Anh em cho mình hỏi về e samsung galaxy s3 i9305

lap thanh
3/4/2013 11:24Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có thể send bản root i9305 vao inbox mình ko??? Và bản up rom của bạn cho mình nha.
Máy của bạn có root chưa? Hay chỉ xài bình thường? Tắt bớt chức năng internet của bạn nói là chức năng LTE hả bạn? Mình sợ mình vọc 1 hồi e nó bị đơ là ko bik bảo hành ở đâu luôn 😁 tại tính mình vọc ko đc là vọc hoài luôn.
mitomthit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lap thanh Máy tôi chưa root, xài bình thường chưa vọc nhiều vì mới mua có mấy ngày. Tắt chức năng internet là tắt 4G kết nối mạng internet đó bạn.
@mitomthit Máy của bạn mua bao nhiêu vậy??? Và mua ở đâu??? Bản của bạn có Tiếng Việt liền ko??? Tại máy của mình cuối tháng mới tới tay😆. Bản LTE có 32GB ko bạn
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vao diễn dàn xda nhé. Có đầy đủ mọi thứ cho i9305, chỉ lo ko đủ sức mà nfhịch thôi. Cứ chạy đi,sẽ biết làm,ko hing đươc đâu. Mình làm bị lỗi,lại làm lại vài lần lag ok. Giờ có bản room nào hay là cài luôn,làm quen rồi nên ko lôĩ lầm gì nữa cả. Vài fút là ok
@jindovimaru Bạn cũng nói là bạn quen rồi 😆, Mình là newbie mà, sao mà dám vọc được. Nó mà die là phải trả về HKong thì mệt. Bạn có thể send vào inbox của mình clip root vs uprom của i9305 ko???
bacdv20
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì bạn nên dùng i9305 hien mình đang dùng, cảm nhận sau tuần đầu tiên sử dụng pin nạp 5-6 tiếng mới đầy, do pin mới mà. Các tuần tiếp theo thì thật sự ấn tượng, sạc 2,5-3 tieng. Có thể nói ram 2g làm cho em này trở thành một quái vật đích thực. Nếu bạn dùng i9300 khi lên 4.1 sẽ gặp tình trạng lag đó.

Sent from my GT-I9305 using Tinhte.vn
@bacdv20 Mình cũng có ý nghĩ như bạn, Nhưng đang gặp trục trặc vì ko ai hướng dẫn cách root va up rom cả, tìm trên mấy diễn đàn lớn thì toàn tiếng ANH😔(
I9305 nó hỗ trợ 4G LTE dành cho cho châu âu và 1 số nước Hỗ trợ 4G
Nếu mua con này về việt nam unlock thì sóng chập chờn lắm.vì linh kiện khối sóng khác nhau mà.
Còn ngôn ngữ tiếng việt thìo ok.100k minh up cho.anh em giup nhau
@Galaxy Smart Bạn cũng bik làm ăn giữ, 100k hả bạn. Vậy cũng ghi câu cuối ae giúp nhau làm gì. Giúp mà tính tiền thì gọi là làm rồi. Máy mình có Tiếng Việt rồi, cảm ơn bạn
@Galaxy Smart 100k mà giúp ah ? Ai nói chip 4g về sóg yếu ? Con mình verizon đây bao sóg 2g 3g nhé
@Galaxy Smart máy này đâu phải unloock j . đã không biết lại tỏ ra nguy hiểm (máy quốc tế mà phải unlock ah ? ) tieng việt vào ch play tải locale select về là có ngay làm j phải chạy chọt cho mất công.
@verylove hihi, giúp nhau kiểu đó thì ra tiệm cho lành, mất công a ấy vọc vọc 1 hối lại đột tử😃
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chieunguyen2005 Bac cho e hoi la may cua e zac 5h dong ho chua full thi la no bi lsao?
Đệt nói như đấm vào mồm ấy. Anh em giúp nhau nói đếu thấy ngượng mồm ah. Tôi ra cửa hàng cùng lắm là 50k. 1 số cửa hàng còn up free nhé.
Mình cũng bất ngờ khi bạn ấy nói vậy, ae giúp nhau mà lấy tiền😃 Ko lẽ thiếu tiền tới nỗi đó sao trời. Mình lên gg search là 1 đống bài. Vậy cũng kêu 100k😃. Chắc 100k tiền ngu.
Cảm ơn bạn nha, ít ra như vậy mới là giúp. Like bạn
Có j đâu. Mình cũng đang dùng may này mà. Vẫn rôm nguyền. Ve láp sin vao dung bt

@chieunguyen2005 Mình thì thích vọc này vọc nọ, tội cái ko có hướng dẫn cụ thể của ae. NÊn nhát tay quá 😃
ban o dau . gan mang qua minh root cho
. ve cài rom tren xda
Mình ở TPHCM, Bạn có thể gửi clip trên xda về cách root va uprom cho mình được ko? Hậu tạ bạn luôn đó😃 1 chầu cafe
Minh i ngoai ha noi co

@chieunguyen2005 vậy bạn gửi clip cho mình được k
I9305 dùng chung nắp lưng, pin của i9300 dc ko
Minh dung i9305 lay pin cua 9300 dung duoc vi minh thay khong co gi khac nhau ca . com lap lung thi chua thu chua biet .theo toi thi cung 1 loai thoi

ronganh
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen dac chan sao mấy người trên mạng nói pin i9300 to hơn nhét ko vừa mà ta

vì mjnh tinh đổi i9300 lấy i9305 về xài
đã có sẵn dock pin i9300, chỉ sợ lắp ko vừa

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
mình lắp rồi vừa bạn nhé. vì dung lượng pin là như nhau đều là 2100mh lên bạn không cần lo lắng. thế đổi i9300 lấy i9305 thêm nhiều tiền không bạn.?
ronganh
TÍCH CỰC
11 năm
mình bán i9300, lấy tiền mua i9305
tất nhiên máy i9305 rẻ hơn
máy mình chính hãng còn bh nên dc giá

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nắp lưng 2 con I9300 và 9305 là 1 nhé. Nắp sau màu xám Titan của i9305 thì hơi ít...
Nắp lưng, pin, giống nhau hết, mình sài cái 9300 và 9305 đổi màu nắp lưng và pin hoài cây trắng-đen
Mình đang sử dụng Galaxy S3 GT-i9305, nhưng khi vào xem thông tin bộ nhớ điện thoại thì chỉ thấy ghi "Dung lượng tổng" là 10,94 GB thôi, chứ không phải là 16GB 😔 . Có bạn nào giải thích giúp mình vấn đề này không?
Và khi có cuộc gọi đến, mình nghe âm thanh ko được to lắm, nếu đứng ngoài đường (dù chỉ là đường nhỏ, ít xe cộ) thì người ta nói gì là mình không nghe thấy gì luôn. Hic hic, có cách nào để khắc phục vấn đề này không các bạn?
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaori285 The la qua du ban nhe. Phan con lai no dung cho Rom nhe. O Galaxy s4 no con khong dc 10.94GB co. Ve phan am thanh khong hieu ban noi den loa trong khi dam thoai hay loa ngoai nhac chuong. Neu la loa trong thi ban nen kiem tra khi nhan cuoc goi ban da bam full volume chua? No co am luong cho Media, am luong cuoc goi rieng nhe.
@jindovimaru
Bạn ơi , vấn đề của mình là loa trong khi đàm thoại ấy , nó nhỏ xíu, người ta nói mình nghe rất nhỏ. Để mình tìm thử nó ở đâu. Cảm ơn bạn nhiều nhé!
@kaori285 Tốt nhất bạn nên gọi cho 1 số nào đó, 900 chẳng hạn, rồi bấm volume, sẽ hiện ra bảng để chỉnh âm lượng
root rồi cài language anabler là có tiếng việt mà
Sử dụng 1 thời gian rồi, mà mỗi lần sạc pin 6 tiếng mới đầy, có khi 8 tiếng luôn. Có cách nào khắc phục tình trạng này ko các bạn?
@kaori285 Có thể do sạc, cáp, hơặc nguồn điện nhà bạn không ổn định, có lần mình sạc còn vừa sạc pin vừa tụt, trong khi ko dùng gì, nhưng bình thường thì chỉ 2 - 2,5 tiếng là cùng thôi
Hix, lần nào mình sạc nhanh nhất cũng phải đến 6 tiếng mới đầy 100%. Ko biết làm sao nữa.
@kaori285 Bạn đã thử sạc khác chưa, có bị vậy không, có 1 lần mình bị vừa sạc pin vừa tụt nhưng rồi lại bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019