Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ANH EM LG PRADA KU5400 VÔ THẢO LUẬN TÍ ĐÊ........Ê.

nguyenhat
27/9/2012 8:33Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình làm y như bài viết này rồi ...nhưng khi máy up xong khởi động lại thì cứ nhấp nháy ở chữ prada....xin chỉ giúp nhé các bác ..........................
@anhhailuu TẮT NGUỒN, THÁO PIN RA, LẮP VÔ LẠI, NHẤN ĐỒNG THỜI VOLUM+ - VÀ NÚT NGUỒN ĐẾN KHI NÀO HIỆN CON ANDROI CHẠY CHẠY THẢ RA, XONG LÀ VÔ ĐƯỢC BẠN ƠI
@VAN1PHUC2 Thanks bác nhiều nha...mình okie rồi 😁
@VAN1PHUC2 chao bạn . sao mình làm như bạn vậy mà nó cứ nhấp nháy ở chữ prada tiêp là sao ??? ,
Các bạn chỉ giúp mình với
Con KU5400 của mình đang chạy CM10, 4.1.2. Mình dùng sim viettel thì không tể gửi tin nhắn được, mà kgi dùng sim mạng khác thì bình thường.
Mình đọc 1 số hướng dẫn thì có vào *#*#4636#*#*để update cái smsc thì mó báo update error, refresh cũng vậy.

Vậ có cách nào để sim viettel có thể gửi tin nhắn được ko.
Rất mong các bạn chỉ giúp
Cám ơn nhiều
@orbit1 add sim là được " chắc là vậy"
thế thì cài bằng KDZ , tìm link gốc vì mình ko up qua kdz bạn ạ.

Bạn qua box LTE2 nhờ bạn phattai ấy, bạn ấy có cực nhiều link gốc đó
@thanhhanhlove Cho m xin đường dẫn về box đó cho nhanh.hii

( SĐT: 0984196869 - Yahoo: songcantamlong2011 - mail: ntv1368@gmail.com
- Tư vấn tuyển sinh;
- Tư vấn nghề nghiệp , xuất khẩu lao động;
- Các chứng chỉ nghề;
- Đào tạo lái xe A1,B2,C,D,E,F...
-Tư vấn chăm sóc sức khỏe tình yêu...)
-
@nguyentai882 Tìm link cho bạn này:
Đây là su540 bản thuỵ sĩ
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU540/ASKTBK/V20c_00/V20C_00.kdz

Đây là ku5400 bản thuỵ sĩ:
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGKU5400/AKTFBK/V20D_00/V20D_00.kdz

Dùng chung rom OK
http://www.tinhte.vn/threads/1571191/
http://www.tinhte.vn/threads/1571191/

Mấy bạn lamhoang,phattai,chuyennho đều có nhiều link gốc. Nhớ đúng dòng máy nhé không lại brick thì khổ
Nếu được thì mua bản quốc tế.
Lựa chọn 2 mới là su rồi đến ku
các dòng S ở vn ít lỗi hơn dòng K và L

sóng sánh tốt,wiffi 3g ngon, pin thì tuỳ bản rom đấy
Các bác có link download bản KU5400_V10F_00.rar up trên media cho mình xin với !. Trên d.dan có linhk của china nhưng em down 1 đêm không được 50% ạ !😔
Thanks
May mình bị brick sau khi voc omap4boot . ai có cách unbrick chỉ giáo với
@4eae.vn sang box prada, có thuoc chữa. Khong thì mang ra Ms mobile nhờ, bí nữa thì có dịch vụ. 1 ở HN 1 ở Bắc Ninh.
banj seach ngay tren DD mình có
Có ai biết mua cái ốp lưng cho Ku5400 ở đâu k ạ? em mua cái nikin của p940 hơi bị lệch chỗ camera nhìn chán quá 😔(
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
lg prada bản hàn giờ có hàng dựng chưa các bác?check máy kiểu j vậy?mình muốn mua mà phân vân,nhiều nới máy đẹp lung linh nhìn như mới luôn,mà giá cũng rất mềm nên muốn nhờ mọi ng tư vấn.
@vogiandaoch H mình muốn đổi sang LTE 2 xài, Ram em này mang tiếng 1Gh nhưng còn có dưới 400 m chạy cài pm vào thì chỉ còn 200mg cahyj
Các bạn chỉ giúp mình với
Con KU5400 của mình đang chạy CM10, 4.1.2. Mình dùng sim viettel thì không tể gửi tin nhắn được, mà kgi dùng sim mạng khác thì bình thường.
Mình đọc 1 số hướng dẫn thì có vào *#*#4636#*#*để update cái smsc thì mó báo update error, refresh cũng vậy.

Vậ có cách nào để sim viettel có thể gửi tin nhắn được ko.
Rất mong các bạn chỉ giúp
Cám ơn nhiều

cám ơn Bạn đã quan tâm. Nhưng làm sao add sim vào được vậy bạn? chỉ mình với
mình còn vừa phát hiện là khi on 3G thì không gửi sms được và khi tắt 3G thì gửi bình thường.
Mong các anh em chỉ giúp
Cám ơn
làm thế nào để có tiếng việt anh em ơi. heflme
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
MÌnh đang dùng ku5400 chạy rom 2.3.7 của P940 thì phải...có tiếng việt, không biết có nên up lên bản 4 mọi người ? Mình mới mua máy hôm qua 😁
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SBVIP up là mất tiếng việt đó,thực ra up lên vẫn cài được tiếng việt nhưng là rom cook mất đi cái giao diện
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vogiandaoch Hì thanks bạn, mình đang dùng bản 2.3.7 thấy khá hài lòng, pin trâu nhưng ko gửi *101# được, không biết up lên 4.0.4 cảm ứng có mượt hơn ko, pin lâu hơn nữa ko? Hì.. tại thích vọc mà hơi sợ ^^

Gửi từ LG-P940 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bạn cho mình hỏi. Làm sao để phân biệt Prada P940 với KU5400 (chạy rom P940). KHông dựa vào biêu tượng logo ở nắp lưng nhé các bạn 😃

Mình đang muốn mua Prada nhưng hơi gà về điện thoại, mong các bạn chỉ giúp
Thanks!
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vanquan_19290 có ku 940 hả bạn?
@vogiandaoch mìh nhầm. p940
😃
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vanquan_19290 ku thì chỉ có 3 phím cảm ứng ở dưói thôi,và trên đỉnh máy k có phím chụp màn hình,bạn cứ nhìn đỉnh máy và khu vực phím home ấy,p940 có 4 phím.
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vogiandaoch Chuẩn rồi ạ, bổ xung thêm là ku su có thêm cái ăngten nữa bạn nhé 😁
mi
mình ra cửa hàng trên tay xem mà chưa tìm ra chỗ nó để anten.bạn dùng ổn k?có điểm j k hài lòng về nó k vậy?
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongluboc Ăng ten nằm ngay cạnh nút nguồn, tắt mở màn hình ý. Mình cũng mới dùng được mấy hôm, nói chung tầm tiền thấy khá ưng ý, hơn đứt con sky 770k ngày trước mình dùng, chỉ mỗi tội là cộng đồng hỗ trợ ít quá 😔
ngaunhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bác, e đang tính mua con Prada KU5400 giá khoảng 3tr8, chưa dùng qua máy hàn bao giờ ko biết khi mua về fix lỗi để nó giống như bản quốc tế P940 có dễ ko, và có được như bản quốc tế ko. Ai dùng qua rồi cho mình nhận xét về pin, hiệu năng, độ nóng với nhé. Cám ơn nhiều
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngaunhien có 3,8tr thôi hả bạn?bạn mua ở đâu rẻ thế,thấy các thương gia toàn 4tr trở lên
ngaunhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
he he, hàng 2nd mà bác
http://www.tinhte.vn/threads/1662162/
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngaunhien rẻ hơn ở chỗ mình,toàn 4tr trở lên thôi.mình cũng đang xem xét hàng để chọn,tham khảo và thử trên tay thấy khá ổn đấy bạn.
ngaunhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
uh, mình cũng đang chọn optimus G , note 1 hoặc prada này, tất nhiên máy giá trị càng cao thì xin tiền càng khó, với prada thì xin ít, mình bù ít là ok luôn.
@ngaunhien Chào cả nhà prada...

Tình hình hôm nay mình mới đến ông anh xách con prada KU5400 về, đang tìm hiểu up rom để bán cho khách
(ông anh có người nhà đi hàn xách máy về để bán)
:p
tình trạng máy thì mới 99,9% luôn, không có phụ kiện zin, (sạc, cáp sam sung zin 100%)
Mọi người có nhu cầu thì inbox cho mình nhé
Chúc nhà mình ngày càng lớn mạnh hơn...
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi,mình chọn prada vì chỉ có khoảng tiền đó trở xuống,mà cấu hình nó cũng đc,pin cũng ổn thôi,chứ bạn có đk chơi hẳn G đi.
Bạn nào cho mình xin bản ROM nào ổn định nhất cho máy KU5400 với.
Bản 2.3.7 mà không bị lỗi ấy không tiếng việt cũng đc ^^ Hoặc có bản 4. mà không có lỗi thì càng tốt.
Cảm ơn.
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
ai co kdz cua v20d kô? cho mình xin với link down die hết rùi. thank mọi người nhiều
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chucvnvn https://docs.google.com/file/d/0B1faMeCzYBAwTXJxd2pEN0JHdVE/edit?pli=1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019