Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

anh em nao dang dung Qsmart S25 vao chia se kinh nghiem nha!!!

trung0508
8/6/2013 11:19Phản hồi: 221
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chan qua ko back up dc rom s25 s 15 thi dc 25 thi ko sao the nhi
@prohoangvu ko đọc cmt mình phía trên à.mình backup đc hết oy
Thông Báo: Có 1 người chia sẻ giúp mình và nói rằng: ROM Q-Smart S25
đã có 4.1...
(Chú ấy bảo:"Thực ra con Q-smart S25 là gốc gác i600")...! Mình củng không biết nên tin không nữa???
-Link:
http://www.phicomm.de/support.ghtml?id=290...................
Chưa có CWM mấy ace ạ!@@... hjx????

Àk mà cách download nèk: Vào link , vào software download cái 4.1 của i600 về!@@... Tình hình là chưa Test... chia sẻ các bạn thôi!... chưa có CWM nữa!
@llvllr.kh0a1996 mình test rồi.ko cài đc.mình cũng đã lấy Cwm của S20 và nó hoạt động.đọc kỹ lại cmt đi
@tuanoppa http://www.phicomm.de/attachments/product/255/SOFTWARE_GE/i600_SW Update_4.0 auf 4.1_T19.zip
--------------
Bạn xem kỷ coi, mấy dòng chử đầu của cái file giống giống bãn ROM GỐC Q-Smart ta đang sử dụng!

tình hình là đả đổi máy =) sky thẳng tiến nào =>quá hót;)
@thethithua0892 !@@... Mua 4 nhân sài ổn!
van chua co bac nao bacup dc rom s 25 sao
ftp:// 210.23.25.195/i600/i600_0000_4.1.2_1.0T02_1128_SH.zip
rom bản 4.1.2 tìm được trên facebook pro thử đi.mình vừa dùng android nên không biết nhiều
chưa có cwm ah mn:eek:
Mình xài thì ok hết. Tội cái nóng muốn chín tay
UI to Theo doi lau lam rui ma chi co may bac ...thoi nhi .to cung mua s25 dc 2tg rui doi uprom mai chang co.gio thi nan vai .thoi thi vinh biet hang nay vinh vien luonnnnnnnnnnn.........!
BẬT WIFI + Bluetooth LÊN TRƯỚC NHA, RỒI TẮT MÁY UP ROM
KO CẦN ROOT HAY PHẦN MỀM THỨ 3 NÀO HẾT
MÁY MÌNH KO ROOT NHE, BẠN NÀO ROOT THÌ UNROOT ĐI RỒI UP, BỊ LỖI GÌ ĐỪNG NÓI MÌNH ĐẤY
-B1: tải rom này về, và coppy vào thẻ nhớ
Code:
ftp://210.23.25.195/i600/i600_0000_4.1.2_1.0T02_1128_SH.zip
-B2: vào chế độ recovery mode , power + vol up

-B3: , chọn "update from external storage" , chọn file ở B1
-B4: mở máy lên bình thường và kiểm tra lại WIFI + Bluetooth còn mở ko, đảm bảo vẫn ON nhe. Đến đây thì bạn sẽ thấy sự thay đổi đáng kể về giao diện, nhưng đừng lo chạy ổn định là ok, giao diện ko wan trọng lắm VÀ MÌNH NÓI THÊM LÀ MẤT LOGO Q SMART NHE, THAY VÀO ĐÓ LÀ LOGO PHICOMM MỚI THÀNH CÔNG, NẾU KO CÓ LOGO PHICOMM THÌ LÀM LẠI

-B5: tải rom này về, giải nén ra và coppy file update_all.zip vào thẻ nhớ
Code:
http://www.phicomm.de/attachments/product/255/SOFTWARE_GE/i600_SW%20Update_4.1%20auf%204.1_T19.zip
- B6: thực hiện up rom này, như B2 + B3 nhưng chọn file ở B5

- B7: đợi chạy xong và khởi động lại máy, xong lun

Lưu ý: rom đó rất mượn và êm, chuẩn nhẹ lun, nhưng giao diện sẽ khác nhe, mình đã làm thành công, và tất nhiên là cài rom sẽ ảnh hưởng đến việc bảo hành nhé, nhưng ko root nên cũng ko sao, nếu chán thì lại TTBH kêu nó chạy lại rom gốc cho, Hình sau khi up nè:
Code:
http://upanh.biz/images/2014/02/06/Screenshot2014-02-06-13-03-40.png
@phong1892 mình còn chẳng vào đc link nữa
@huycuong1234567 Bản ROM này dành cho máy Non-camera (ko có camera)! Vậy nó cài vô s25 có nhận camera ko vậy bạn?
@huycuong1234567
Cách mình tự tìm ra thôi, dựa vào những cái rom mọi người up lên bên trên đó
Rom đấy là rom của S25 bên nước ngoài, nước ngoài tên phicomm về VN tên Q mobile =))
Mình ko biết đc là khi bạn root máy có đụng chạm đến những file system ko
Cái này mình đã chỉ người khác và cũng up thành công, ko bị gì cả
Hội FB tại đây, bạn có thể theo dõi
Code:
https://www.facebook.com/groups/191017637764841/?bookmark_t=group
@huycuong1234567 Okay, cảm ơn bạn. Để mình tìm hiểu thêm
có ai úp thành công chưa..có bị lổi gì ko??:p:p
@thethithua0892 Bạn nên back up lại ROM gốc trước sau đó hãy thực hiện. Máy mình giờ đang bị treo ở logo q - smart chưa đi sửa 😔
@phong1892 :mad::mad: hướng dản úp rom đơn giản vậy mà
@thethithua0892 Cái này tuỳ máy mỗi người bạn ah, trước mình vọc vạch up rom cho htc hd2 suốt rồi nên up rom cho q - smart s25 chỉ với hướng dẫn như trên thì chỉ là trò trẻ con.
@phong1892 mình test kỹ, ko có lỗi nào phát sinh, trừ khi bạn đã edit lại rom rồi up bậy bạ
đã có nhìu người làm thành công trên nhóm S25 trên Facebook
bạn thử quay clip khi đang up rom lại xem, quay từ đầu đến cuối cho mình xem có thật sự làm đúng theo hướng dẫn ko (quay từ lúc mở máy + chọn file cho mình xem)
@thethithua0892 đâu phải nge nói đến up rom là phức tạp đâu 😆
phức tạp thì nói khó làm
đơn giản thì bị nghi ngờ
-----> cách này là mình tìm ra và tự up thôi, chẳng ai chỉ bảo hay coppy của ai cả, và cũng chẳng có lợi ích gì khi share nó lên đây
mấy bạn up ko thành công thì xem lại hướng dẫn đi, coi có thực hiện đúng theo hướng dẫn ko
các pac giúp mình với. mình wide máy làm sao mà dữ liệu của bộ nhớ trong sạch trơn. giờ mở nguồn nó chỉ rung thôi chứ ko lên hình gì hêt. pac nào làm siêng up cho mình bộ driver s25 với. cám ơn trước nhé.
@letphung ko có rom gốc, chỉ có rom 4.1.2 thôi, rom đó ko fải của Q mobile, bạn xem lại hướng dẫn phía trên đi, trang 7
báo cáo với các pac như vầy. Số là e mới cưới con s25 này ngày hom 11/2 thôi. hôm đầu phá trinh e khoái hết biết. vui lắm các pac ạ. sau 1 tg mò mẫm lung tung, con vợ em nó đổi ý .giờ ko chịu ở với e nữa. con vợ e nó qua mệt, bật lên ko rung ko có phản ứng gì hết các pac ạ. nếu ở đây có thầy nào thì nhờ các thầy chữa trị giùm con vợ e. ko thì chắc e đưa nó về TGDD gần nhà e lun. trả lun thôi.
DT từ khi phá vụ swapper 2 . mình cứ tưởng ngon ăn. ai ngờ đâu giờ chuốt thêm cái họa lớn. máy bị lỗi ko lên nguồn luôn. im bặt. cho hỏi có cách gì chữa dc mà ko đem bh ko mn
cháy IC rồi, thay 500k tại trung tâm bảo hành 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019