Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

anh em nao dang dung Qsmart S25 vao chia se kinh nghiem nha!!!

trung0508
8/6/2013 11:19Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông báo cho cả nhà. Mình đã Root được em Q-smart s25 rồi nhé 😁.
Sướng quá. Công lao trong 6h đồng hồ tìm hiểu :D .
Tự phang không cần giúp 😃
@kienhuy885 Mới dùng Android mấy tháng mà bạn đã bảo người khác "nhát tay, sợ chết" rồi ! Lại còn "dùng android mà ko root thì chẳng dùng làm gì" ! Biết nói sao bây giờ, bạn nhỉ !
Root máy mình không ngại, nhưng kinh nghiệm của một người sửa phần cứng và cài phần mềm đã nhiều năm mách bảo mình rằng nếu chưa có Rom cứu hộ ( bằng Flash Tool ) thì không nên vội vàng, thế thôi.
Mỗi người 1 ý, nhưng có 1 điểm chung là ai xài Android cũng muốn có Rom cứu hộ cả bạn à !
Vấn đề tự Root máy có mất bảo hành không thì cũng còn tùy.
@Nguyễn Quý Linh root như thế nào thế bạn ơi.dạy mình cái.,mình đang bị lag
UpaThuaThien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danbin root thế nào chỉ giúp mình luôn thanks nhiều 😃
Tot qua.share cho a e di ban.
Moi test thu game chem trai cay.chay muot.cam ung dc 5 diem.good
hình như con này cảm ứng ko mượt lắm thì phải ?? vuốt cứ hơi nặng nặng thì mới đi
Nếu bạn muốn root thì cứ pm mình nhé. Cũng chả có gì là phức tạp đâu. Nhấn mỗi enter là xong ý mà 😁. Đơn giản như đan rổ ý mà.
Còn vấn đề mà sợ root xong mà lại hỏng phần mềm thì không bao giờ có chuyện đó. Mình phá tan cái s25 của mình ra rồi mà có sao đâu. Vẫn dùng bình thường. Mình định cho lên 4.1.2. Nhưng chết cái là chưa cài đc CWM nên chưa backup đc rom gốc. Nên còn đang tìm cách cài CWM. mấy đêm lần rồi mà chưa thấy. Nghịch nhiều phần ở Recovery đến nỗi bây giờ không vào đc phần đó nữa. Nhưng không sao :D. Vẫn dùng bình thường. Rồi sẽ có lúc tìm đc cách cài CWM thôi 😃
@Nguyễn Quý Linh Đơn giản thế sao bạn không chia sẽ luôn ở đây cho anh chị em mà phải pm vậy ?
@Nguyễn Quý Linh Root thì chẳng hỏng cái gì cả, có chăng là có thể gặp rắc rối nếu cần đi bảo hành thôi !
Nhưng đa phần ai dùng Android cũng thích vọc vạch, mà vọc vạch nhiều thì rất có thể gặp lỗi và phải cần đến Rom cứu hộ bằng Flash Tool chứ CWM nhiều khi cũng vô dụng khi máy không Boot được !
Mình chỉ tính tặng 1 em s25 cho nhỏ cháu chuẩn bị thi đại học chứ chưa có máy trong tay nên cũng chưa làm gì được !
Bạn chịu vọc như vậy chắc sẽ sớm tìm được cách để support cho cộng đồng S25. Cố lên bạn nhé !
@Nguyễn Quý Linh bạn ơi rot kieu j dấy chỉ mình vs
sidewinder
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận con này chụp hình đẹp thật, ăn đứt S21 và S53, đáng tiếc là pin có vẻ hơi đuối

Con S21 thì cả Cam trước và sau đều ko tốt, chơi chém hoa quả thì giựt tung lên
Uk. Thì điều đó là tùy bạn. Thấy nhiều người bảo sợ không bảo hành và sợ dễ thành cục gạch nên mình cũng ngại cho lên. Tới lúc làm sao lại bảo mình xui dại. 😁 .
Một khi bạn đã chia sẽ cách làm hữu ích cho mọi người thì mọi người phải cảm ơn chứ, còn không cảm ơn thì thôi chứ làm sao trách bạn được.
pin con này sao yếu khủng khiếp vậy trời, chán wa😔

Mình hiểu ý bạn nhưng đợi rom cứu hộ mà bạn nói (tức mình hiểu nôm na ý bạn là rom stock từ nhà sx). Ok bạn có thể đợi họ ra bản rom cho bạn nhưng chắc gì họ ra liền hay đợi bạn dùng đc vài tháng chán con s25 r họ mới ra cũng ko chừng.
Phải chạy trước công nghệ thôi, thời buổi này sao còn đợi công nghệ chờ mình nữa ? Nếu bạn mua cho người thân là nữ thì ko root máy là chuyện bình thường. Nhưng cánh đàn ông thì phải root để còn vọc nữa hehe.
Ok mỗi ng 1 ý. Tuy "Mới dùng android vài tháng nhưng mình đã hiểu gần hết về nó" nên bạn cũng đừng thắc mắc sao mình nói thẳng như vậy nhé.
Bạn root máy xong có thể xóa bớt các apps ko cần thiết, khóa các app chạy ngầm, chạy những ứng dụng yêu cầu root, điều chỉnh khung hình, ... độ phân giải, cài font chữ,... làm đẹp cho giao diện. Xoáy sâu hơn nữa là set ram ảo, điều chỉnh xung nhịp CPU xuống mức thấp khi máy ngủ để ko tiêu tốn nhiều pin, .... còn nhiều nhiều nhiều cái lợi.
Mình cũng tính mua con S25 này nhưng thấy nó mới và ít ai quan tâm quá. Thôi mua cho bạn gái thì quất luôn con đẹp vậy. Với con LG L7 thì lướt web, nghe gọi, nhắn tin, chơi game nhẹ thì quá phù hợp với con gái rồi.

Tks bạn nguyễn quý linh và eset đã góp ý mình nhé. Mình ko chọn con này nhưng thỉnh thoảng ghé thăm topic.

daukhau: bệnh pin yếu là bệnh chung của android rồi bạn à. Nếu bạn có trình thì thử tài độ pin lên xem, nhưng con này thì dùng nhiêu đó là đủ rồi. Pin ko đáng lo ngại, bạn ko lên mạng thì tắt 3G đi, khi nào dùng mới bật lên, và lướt web chơi game nhiều thì giảm độ sáng màn hình, đỡ mỏi mắt và cũng đỡ hại pin hehe.
Ko có gì lạ đâu bạn, đa số máy Q-mobile nhập từ nước ngoài về. Con Miracle Pad, Magic cũng vậy. Và ở nước ngoài phân phối bằng hợp đồng nhà mạng chứ ko phải bán không như vn mình.
Bởi vậy mình mới để ý đến em 25 này. Chứ mình thì cũng ko thích thương hiệu trung quốc tí nào =>> dùng Q-smart nhiều khi hỏi còn biết nói thương hiệu nước ngoài nhập về vn. chứ ko phải TQ.
=> Như em Pad 5 inch nhập từ Indonesia về (là smart phone bán chạy nhất bên đó, iphone 5 và galaxy s3 còn phải chào thua). Mình dùng đc 4 tháng nhưng mới cho nó ra đi rồi. Tính chuyển sang hàn chính hãng xài cho nó đẹp và oai haha.
TXXT
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người chỉ dùm, cũng mới lấy cái s25.
cài thử trò đua xe highway rider chơi được 5-10' là tự tắt máy luôn, có khi 25-30' thì bị, phải tháo pin ra để khởi động lại, là nó bị gì vậy.
Thanks
Bạn nào thử GPS của con này chưa vậy, tắt wifi , tắt sim , nó bắt GPS có nhanh không , trên Gmap ấy ... mình muốn mua nhưng chỉ thích GPS nên còn đang phân vân vì đang dùng S22 , định vị yếu tệ hại ! con S25 dùng chip Qualcom không biết có khá hơn không ?
TXXT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daichung507 S22 sài chip mediatek, S25 dùng chip qualcomm, gps chuẩn -nhanh, lệch vài mét.

kíu.........
mọi người chỉ dùm, cài thử trò đua xe highway rider chơi được 5-10' có khi 25-30' thì tự tắt máy luôn , phải tháo pin ra để khởi động lại. là bị gì vậy.
trên diễn đàn có ai review sản phẩm này chưa nhĩ
Con mình mua giá 2tr290 ở hnam, pin dùng tàm tạm nếu mở 3G liên tục, camera tốt, ram ít nên mình thường tắt bớt ứng dụng ko xài nhiều, mình đã root thành công, xài máy cỡ 1-2h bằng 3g thì nóng kinh khủng, tiền nào của nấy thôi, nhưng với tầm giá này mình nghĩ là quá được
Theo mình biết thì con này đã dc Q ép xung
TXXT
ĐẠI BÀNG
11 năm
chip msm8625 thì 1.2ghz rồi, ép đi đâu, antutu, bench ~ 6k8
msm8625 trên nền 45nm nên chắc vậy mà nóng dù là S4.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019