anh em nao dang dung Qsmart S25 vao chia se kinh nghiem nha!!!

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi trung0508, 8/6/13.

1. trung0508

trung0508 Thành viên

2. trung0508

trung0508 Thành viên

Ban mua mac roi.munh mua ben hnam mobile xo 2m3 ah.ko tin ban co the vao hnammobile.com xem thu gia ben do xem

3. trung0508

trung0508 Thành viên

4. trung0508

trung0508 Thành viên

5. Nguyễn Quý Linh

Nguyễn Quý Linh Thành viên

6. Nguyễn Quý Linh

7. trung0508

trung0508 Thành viên

Ah.minh sr.minh k bit ban ngoai Bac.

8. Nguyễn Quý Linh

Thông báo cho cả nhà. Mình đã Root được em Q-smart s25 rồi nhé :D.
    Sướng quá. Công lao trong 6h đồng hồ tìm hiểu :D .
    Tự phang không cần giúp :)

9. trung0508

trung0508 Thành viên

Tot qua.share cho a e di ban.

10. gialang010

gialang010 Thành viên

Bác bị tụi MediaMart ru ngủ nên mua đúng giá Q niêm yết luôn. Hậu quả là thiệt hại 900K:D

11. Nguyễn Quý Linh

Thì mới ra được mấy ngày thì mua luôn mà :D

12. eset

eset Thành viên

Root rồi thì sướng nhỉ, chúc mừng bạn nhé ! Nhưng chưa có Rom gốc mà Root máy thì hồi hộp quá ! Mong bạn và các cao thủ sớm tìm được Rom gốc chia sẽ cho anh chị em yên tâm Root máy nhé !

13. Nguyễn Quý Linh

Thì bạn và mọi người cứ root trước đã. Root có mất gì đâu mà. Có lỗi gì đâu. Đơn giản mà. Ai cần thì pm mình. Ok

14. Nguyễn Quý Linh

15. trung0508

trung0508 Thành viên

Moi test thu game chem trai cay.chay muot.cam ung dc 5 diem.good

16. eset

eset Thành viên

Root máy thì không sao, nhưng sau đó cài phần mềm gặp lỗi hoặc đơn giản là muốn Factory Reset lại cho nhẹ máy thì rất dễ gặp tình trạng máy không Boot được ( sau khi Root có thể reset factory được lần đầu, lần thứ 2 thì không đảm bảo). Đó là kinh nghiệm qua nhiều dòng máy Android của mình, đặc biệt là 4.0.4. Người xài Android thường hay vọc vạch, mà vọc vạch nhiều thì Reset Factory cũng nhiều, vì vậy nếu chưa có Rom gốc mình cũng không dám Root vội - lỡ sau khi Root mà mình cần Reset Factory máy không Boot được mà không có Rom cứu hộ thì thành cục chặn giấy !
    Rất mong sớm có cao thủ tìm được bản Rom gốc chia sẽ cho anh chị em yên tâm vọc vạch. Cảm ơn mọi người trước.

17. Nguyễn Quý Linh

Ui. Ông cứ sợ hãi. Phá mạnh vào. Lo gì, androi mà không lo chết đâu

18. sidney600

sidney600 Thành viên

hình như con này cảm ứng ko mượt lắm thì phải ?? vuốt cứ hơi nặng nặng thì mới đi

19. kienhuy885

kienhuy885 Thành viên

Bạn có kinh nghiệm của bạn nhưng mình cũng có kinh nghiệm của mình, muốn chia sẻ với mọi người.
    Mình chỉ dùng android đc mấy tháng nhưng thật sự mà nói sợ chết thì ko nên dùng android, nhát tay thì chẳng làm ăn đc gì đâu. Bởi lẽ dùng android mà ko root thì chẳng dùng làm gì ? Thế bạn nghĩ có bảo hành để làm gì mà ngại root? Root xong có thể xóa các ứng dụng hệ thống ko cần thiết. Xóa đi những ứng dụng chạy ngầm ngốn ram và làm máy mau hết pin.
    Hay bạn sợ root xong họ ko bảo hành ? Ko nhé, mình chưa thấy trường hợp từ chối bảo hành cho khách vì máy root.
    Con này có vẻ mới nên chưa có cộng đồng nhiều. Nếu đc bạn Nguyễn Quý Linh share cách root cho mọi người nhé vì đang ngắm con này thuộc hạng ngon trong các smart phone tầm giá, đang tính làm 1 con cho bx. Nếu đc bạn lập topic để tụ họp lại ae càng tốt. Chờ tin từ bạn :)

20. Nguyễn Quý Linh

Nếu bạn muốn root thì cứ pm mình nhé. Cũng chả có gì là phức tạp đâu. Nhấn mỗi enter là xong ý mà :D. Đơn giản như đan rổ ý mà.
    Còn vấn đề mà sợ root xong mà lại hỏng phần mềm thì không bao giờ có chuyện đó. Mình phá tan cái s25 của mình ra rồi mà có sao đâu. Vẫn dùng bình thường. Mình định cho lên 4.1.2. Nhưng chết cái là chưa cài đc CWM nên chưa backup đc rom gốc. Nên còn đang tìm cách cài CWM. mấy đêm lần rồi mà chưa thấy. Nghịch nhiều phần ở Recovery đến nỗi bây giờ không vào đc phần đó nữa. Nhưng không sao :D. Vẫn dùng bình thường. Rồi sẽ có lúc tìm đc cách cài CWM thôi :)

manhmayman11 thích nội dung này.