ANH EM LG PRADA KU5400 VÔ THẢO LUẬN TÍ ĐÊ........Ê.

nguyenhat
27/9/2012 8:33Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hsrose11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuỳ máy v10j,v10f hay v20b, v20c mới nhất v20d
AE cho mình hởi thêm ! Ku5400 và SU540 khác nhau như thế nào nhỉ? Cả hai em này đều có enten à.
Nếu mua thỉ nên chọn em nào !
hsrose11
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhà mạng SKT và O
có bác nào bắt bệnh con prada này cho e k, chứ nghe gọi kiểu này sợ quá... mà e còn mấy ngày bảo hành nữa, k biết mang sang thì bảo hành thế nào nữa
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Thông tin về bản update JB 4.1.x cho lg prada 3
LG

LG latest Android smart phones which are manufactured in the year 2012 and shipped with Android 4.0 Ice Cream Sandwich on the board will be update to Android 4.1 Jelly Bean. However smart phones by LG launched in the year 2012 are still to be upgraded to Ice Cream Sandwich and if they are upgraded then they will surely get Android 4.1 Jelly update but it could take time.

Devices like LG Prada 3.0, Optimus 2X, LG Optimus 3D, Optimus Vu, Optimus 4X HD, LG Optimus L7, LG Optimus 3D Max will receive the Android 4.1 Jelly Bean on indefinite dates. As of now be happy to listen that your devices will be update but it will take a long time for LG to test out and release updates to their devices. Both LG and Motorola are slow in providing updates to their smart phones.

Roughly, all the high-end smart phones launched in 2012 by all the manufacturers will be update to Android 4.1 Jelly Bean. Also devices with dual core, quad core processor will also be sufficient enough to run Android 4.1 Jelly Bean. It isn’t required to publish a list of devices capable to receive the 4.1 Jelly Bean update as its clear that those devices qualify for Android 4.0 ICS will be update with the same update.
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose Thông tin này ở đâu thế bác đưa nguồn cho ae mừng

gửi từ nokia 1208 của dân chơi
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Vào trang này đọc nha các đồng chí 😃 :
http://androidadvices.com/phone-android-41-jelly-bean-update/
Vừa xúc một em Prada KU5400! Xin gia nhập hội và mong được chỉ giáo
Vọc vạnh được j chưa bak?
các bác cho em hỏi là những cái app hàn nào xoá đc nhỉ với lại là có phải máy này nó khi nhán tin thì kém nhạy hơn bình thường ko ạ, và muốn xoá tiếng khi chụp ảnh thì phải làm sao ạ 😃
@luudiecphi258 Mình cũng có ý định như bác @luudiecphi258
Trước kia dùng T939 mình cũng vọc vẹo, nhưng bây giờ công việc nhiều không có thời gian.
Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo với !
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@luudiecphi258 cái nào có chữ HQ xóa ok hết!Âm chụp hình thì vào media/audio/ui xóa thử nha!
có ai biết mua ốp lưng cho ku5400 ở đâu k ợ? cái ốp nikin cho prada QT k khớp camera các bác ợ
thanhtandl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alokjss http://t-phones.net/home/product/op-san-nillkin-lg-prada-ku5400-su540-p940/ ốp đây bác
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
qua phukiengiare.com có đó Bác!
Mấy bác cho hỏi với. Sao em mình vào phần Apps setting. Bấm qua tab RUNNING mình chỉ thấy RAM như thế này
245MB used và 497MB free cộng 2 cái này lại thì cũng chỉ có 742MB thôi nhỉ.
Mấy của mấy bác RAM là bao nhiêu thế!
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
743mb User + 257mb OS,GPU
@hsrose Hi bạn,
Sao mình không thấy cái mục bộ nhớ của OS ở đâu hết nhỉ. Kiểm tra bằng Antutu cũng chẵng thấy.
P/S: Về vấn đề up ROM cho em KU5400:
Với các bác thì thế nào không biết chứ máy mình khi up ROM và Root bằng LGRoot_0831 là phần âm thanh bị thay đổi ngay. Tối qua up và Root cho em nó và đã khôi phục cài đặt gốc không test phần gọi điện, kết quả sáng sớm nay ông khách gọi một phát chẵng nghe gì hết. Vào code 3845#*5400# chỉnh chọt mãi chẵn được.
Quyết định up lại và không root và nghe gọi OK. Vào lại phần code trên thì thấy thông số của SetGain khác rất nhiều so với bản đã Root
Các bác lưu ý khi gặp vấn đề này thì đừng vội kết luận là hõng loa nhé.
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihanhnguyen Cái này hãy liên tưởng thẻ nhớ 1gb(1024mb) nhưng thực chất người dùng chỉ sử dụng được khoảng 960mb!Có check cũng không ra đâu,prada bộ nhớ trong 16gb nhưng nó chỉ cho xài khoảng 14gb(2gb app + 12gb user),Ram cũng tương tự vậy!
Root thì mình không bị tình trạng đó,dùng tool r_v17 click một cái ok hết
ram em dfree dc có 390
tintinvtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi chút:

em đang dùng con LG KU5400 rom 4.04 đang chạy ngon thi bị rơi tắt ngúm. khi khởi động lại tất cả chạy bình thường nhưng không có sóng (máy báo no sevice) lắp sim nao cũng bị. em tưởng tại rom nên đã chạy lại rom 2.3.7 và 4.04 nhưng vâncx bị như vậy.

bác nào biết bệnh này chỉ em với

thanks các bác đã quan tâm!!!
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tintinvtp bung kdz,up file fls thử đi Bác!Kiểm tra xem có bị phần cứng không!
tintinvtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose
con KU5400 này có cần unlock không vậy bác (vi hang em mua lai con KU5400 này đang dùng thi bi như vậy)
@tintinvtp Có un gì dau. Cư down bản rom ở trang 1 về và up theo như hướng dẫn là dc hết. Win7 thì phức tạp hơn một tí. Bác nào không cần vọc thi up rom gốc và ko cần root dùng ok

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
tintinvtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen vậy là máy của em tèo phần cứng ah
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tintinvtp Up lại rom không hết thì có thể là lỗi phần cứng,prada 3 chỉ có l-02d nttDomoco bị khóa thôi Bác ah!
Chào cả nhà!
Sau hai ngày vọc vạch đã up cho nó rất nhiều lần thành công có và treo logo cũng có, nhưng cuối cùng thì cũng đã thành công và có một vài kinh nghiệm chia sẽ cùng các bác:

1. Vấn đề "âm thanh bị vỡ tiếng" và trình tin nhắn báo lỗi không phải do root mà do thay đổi thông số trong file build.prop:
- Thay đổi thông sô sau sẽ làm âm thanh bị bể, nhưng bù lại trong phần setting của Camera: Shutter sound có thêm mục Off để tắt tiếng khi chụp hình:
- Thông số làm trình nhắn tin báo lỗi: "Unfortunately, Messaging has stopped"
* Phần màu đỏ là mật định nếu thay đổi sẽ xảy ra lỗi

2. HOT và Nóng hổi với nhắn tin 255 ký tự:
Nếu cộng đồng sử dụng Smart Phone Korea nóng lên về vấn đề tin nhắn không đủ 160 ký tự thì hôm nay xin chia sẽ cùng các bác là em Prada còn có thể chiến cả 255 ký tự nữa đấy !
Dùng Root Explorer chép file "featureset.xml" link bên dưới vào thư mục /system/etc sau đó Restart lại máy và thưởng thức việc nhắn tin được 255 ký tự!
Chỉ áp dụng cho các máy đã ROOT nhé các bác !

3. File build.prop đã fix:
- Mật định phần nhận tiếng anh khi khôi phục cài đặt gốc
- Đổi 1 đồng hồ ở màn hình Lockscreen
Bác nào đang dùng Prada P940 up hộ mình file build.prop gốc để nghiên cứu với !
Hãy Thanks thỏa mái nếu các bác thấy có ích ! hehe
vulehai120
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen bac oi link ko doơwn ddc
@vulehai120 Hi! Chắc có lẽ bạn chưa đăng nhập gmail trên web.
Bạn thử đăng nhập rồi down lại nhé! Mình vừa down thử bình thường
@thaihanhnguyen em chép build.prop bác vào rồi mà vãn bị 2 màn hình ạ
vulehai120
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen file doi dong ho chep.vao dau bac
@vulehai120 Là System bạn ạ. Nhưng hôm trước mình úp nhầm file. Để mình kiểm tra rồi up lại bác nhé! File build.prop đó chỉ sửa phần tiếng Anh khi khởi động thôi chứ chưa chuyển sang bản quốc tế nên vẫn còn 2 đồng hồ
Nhưng có một điều nếu các bác đồng bộ với Gmail ngay lần đầu tiên khởi động và cho máy nó khôi phục lại những cài đặt trước. Thì các cấu hình như: Hình nền, tên người dùng: Owner, ... và cả vụ 2 đồng hồ nó cũng cấu hình luôn cho mình chứ không cần phải roaming lại!
tintinvtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank các bác đã quan tâm. chắc phai mang qua LG nhờ sửa 😔(
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@tintinvtp LGE VN nó không nhận đâu,trừ khi Bác có người quen🆒
tintinvtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
có người quen nhưng ngại nhờ, nhưng đến nước này thì phải nhờ 😔(