Anh em chú ý tránh xa Tín Thành Mobile 635 Minh Khai - Lừa đảo( tinthanhmobile.com )

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi teamione, 24/10/12.

1. teamione

teamione Thành viên mới

Thôi tôi cũng chẳng muốn nói nhiều nữa vì quá mệt mỏi và bức xúc lắm rồi . Các bạn đừng nghĩ cửa hàng đó bán đồ rẻ mà vào mua nếu mua ở cửa hàng này thì đúng là " CỦA RẺ LÀ CỦA ÔI " . Làm ăn rất vớ va vớ vản ... nhân viên bán hàng thì cò quay . TỐT NHẤT LÀ AE CHÚ Ý KHI MUA HÀNG TẠI ĐÂY !
    :
    ice_frog97, tomyviet, pham minh dao1 người khác thích nội dung này.
  2. tomyviet

tomyviet Thành viên

tks bác đã nhắc nhở :)
  3. Black_Knight

Black_Knight Thành viên

bác nói cụ thể xem thế nào chứ nói thế anh em biết đường nào mà lần, em nhà gần dốc Minh Khai nhưng cũng chưa mua ở đây bao giờ
    Sent from my LG-SU880 using Tinhte.vn
  4. David_k300

David_k300 Thành viên

May wá địh lăng xăng vào đấy. Black_Knight ở khu đấy thấy có tiệm nào đc ko
  5. hatuanvinh

hatuanvinh Thành viên

Úi trời, cũng được cho vào câu chuyện thành công "Story of success" cơ đấy ạ.

Vái dài cái cửa hàng này ... :eek:
  6. slipknot

slipknot Thành viên

Ít ra bác cũng phải kể sơ qua trường hợp của mình để anh em biết tại sao đưa ra kết luận vậy còn biết đường tránh chứ.
  7. HgTHV

HgTHV Thành viên

Nói gì cũng phải có chứng cứ hay thông tin xác thực để mng còn sáng tỏ chứ teaminoe ạh.
    Số là hôm nay tớ dạo quanh các shop đt xách tay để nghía con Sony Xray mà nực cười thay, search 2 shop thì bác google đều dẫn ra "shop... lừa đảo"... Thiệt là loạn ạh.
  8. daicatien888

daicatien888 Thành viên

E cũng từng mua 1 con LG GC900 ở đây vs cũng vô cùng bức xúc cái thái độ làm việc của cửa hàng này. Con dế của E ms mua dc 1 time ngắn thì bị hỏng cảm ứng vs lỗi nguồn, E còn bảo hành, đem ra bảo hành thì nó viết cho E tờ hóa đơn bảo 2 tuần!!! nhưng E fai chờ mãi ko lấy dc!!! sau bao lần gọi điện, vs đến tận cửa hàng thì mãi 2 tháng sau ms đến lấy dc!!! đến lấy còn mất thêm phí (vì ko bảo hành màn) nhưng lúc đóa E vội wua nên ko cóa test kỹ lại máy!!! đến khi vừa cầm về nhà thì...... cái camera bất lên cứ đen sì màn hình, ns chung là ko chụp dc!!!! sau còn lỗi cái cảm biến (tức là cứ gọi đi hay gọi đến là đen sì màn hình, ko sử dụng dc khi gọi đồng thồi ko nghe dc máy, ko bít ai gọi đến!!) Nên E cũng vô cùng bức xúc vs kể từ đóa coi như cạch mặt cái cửa hàng này lum!!!!!!!!
  9. chungnn

chungnn Thành viên

Con LG của daicatien888 thành hàng "độc" rồi còn gì, giữ lại làm kỷ niệm ;)

Đùa tý, CH nào chuối thì anh em share dùm, để sau này có tránh xa nó ra không thì tiền mất tật mang.

Mình thấy trên fb CH này đang trào cho Q5 Black giá 7.6M nghe mà phê, hóa ra lừa đảo à?
  10. connguab

connguab Thành viên

mình thấy đa số là vậy
    lúc pán thì nói hay lắm
    nhưng khi có vấn đề j thì bắt đầu :
    BẢO.....do khách này nọ
    HÀNH......khách đủ điều
    thienminhmobile thích nội dung này.
  11. thienminhmobile

thienminhmobile Thành viên

Chuẩn khỏi cần chỉnh, nên xem kỹ "hướng dẫn mua hàng trước khi bị móc ví"
  12. hatuanvinh

hatuanvinh Thành viên

Cái bọn này không nhắc đến thì thôi, nhắc đến lại thấy tởm. Cách đây 1 tháng có đi tìm con N96 qua google thì lại thấy chúng nó bán, nhưng vì máu sưu tầm nên vẫn chạy từ cơ quan ở phan huy chú ngược về Vĩnh Tuy vào chỗ chúng nó. Vào hỏi N96 fullbox nó bảo có hàng mới tinh giá 3tr1, một con chạy lên cái gác xép lục cục một lúc đem xuống 1 cái Nokia giống con N96 của mình nhưng viền lại mầu đen sì sì, mình cũng hí hửng thấy nó quảng cáo là dòng N96 black. Cầm trên tay mới thấy ọp a ọp ẹp, nắp đít chỉ chực rơi ra, tháo nắp đít ra nhìn cái tem imei mới vãi chưởng trông chả khác éo gì cái mâm nhôm dùng rồi vừa gồ gề nham nhở chữ in thì trông như lấy bút chì ghi lên trông ngu không chịu được, mình kín đáo lấy cái móng tay cạo cạo phần chữ thì thấy móng tay đen sì phần chữ trên imei bay theo một tẹo. Cầm cái máy mình hỏi luôn 1 cậu nhân viên "em có dám cam đoan với anh đây là máy xịn không" nhân viên nam đang lấn cấn thì 1 con ngồi ngoài chắc là nhóm trưởng nói rất to rõ là "mình khẳng định với bạn luôn đây là máy xịn" mình thấy con này vừa ngu vừa lố lăng liền móc luôn cái N96 cũ của mình ra chìa cho nhân viên nam bảo em so đi và chỉ cho cậu ta so từ cái tem imei, cái vỏ, chữ Carl Zeiss trên camera, bàn phím, cáp có phím direction nói chung là mọi thứ có thể nhìn được = mắt thì cái của mình dù đã cũ nhưng trông nó sắc sảo tinh tế còn cái con của chúng nó trông vừa thô vừa ngu hiện rõ sự giả mạo cục mịch. Cậu nhân viên nam chả nói nổi lời gì gãi gãi tai khi mình hỏi mấy câu nữa thì lại cái con ml kia nó đỡ thêm 1 câu không thể ngu hơn "máy của anh là máy công ty còn máy của tụi em là hàng xách tay nên nó phải khác". Úi trời, nghe đến đây mình suýt ngất, hiện rõ bộ mặt lừa đảo bán hàng bố láo.
    Tất nhiên mình không đời nào mua chiếc máy của chúng nó vì đâu có phải khách hàng gà mờ, chẳng qua muốn sưu tầm quá nên mới cất công đến xem máy. Tuy nhiên trên các websites chúng nó quảng cáo nghe còn phê hơn cả Nhật Cường hay Thế giới Di động nữa đại loại có câu như "Xin quý khách lưu ý, sản phẩm của chúng tôi là hàng xách tay chính hãng" còn thực tế cái xách tay của chúng nó là hoàn toàn khác với cái công ty như nguyên si lời con ôn ngồi ngoài cửa hàng nó khẳng định.
    Chia sẻ một kinh nghiệm cho các bạn ở tinhte nhé, mình nói sai một tý nào xin lôi đầu mình ra chặt mình chẳng hơi đâu tự nhiên đi vu cho chúng nó cái từ lừa đảo, các bạn ở xa đừng có bao giờ dại dột mà ship nhé tiền mất tật mang với gian thương đấy ạ. Lỡ mua rồi cãi nhau với chúng nó chỉ tổ tốn thời gian. Thế mà cũng có video clip câu chuyện thành công. Vãi hàng Tín Thành Mobile!!!