Anh em mua z10 đợt giảm giá này cho ý kiến về máy xem nào

Antonio
4/4/2014 14:41Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doanhnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình lấy ngày 10tháng 4 ở hnam. Sạc pin thấy cục sạc 750mA loại đầu dẹt, có logo chùm dâu khi sạc rất nóng và dí tai vào thì nghe tiếng kêu xì xì. còn cục kia thì cũng nóng và kêu nhưng đỡ hơn. Có bác nào gặp tình trạng như vậy không? Confirm dùm mình với.
@doanhnam Mình mua ở HoangHa, 2 cục sạc 850mA, khi sạc cục sạc cũng rất nóng, mình cũng đang lăn tăn ko biết có phải đã bị đổi phụ kiện ko. Có bác nào bị sạc nóng như mình và bác này nữa ko?
@Axelo Sạc thì đầu sạc nóng là đúng rồi
@mrhugolina Nóng lắm bác ạ, em dùng 1 con Nokia và 1 con Lenovo, sạc cũng nóng nhưng không đến nỗi. Có 2 đứa bạn dùng Z10 nhưng bản 002 nên đầu sạc loại khác, sạc không nóng như cái của em.
hoangesc
TÍCH CỰC
10 năm
của mình toàn sạc 850mA. tốt nhất bạn nên đổi cục sạc khác. mình sạc lâu rồi nhwng ko gặp hiện tượng giống bạn
e có một số ý kiến như sau: khi đã cầm 2 con z10 mua của hoàng hà đợt tháng 4 vừa qua.

Thứ nhất: ốc có dấu hiệu đã mở máy+ tem void đen đã dán lại....e đã dùng 2 con z10 mua đợt giảm giá đều có dấu hiệu như vậy...con thứ nhất để khi đàm thoại. để loa trong MAX thì hơi dè dè chút...so với mấy con z10 hàng xách chuẩn, và hang đợt giá chưa giảm thì thấy ốc ác, void viếc khác hẳn, void chuẩn của nó thì ở giữa luôn có độ phồng. chứ ko bẹt dí...

Thứ hai: về kích hoạt bảo hành. e mua đầu tháng 4. mà giờ chưa thấy kích hoạt bảo hành....gọi lên HH bảo1 tháng sau họ tự kích

còn về chất lượng máy thì phải dùng một thời gian mới rõ, chứ ko đánh giá qua vài ngày đc, và e cũng ko hiểu đc cái chiến lược PR hày mar của RIM ntn. nên cũng hơi e ngại về chất lượng máy

một vài ý kiến cá nhân. 😆 mong đc sự chia sẻ của a e
Vừa chạy qua Lê Sang Phố Vọng mua cái ốp viền : Công nhận đẹp các bác à - mỗi tội giá hơi chát !!! Nhưng được cái đồ sịn

Z10 rơi rất dễ bị móp viền - màu đen còn đỡ chứ màu trắng nhìn bong, mẻ nhựa rất kinh

Ku nhân viên ở 77 Phố Vọng dán màn hình vừa bị khách nhúp mất con iphone, thôi nghĩ bụng về post bài giới thiệu khách cho em ấy vậy ...

Nói vậy thôi chứ e cũng thích thật !!!

http://lesang.vn/san-pham/n33/i586/op-vien-blackberry-z10-bumper-walnutt-trio.html

hmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhhung_245 minh cũng mới hốt một em nhưng xanh lơ xanh chuối kute vô đối cho em trắng híc trắng toàn lẫn đống đồ niều khi tìm hơi khó giờ thì gọi là nổ rần rần
hmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhhung_245 minh cũng mới hốt một em nhưng xanh lơ xanh chuối kute vô đối cho em trắng híc trắng toàn lẫn đống đồ niều khi tìm hơi khó giờ thì gọi là nổi rần rần mỗi tội hơi xi teen
Có nhiều màu các bác nhé : em thấy màu đen trắng này dễ dùng cho cả máy đen và trắng
Ơ con ốp viền này đẹp phết nhỉ. Sao máy e cm trên tinhte lag thế nhỉ, các bác có I bị k?
jakethanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình lấy về dùng ngon lành, bx thích quá còn đòi đổi, nhưng mà mình ko khoái 5s lắm, cá nhân thấy phụ nữ nên dùng IP, con trai dùng IP thấy ko mạnh mẽ lắm 😃. Nói chung là sau 1 tuần dùng em nó thì dùng 2 từ " tuyệt vời" các bác tự hiểu nhá 😁
Mk mình dính đúng lô 10/4 lỗi mịa mic rồi bực quá. Bạn nào sửa rồi có ok không, lại đang đặt một con nữa về mới cay thấy bực bực rồi đấy.
@28984 Chỉ có cách đem đi bảo hành bác ạ , đấy là lỗi phần cứng không sửa được bằng phần mềm ...
AE cho hỏi phát, kích hoạt bảo hành như nào. lúc mua thì nhân viên ở đấy bảo họ sẽ kích hoạt cho mình, giờ kiểm tra thì báo là thiết bị không có hoặc chưa được kích hoạt. Ae cho ý kiến vụ này cái . Tks
duylinham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy dùng thấy ổn, không vấn đề gì, pin thì khoảng 1,5 ngày mở wifi liên tuc để check mail và facebok.
mới mua thêm cho đứa bạn con mầu trắng cũng không thấy ý kiến gì cả. chắc ko sao
ai có main bán mình với 😔
Mình đang dùng và thấy rất ổn. Múc 1 em đi bạn.
dunp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bảo hành kích hoạt theo lô bạn ợ. Rồi họ sẽ tự kích, ko phải lo chuyện đó
AE cho hỏi cái nắp lưng có thay được k nhỉ, thay cái khác vì hôm trước bị rơi giờ cầm nó hơi ọp ẹp, nhìn nó hơi hở sợ bụi bay vào nhiều 😃
baolaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình bị pin báo ảo rồi lô 10/4 dùng đến 5/5 pin báo 50% thì tắt máy xạ lên dung 1 ngày pin báo xuống rất chậm nhưng 70% lại tắt. Đang đi công tác về vô bảo hành coi ???
001 chưa thấy có gì phàn nàn
Các bác ơi, em chân thành xin lỗi các bác nhưng em chưa biết các mở 1 mục mới ở đây nên đành mong các bác bỏ quá.
Em vừa mua con Z10, e ko có ý định tìm tòi gì cả. Tất cả cái em cần là từ điển Oxford (ở trên này có chia sẻ); lịch âm; chỉnh sửa ảnh. Em ko biết cài đặt và cũng muốn mang ra hàng để cho nó nhanh hơn. Vậy có cửa hàng nào chuyên cài đặt mấy thứ trên các bác chỉ em với ạ.
Em cắn rơm cắn phở đội ơn các bác. 😁
Nếu bác nào đã cài đặt rồi thì xin phép cho em hỏi luôn là để hoàn tất cài đặt từng ấy thứ thì cần bao nhiêu thời gian để em chuẩn bị ạ.
@voicoi01 1. tự điển Dict X
2. Am Lich X
3. Chỉnh sửa ảnh thì trong BB có sẵn

nên kết nối wifi rồi vào Blackberry Store mà dơwn về
Em cám ơn bác nhưng e ko tìm thấy BB Store ở chỗ nào 😔
BlackBerry World
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrhugolina klq cơ mà sao Z10 lại là e bb cuối cùng thế bác? :p

Xu hướng

Bài mới