Anh em mua z10 đợt giảm giá này cho ý kiến về máy xem nào

Antonio
4/4/2014 14:41Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gởi sửa đc mấy ngày rồi mà ko thấy tung tích gì, bắt đầu thấy chán rồi
michaelgou
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng đươj 3 ngày. Máy trắng của Hoàng Hà Saigon. Tất cả đều tuyệt, kg có lỗi gì. Cài Androit dùng tốt, mic thoại, loa ngoài tốt, trình duyệt nhanh, HDH 10.2.1.2012, vọc vạch, cài cắm suốt ngày ừii 7h-21h pin còn 10%. Mình kg chơi game gì.

Sent from my iPad.
@michaelgou Me too. Máy dùng thích.tầm giá này mình nhận xét quá ok
@Antonio com e lấy hôm mùng 1 cũng thế

đợt mùng 10 mới bị
smartfone
TÍCH CỰC
10 năm
@anhhung_245 Em mua đợt mùng 10 đây, không bị gì, chắc hên!
:3
Z10 : full box, chính chủ, nguyên seal, nguyên zin, giấy tờ bảo hành đầy đủ, 4.5tr
9900: like new/ used, ko chính chủ, sách tay, 4-6tr tuỳ chỗ, tuỳ tình trạng
Chưa cần xét đến thông số kỹ thuật, phần cứng, phần mềm...nhiêu đó thôi đủ để chọn z10 ko cần lăn tăn rồi. Trừ khi bạn hoài cổ, muốn dùng thiết bị có bàn phím thì 9900 ko phải bàn cãi
chega
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon, em không phải lăn tăn gì vì cơ bản mình đã mê em nó ngay từ cái nhìn đầu tiên nay lại được mua với giá rẻ như cho lại còn cùng lúc với bb 10 đang dc cải tiến và nâng cấp rầm rộ.
Nói thật em đang sài cùng với con IP4S 32G nhưng thích Z10 hơn mặc dù khi so sánh về sự hoàn hảo thì IP4S hơn hẳn.
Nói thêm là trước giờ mình vẫn chỉ yêu thích nhất có em 4s thôi, nay có thêm z10 là quá đủ, hy vọng em nó hoạt động tốt, ko dính phải lỗi nào như mấy con trên 😆
Em đang dùng 4s 32g cũng muốn chú z10 ma khan quá vừa mất con 8820 xong muốn tậu e z10 ve thay thế

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
mua được 1 em Z10 ở hnam ngày 1/4 xài đến bây giờ có chút nhận xét sau :
- 3 ngày đầu về vọc lung tung, cài viber & skype ( 2 cái này chạy trên android nên tốn pin kinh khủng, chạy chưa đến 1 ngày là sạch pin, từ khi gỡ ra thì ít hao hơn nhiều)
- sau khi gỡ ra thì chạy ngon, mình xài ít, ngày nt chừng 5 tin, gọi khoảng 3-5 cuộc, lướt web khoảng 30p mỗi ngày thì xài được hơn 2,5 ngày
- kèm theo 2 cục sạc nên cũng tiện, 1 cái ở công ty, 1 cái ở nhà, phải mua thêm 1 dây usb
- xài cũng không có gị nổi bật nhưng được cái thấy cũng ok, ko có vấn đề gì ( lúc trước xài ip 5c và thấy về độ mượt và màn hình sáng thì ip5c hơn hẳn)
- bàn phím ảo ngon hơn ip5c
- pin ngon hơn ip5c
lbshock
TÍCH CỰC
10 năm
@anhkhoa88 E tưởng mặc định nó cũng có phần mềm viber cơ mà nhỉ? Thế có facebook chính chủ ko bác? Đang muốn mua e này dùng đổi gió chờ ip6 quá mà thấy có vẻ thiếu nhiều thứ mà ip có thì phải. 😔
Mà bb10 nè có push notification viber, facebook tốt như ip k bác? Như ip kể cả tắt chạy ngầm đi rồi thì nếu có tin nhắn viber đến nó cũng hiện thông báo ấy ạ.
smartfone
TÍCH CỰC
10 năm
@lbshock Nếu bác nhiều băn khoăn thế + chỉ là dùng tạm + không có đam mê thì em nghĩ bác nên cất tiền vào ATM ạ!
😃
@lbshock viber ko có mặc định, chỉ có fb, whatsapp. notification thì thấy ko thua gì ip, nói chung nếu chưa có ip thì cứ chờ ip6 mà mua, có rồi muốn đồi gió thì z10, ko hối hận với nhu cầu như mình.
lbshock
TÍCH CỰC
10 năm
@anhkhoa88 Ok. E đang xài ip rồi nhưng muốn đổi sang bb10 nhân dịp hạ giá xem thế nào ấy mà. Nếu có push notification giống ip là ok rồi. Bởi vì e sợ nhất cái kiểu push của winphone đó là gửi tin nhắn viber, skype,fb,....đc 10p-30p rồi mới có thông báo đến. Vừa chán vừa tiếc tiền. Nhưng đc rùi, mặc dù z10 k imessage đc vs gấu nhưng có whatapps chữa cháy cũng đc. Hehe. 20 này quất luôn thui. ^^. Thank bác nhá. ;)
@anhkhoa88 4,5 triệu được trải nghiệm hệ điều hành mới thì không có gì phải hối hận cả! :-bd

Sent from my Q10 using Tapatalk 2
Ai chỉ mình mua máy này cần test những gi dc không
Chiều nay e đag dùng z10 ko bật chương trình ji cả, ko bật wifi hay 3g. E chỉ nghe gọi lúc đấy. Máy chơt rất nóng và sụt pin nhanh( 30phút từ 47-15 phần trăm )e kiểm tra thấy trong phần theo dõi thiết bị thấy - chế độ chờ:35%
- dịch vụ pim:46%
- hệ thống:36%
E ko cài cắm ji cả.mong cả nhà giúp em cho nó hết bệnh
Bác nào biết ngoài Hoàng Hà với H.Nam thì có chỗ nào bán BB Z10 hàng chính hãng giá rẻ nữa không vậy, em đi đặt hoài mà không được, nản quá, định qua Cosovo mua hàng xách tay.
onlyu79
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua máy xách tay cần test những gì vậy mọi người. mình định mua mà chưa biết test sao cả
aida
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lấy một con màu đen ở Hoàng Hà, dùng cực ổn. Chắc không có con Smartphone nào trong tầm giá so được với Z10 đâu. 😃

Sent from my Z10 using Tinhte.vn
shockzz11
ĐẠI BÀNG
10 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1398051642.312850.jpg e mới hốt hôm qua bên hoang hà, cảm nhận là ngon các bác àh 😃
Nhắn tin chất lòm mà chưa quen 😃
hoangesc
TÍCH CỰC
10 năm
hôm 1/4 lấy 1 em black Z10. Dùng gần 1 tháng thì quyết định lấy thêm 1 em white Z10 cho bà xã vào ngày hôm qua.
2 vc BBM với nhau suốt, máy dùng ngon lành ko bị lỗi. Có lẽ lô hàng mình lấy ko thuộc lô bị lỗi nhiều
@hoangesc Em giống bác nè : Lấy hôm 1.4 đến hôm qua thì đã rinh thêm 1 con màu trắng về cho gấu
Em mới lấy hôm 17 bên HoangHa, muốn mua em trắng mà hàng về mỗi em đen, nhưng máy dùng ngon, không lỗi lầm, pin 2 ngày đầu vọc nhiều nên ngày sạc 2 lần, bây h sạc 1 lần/ ngày, ngon đét
@duynguyenanhh GL k bác, mình thì lấy lô hàng toàn e màu trắng, đang thích e màu đen nhưng hết hàng
@DuyHiếu84 Thôi của ai nấy dùng bác ạ :">. Bác có giao lưu cafe thì em okie :">
@duynguyenanhh :p tưởng GL được e màu đen
Hàng ngon, vọc vạch thấy sướng. Chạy đa nhiệm BB là ngon lành cành đào rồi, ảnh thì k được phê cho lắm nhưng cũng đủ ae pót piếc fb ầm ầm. Pin dùng 1 ngày ok, đến cty bật wìfi cả ngày lúc về còn 25% pin trong khi còn vọc vạch cài thêm App Adroid.Múc thôi ae 😁
Có bác nào được kèm tấm dán màn hình ko thế? em ở xa đặt mua nó gửi về chỉ có miếng bảo vệ chứ không có miếng dán, giờ dùng thấy xót xa quá, nhờ người mua mà đợt 30/4 này mới có.
Thấy thông báo đợt hàng nào cũng hóng. đến hôm đấy gọi thì số nào cũng ko đc. xong rồi thì hết máy. chắc lần tới phải đến tận nơi bắt ! 😔
hoangesc
TÍCH CỰC
10 năm
@lee9700 hôm có hàng bạn đừng nghĩ gọi được điện 😆
bạn phải đến tận cửa hàng mà canh. Bên bán hàng online của Hoàng Hà hứa hẹn với mình có hàng máy trắng thì sẽ gọi cho mình xong họ có thèm gọi đâu. bực lắm. phải ra tận nơi để canh mua đấy.
@hoangesc thế là mua đc rồi chứ gì b ? có lăn tăn gì ko ?
hoangesc
TÍCH CỰC
10 năm
@lee9700 mình mua 2 cái, nói chung dùng ngon bạn ạ 😁
Em lót tay cho anh nhân viên 100k, và hàng về là anh í tẩu cho mình 1 em ngay :">, chứ chờ đợi mòn mỏi lắm.
@duynguyenanhh ờ hay! đút lót tiền để để được mua BB. Tình yêu quá lớn 😃
hoangesc
TÍCH CỰC
10 năm
@duynguyenanhh mình nghĩ ko nên làm thế vì sẽ tạo thói quen xấu cho họ. hôm nay là 100, hôm sau ai cũng 100 thì lại phải đút 200.
mình đăng kí danh sách đàng hoàng. mình canh hàng về đúng ngày dành cho nhóm mình đăng kí thì mình ra lấy. ko đưa cho mình mình cãi lý cho là phải bán
Hô hô, mình chả cần làm gì mà cũng k đăng ký. hôm có hàng, ra thấy toàn bán cho người đã đăng ký.Ông quản lý bảo hết hàng rồi e, e đăng ký đến hôm 29 này có hàng tiếp. Mình k về, cứ đứng đấy tỉ tê, bảo e ở xa lắm, lên đây mấy lần mà chưa mua được. Lúc sau gọi mềnh ra bảo ưu tiên ở xa, thế là múc luôn =))
@DuyHiếu84 Thủ đoạn. có khi lại vớ đc con lỗi mic :p :v
@lee9700 Dùng ngon lành cành đào, k lỗi lầm keke
Hiện tại mình cũng đang bị lỗi mic đàm thoại. Cách khắc phục là bật loa ngoài và xoay ngược máy lại để nghe. Vì mic phía trên vẫn chạy tốt. Lỗi mic đàm thoại xảy ra ko thuờng xuyên. Nếu ko các bạn mang ra bảo hành tại số 6 phạm tuấn tài - Cầu Giấy - hà nội
@Aldrew Mic phía trên là mic phụ chống ồn bác ơi .Nghe được nhưng không rõ lắm !!!
Chiếc thứ 2 em mua cũng bị lỗi này , em thấy nó liên quan đến nắp lưng : Nếu tháo nắp lưng có NFC ra thì loa lại nghe lại được trong 1 thời gian sau đó lại tịt ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019