Anh em cho hỏi về dòng TV Sony 42W674A ???

Thảo luận trong 'TV và Đầu thu phát nội dung' bắt đầu bởi On Waiting, 29/4/13. Trả lời: 113, Xem: 66648.

1. henryngtt

henryngtt Thành viên

Bác nhấn nút Option, chọn chế độ màn hình/ phóng to ấy

2. imitoto

imitoto Dự bị

mình mới mua TV SONY W740A vào youtube luc đầu tìm kiếm chữ in hoa và tự động điền từ giờ kg hiểu sao lại là chữ thường kg còn tự động điền từ nữa giờ cài đặt ở đâu nhờ các bạn chỉ giúp mình xin cảm ơn

3. KuDo1908

KuDo1908 Moderator

vào cài đặt hệ thống cấu hình xuất xưởng .

4. tuuquy

tuuquy Thành viên

Không có bác ạ. Thế mới đau em :(
    Tiện đây cho em hỏi cái dây cab ngõ audio out của dòng này trông nó như thế nào ấy nhỉ?

5. magboni

magboni Thành viên

em mới úp firmware hôm qua.................bây giờ xem youtube nó bị đứng hoài rồi màn hình đen thui cái đèn logo sony bị chớp màu đỏ liên tục,rồi tắt máy khởi động lại ...
    bác nào chỉ em cách khắc phục lỗi này

6. tienquyet123

tienquyet123 Thành viên

Hnay mình đi hỏi giá em này,sao các của hàng bán chênh nhau nhiều quá!!hỏi siêu thị điện máy toàn 12,7-12,8
    Thế mà có của hàng bán 12tr2 và nói hàng trong kho.
    Em đã đặt tiền làm 1 em mai họ mới chuyển hàng về nhà.
    Không biết model42w674 này có loại đời giống ko dễ gây nhầm lẫn ko các bác?
    Các bác có kinh nghiệm kiểm tra hàng khi nhận thì chia sẻ cho em nữa

7. KuDo1908

KuDo1908 Moderator

W674A chỉ có 32 vs 42 thôi ko có e nào nữa đâu :D siêu thị điện máy ở sg thì pico laza vs chợ lớn là rẻ nhất 13tr9 còn ở cửa hàng điện máy là 11tr9

tienquyet123 thích nội dung này.
  8. tienquyet123

tienquyet123 Thành viên

Vậy bác có thể chia sẻ cho em cách kiểm tra time sử dụng, số lần bật tắt, hở sáng..không?
    Vì chiều nay nhân hàng mà ko biết kiểm tra hàng kiểu gì(chỉ sợ nó mang hàng trưng bầy lên cho mình !)

9. KuDo1908

KuDo1908 Moderator

bài #44 ấy 5 số đầu là thời gian sử dụng tivi, 5 số tiếp theo là số lần bật, 5 số cuối thời gian sử dụng panel (tính bằng giờ).
    http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/133900-chia-se-cach-xem-man-hinh-5.html

10. tienquyet123

tienquyet123 Thành viên

Thanks bác nhé,hqua đã nhận hàng và đã test thành công rồi

Bác cho em hỏi em đã kết nối được Wifi Direct giờ làm sao để kết nối con Iphone 4 và con lap với TIVI giờ?
    Em nghe nói dùng wmp rồi play to bravia để xem
    ->vậy em dùng win xp có play to bravia được không hay chỉ win7?
    Giúp em với

11. KuDo1908

KuDo1908 Moderator

iphone với tivi thì có TV Sideview tìm trên itunes :D.còn laptop thì cắm qua cổng HDMI,tivi sony có ứng dụng Bravia sync đồng bộ với lap sony vaio :D,lap khác bó tay :D

12. tienquyet123

tienquyet123 Thành viên

Thanks bác nhé em có lap vaio nhưng không có cổng HDMI !
    Giờ em mua cáp HDMI 1 đầu USB to HDMI được không bác KuDo1908 ?

13. KuDo1908

KuDo1908 Moderator

xem lap có cổng MHL ko ? mua cáp về kết nối :D,VGA mà chuyển qua HDMI thì hơi bị đắt à :D

14. thiemnv1992

thiemnv1992 Thành viên

các bạn oi cho minh hoi tivi 32674 có ket nối dc mạng adsl ko hay chi ket noi dc wifi thôi

15. Nguyễn Đức Tú

Nguyễn Đức Tú Thành viên

chia buồn vs bác là em 42W674 ko tích hợp vs bàn phím nào mà chỉ dùng đc cái điều khiển cùi bắp của e nó thôi

16. crazy_nhoc

crazy_nhoc Thành viên

chênh nhau nhiều vậy thì mua ở cửa hàng điện máy, cũng BH chính hãng đúng ko bác. mà bác cho em hỏi cách đặt tên các dòng của Sony 2013 vs 2012 vs ạ. em cũng mới nghiên cứu TV nên chưa có nhiều ẽxp ạ, ko khéo bỏ 1 đống $ lại mua phải dòng đời cũ thì ...

17. ndchieu22

ndchieu22 Thành viên

giá 11.9 tr thì bác mua được hàng đúng giá và chính hãng đó bác ah chứ không phải hàng đời cũ đâu, cách nhận biết dòng tivi sony w674, w804, w904, w954 là các dòng của model 2013, dòng 2012 là EX, NX, HX bác nhé, khi bác có nhu cầu mua thì người tư vấn sẽ tư vấn bác model 2013 chứ chẳng ai tư vấn dòng 2012 đâu bác ah

crazy_nhoc thích nội dung này.
  18. KuDo1908

KuDo1908 Moderator

SONY phân cấp từ thấp tới cao gồm có EX330,430,EX650,NX650,HX750,850,955 còn BX seri là tivi LCD CCFL :D đây là model 2012

crazy_nhoc thích nội dung này.
  19. daisyhill

daisyhill Thành viên

20. crazy_nhoc

crazy_nhoc Thành viên

em này giá tầm 12tr là hợp lý bác ak