 inch đó
    - symbian nó có làm đc nhiều và hoàn thiện như WP, IOS và Andoid ko bạn ????
    - " Chúng ta " ở đây ko phải là FAN của BB mà là những người đang tìm hiểu về BB " Có hay Không " để bỏ >600$ ra mua 1 cái đt xài vài năm
    - Còn bạn Vkopskiz bạn là FAN, bạn tên gì, ở đâu làm cái xít gì thì mình cũng ÉO quan tâm

3. Vkopskiz

Vkopskiz Thành viên

=))
    vấn đề không phải trùng lặp mà vấn đề ứng dụng tốt, tiện dụng, hệ điều hành mới bắt đầu thì việc tiếp thu những ứng dụng tốt cuả hdh khác là tất nhiên =)) phát triển là cả 1 quả trình :)) android, ios mới ra liệu có dc đến 1000 ứng dụng ko?
    mang laptop, pc ra so với đt là điều buồn cười nhất mình dc nghe =)) thế tôi hỏi ông lúc nào ông ra đg cũng kè kè cái lap à? hay ông bê pc theo bên người =)) cái giống rảnh l** như ông *** có việc gì làm thì k bàn =)) nhưng mà những con người bận rộn, người ta ra đg cần liên lạc mail liên tục, cần tạo 1 cái word chẳng hạn, lúc đấy ông đang ở trên tàu thì ông gọi mẹ ông bê laptop ra cho ông tạo word à =)) hài vl
    symbian nó có làm dc nhiều và hoàn thiện hay không tôi cũng đếch quan tâm nhưng rõ ràng não ông có sạn nên *** hiểu tôi viết gì phải không? =))
    Và tôi đã nói chúng tôi - những fan BB *** quan tâm đến "chúng ta" của bạn cơ mà =))
    câu cuối là câu buồn cười nhất vì bạn cũng ***xứng biết mình là ai nên đừng mở mồm ra nói cái giọng đấy =)) mà mình cũng *** nhắc gì đến vụ này nên mình cũng *** hiểu bạn lôi ra làm cái gì =)) cùn nên thế à =))

4. Vkopskiz

Vkopskiz Thành viên

đấy nhé =)) rõ ràng bạn chỉ dùng compac vì nhu cầu bạn đã đủ chứ k phải bạn không có khả năng mua dslr :))
    còn ý mình là những người như bạn thì THỪA TIỀN để mua thêm 1 con dslr dùng
    bạn hiểu ko?
    bạn đọc kĩ lại cmt của mình giùm mình trước khi cmt nhé :D

5. luuvy

luuvy Thành viên

- Nói ra thì nói người này ngu, thằng kia ngu. Sao ko xem lại mình, người ta viết 1 câu mà đọc đc có 2-3 chữ. Vậy những người tối ngày cầm Laptop là những thằng " hài vl " rồi. Mắt có bị lé, đui mù gì ko vậy " Còn về nhà laptop, PC 15 - 20 inch vẫn ngon hơn với cái màn hình 4 inch đó " thấy rõ chưa PC và Laptop thì người ta dùng cố định. Nhắc lại 2 lần rồi đó nha. Quan trọng mà toàn gửi qua mail chắc bạn là doanh nhân hả, soạn mail đt 1tr5 Android làm cũng đc, đt 600$ mà bạn chỉ biết soạn mail thôi hả ??? Là FAN của BB mà nghe bạn nói thế chắc cũng đau lắm đây

- " ông gọi mẹ ông bê laptop ra cho ông tạo word à =)) hài vl " vậy là mỗi lần bạn xài Laptop là bạn kêu mẹ bạn đem ra cho bạn ah, mình ko nghĩ bạn là người tàn tật đến như vậy. Mình ko kỳ thị người tàn tật nhưng mà người tật nguyền như bạn bạn đến cái Laptop 1-2 kg cầm ko đc thì thôi ... ko có ích cho xã hội đâu.
    - Những người có học và học cao thì mình lấy tiền để xin đc gặp và học hỏi KN còn những thằng người ko ra người, thú ko ra thú thì ... có chết ngoài đường mình cũng ko bao giờ nhìn đâu bạn. Không biết bạn là người loại nào mà mình ko muốn gặp nhỉ ???

6. noobnhat

noobnhat Thành viên

Chài, bạn ơi là bạn, ý mình là có dư chứ, nhưng chả cần DSLR vì đt đủ nhu cầu rồi, có nghĩa mình chấp nhận theo xu hướng cmt của bạn đó :)

Vkopskiz thích nội dung này.
  7. ngauti92

ngauti92 Thành viên

_Con số 70000 là thể hiện cho sự cố gắng của bb, bạn có thể mua và dụng ngay với nhiều ứng dụng tùy nhu cầu. Không phải bất cứ HĐH nào mới ra cũng có ứng dụng cho nó ngay, con số này còn thể hiện đây là 1 HĐH mà các lập trình viên dễ dàng tiếp cận và phát triển
    _bạn hỏi HĐH bây giờ để làm gì. Vậy bạn có mua chiếc pc core i7 chạy win 98 ko. Bạn có thể so sánh cấu hình smartphone bây giờ với pc chục năm trc thì thế nào 1HĐH tốt là HĐH có thể tận dụng tối đa cấu hình máy.
    _cùng mức gía 600$ pc, laptop để làm gi. Ko phải ai cũng muốn vác theo lap bên người, kể cả doanh nhân cần cập nhật tin tức liên tục vậy nên smarphone ra đời, ngoài ra còn tính thời trang... Và với bb còn 1 yếu tố thành công từ rất lâu đấyt là tính cộng đồng bb (ý kiến chủ quan của e)
    _vê vấn để tiện lợi là tất nhiên, nhỏ nhẹ đa năng. Kể cả bác lúc nào cũng đi cùng bạn bè, ng yêu thì bác có chắc là ko rút đt ra để lướt web chơi game hay ko. Theo bác các quán cafe wifi có tác dụng gì, phát triển sóng 3g để làm gi
    Khi về nhà có pc đấy, nhưng e chắc chắn ko ít ng trc khi ngủ lại lôi đt ra nghịch chán chê 1 lúc nữa
    _symbian có làm đc như... Câu trả lời chắc chắn là ko thể. So sánh gần giống như 1chiếc ô tô toyota và ferari. Có nhiều ứng dụng symbian ko thể chạy được hoặc chạy 1 cách ì ạch
    _e cũng éo thích cái từ chúng ta. Bác có thể dùng từ chúng tôi rồi - chú thích
    _1 chiếc điện thoại mang đến nhiều trải nghiệm mới thì e nghĩ 600$ cũng khá hợp lí, ít ra là e thấy nó đáng hơn cái iphone5

Vkopskiz thích nội dung này.
  8. Vkopskiz

Vkopskiz Thành viên

bác phải nói rõ chứ :))

9. Vkopskiz

Vkopskiz Thành viên

cãi cùn vãi =)) cãi đúng k được giờ quay ra bắt lỗi vớ vẩn =)) mà tôi đọc cũng ếu hiểu ông bắt lỗi những cái đấy làm gì =)) trong khi vấn đề đang tranh cãi chính ông đuối lý =))
    thôi dc rồi =)) với những thằng cãi cùn thì tôi cũng k chấp nữa
    và những thằng k dùng bb "thực sự" bao giờ thì cũng éo thể nào hiểu dc lý do tại sao ngta có thể bỏ 600$ ra mua 1 con đt bb mới như thế :)
    fan bb bỏ tiền ra và biết mình đang mua gì :)) chứ không giống như 50% số người bỏ ra số tiền nhiều hơn 600$ mua ip5 nhưng k biết mình đang mua gì :))
    xin cám ơn và câu chuyện của chúng ta dừng ở đây :))
    xin đừng quote tôi về những vấn đề k liên quan đến 2pic như trên vì tôi k muốn bị ban :))

10. Vkopskiz

Vkopskiz Thành viên

thôi bác ơi bác cãi với thằng đấy làm gì cho mất công :))
    nó chả hiểu mình nói gì đâu :))
    e đang so sánh để chứng minh cái câu nói hệ điều hành cũ của nó là sai mà nó lại lôi ra nói là symbian chả có gì thế nọ thế chai thì bác biết như nào rồi đấy :))
    kiểu cãi cùn đấy ae mình k theo dc đâu mệt lắm =))

11. jamesdang_9x

jamesdang_9x Thành viên

Thế thì đã sao lý do là vì sở thích và tình yêu đối với bb ah bạn có quyền ngăn cấm chúng tôi chắc. Chẳng lẽ ra sau lại ko tốt bằng cái trước chẳng lẽ cứ phải nhiều app mới là tốt giá thì có cao hơn so với ip ko cao hơn so với ss hay htc hay lg ko nói ngu vkl.

12. jamesdang_9x

jamesdang_9x Thành viên

Cãi cùn vãi nói ngu vkl ra thế mà cũng đòi nói đang bàn về dt lại lôi pc ra nhìn lại mình đi bạn về ôm cái pc rồi nghic xem mình so sánh có khập khễnh không mịa pc laptop h đéo có hệ điều hành làm đéo dùng dc có phần cứng ko có phần mềm thì dùng kiểu gì ngu vãi dùng hdh thì phần học phần chơi vậy h bạn mua 1 chiếc smartphone như ip ss về làm cái gì khi chỉ nghe gọi nt chắc chủ yếu là để ra oai ta đây có dt xịn ra dường vênh váo ah symbian là đồ rẻ rách thôi hdh đấy anh nô khai tử rồi đấy bạn éo biết cái đệch gì về cn cả ai bảo dt thông minh h ko học tập dc hả ko làm việc dc h so với đi với bạn bè với ny h bạn ôm laptop ra quán cafe ngồi với bạn bè ai ai cũng dí mặt vào lap thì thử hỏi bạn nói có đúng ko nói thật bạn nói toàn sai cãi cùn thì đếch ai bằng bạn rồi mà nói cho cùng bạn chỉ toàn lý sự cùn thôi.

13. jamesdang_9x

jamesdang_9x Thành viên

Hoá ra bạn này con nhà nghèo nên ghen tức hả 1 chiếc bb có nhất thiết chỉ biết soạn mail ko hả nó còn có những chức năng khác chứ 1 em androi 1tr5 thì chắc gì đã soạn thảo word dc và excel dc h smartphone cũng dùng dc bộ office văn phòng chứ ko chỉ có pc nhá bạn tưởng bạn là người cao quý lắm sao hả nhìn lại mình đi pc laptop h có thể thay như thay áo đâu có nhất thiết phải dùng cố định dùng 1 cái chán thì lại đổi vậy thôi người tàn tật là bạn đấy đồ bại não như apple các nhân viên đều dùng macbook hết nhưng đâu hề cố định cứ sx ra máy mới đồng loạt đổi laptop hay pc thì cũng chỉ xài theo năm thôi bạn ah ko dùng cả đời dc đâu.

14. jamesdang_9x

jamesdang_9x Thành viên

Vậy hoá ra bạn này xãi smartphone mà chỉ quan tâm đến cái camera thôi hả thiển cận.

chipheo979 thích nội dung này.
  15. jamesdang_9x

jamesdang_9x Thành viên

Lumina dính án đánh lừa khách hàng rồi nhé oai gì dùng dt mà chỉ quan tâm đến cái camera thì làm dc cái đếch gì camera chụp đêm ko bật flash thì ko đẹp là đúng rồi nếu vậy thì đã sao nokia h sang wp thì chắc cũng hẩm hiu như lúc còn symbian mà thôi.

chipheo979 thích nội dung này.
  16. a710k

a710k Thành viên

Đẹp đúng là nokia ...mấy anh ifan vào đây mà hô ipon vô đối

Sent from my Vega x with n70ngage rom using Tinhte.vn

17. a710k

a710k Thành viên

Đẹp đúng là nokia ...mấy anh ifan vào đây mà hô ipon vô đối

18. QuangVutiv

QuangVutiv Thành viên

Bb z10 chụp hình ban ngày đẹp hơn 920, mình mới thử chiều qua o CellphoneS saigon

19. a710k

a710k Thành viên

Ban ngay dt cùi của mình cũng hơn 920.

taycuong76 thích nội dung này.
  20. trungeps

trungeps Thành viên

Rõ ràng là vụ so sánh của Gizmodo có vấn đề mà, chú ý 1 tí là thấy bức tượng trong tấm hình của Z10 tụt hẳn xuống so với 3 thằng còn lại !?

Và tạp chí CNet đã chứng minh cho thấy Gizmodo đã "chơi xấu" [​IMG]
    Đánh giá của Cnet cho thấy Camera của Z10 là rất tốt [​IMG]

Jessica Dolcourt, cây bút của trang công nghệ nổi tiếng Cnet, đã mở ra một cuộc đọ sức giữa Galaxy S3, iPhone 5 và BlackBerry. Trong đó, các ứng cử viên sẽ được đặt ở chế độ tự động và không chỉnh thêm bất cứ hiệu ứng nào. Trừ khi nêu rõ là độ phân giải đầy đủ, hình chụp đều được crop và resize, ngoài ra không còn thêm bất cứ xử lý nào nữa.

Tượng Keith Haring
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Tượng Keith Haring (cận cảnh độ phân giải đầy đủ)
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Hoa
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Hồ nước
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Hồ nước (cận cảnh độ phân giải đầy đủ)
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Nhà cao tầng
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Đèn Metreon
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Đường Howard
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    SF Weekly
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Đọc sách (người mẫu là Antuan Goodwin, người chuyên viết đánh giá về công nghệ xe ô tô của Cnet)
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Đọc sách (cận cảnh độ phân giải đầy đủ)
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Kate O's
    BlackBerry Z10
    iPhone 5
    Galaxy S3
    Một bức ảnh đẹp phụ thuộc rất nhiều vào góc chụp ánh sáng, với chỉ cùng một chiếc Compact nhiếp ảnh gia sẽ cho ảnh đẹp hơn so với người thường và cùng một chiếc DSLR mắc tiền, mỗi người chụp sẽ cho một bức ảnh khác nhau với chỉ một góc chụp và ánh sáng khác nhau rất nhỏ. Thực tế cho thấy Z10 của chúng ta chụp ảnh khá tốt và không đến nỗi rất tệ như Gizmodo đã đăng tải trước đây !

culithuonghang, chipheo979, samview1 người khác thích nội dung này.