Anh em vào điểm danh lỗi của 8.1 nào

CUBASE
14/4/2014 17:12Phản hồi: 251
cái nào mới ra cũng có lỗi và cần khắc phục, đặc biệt đây ko phải bản chính thức nên ko đòi hỏi quá được
- Thứ nhất là cái cửa hàng thì rất nhiều người bị.
- Thứ 2 là 1 số soff cũ ko còn tác dụng như pow tit, các phím tắt v.v...
- Thứ 3 là game nó văng hết ra ngoài thanh công cụ
máy em 920 mới thấy 3 lỗi đó. đêm nay mò tiếp
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

b nói rõ cái thứ nhất xem nào
còn cái thứ 3 mình nghĩ ko phải là lỗi mà nó như thế b ạ( bất cập 😁 )
CUBASE
TÍCH CỰC
10 năm
giờ vào rất khó để tìm kiếm, có tìm được cũng cực khó để cài. báo lỗi liên tục
e xin bổ xung thêm cho 520
1. lỗi pin, xài 15p mà tụt 12%
2. thoát app ra biểu tượng icon bị mất, máy đứng hình 2s, cảm giác máy k mượt như trước.
3. k có tắt mở data, tắt wifi vẫn phải vào cài đặt.
hiện tại e mới phát hiện ra các lỗi như vậy 😁
@Love Is Pain Lỗi nhiều như vậy mình nâng cấp lên rồi cũng đành phải chịu à bạn, có cai lại đc bản cũ ko. Đang định nâng câp lên nhưng thây nhiêu lôi quá😔
@Love Is Pain cua mjh thj cug that pj hao pin nhah.thjh thoang bj do may nua
@Love Is Pain mình cũng dùng 520 mà ăn pin quá luôn.máy bị đơ liên tục. lên mạng tí mag máy nóng ran.Nói chung máy dùng chậm , nhiều bất cập.
máy em 1320 bị như thế này:
vào zalo hay skype nhắn tin bằng phím telex thì không tự xóa dòng đã gửi đi, mình phải tự xóa để viết tiếp
minhpkttk
TÍCH CỰC
10 năm
@baomaynem Mình đang dùng 1520 đã up 8.1 được 2 ngày và dùng quá tuyệt vời chẳng thấy lỗi gì. Theo ý cá nhân mình thì bạn nên up lên đi. Mình già rồi nhung thích đổi mới nên cứ có cái mới là up để trải nghiệm
@baomaynem mình thấy sài cũng ok lắm bạn, mình up lên mà có thấy lỗi j đâu, có mỗi tội dùng zalo thui, còn pin thì vẫn vậy mà, vô tắt ứng dụng chạy ngầm là ok thui, nói chung sài thấy đỡ chán hơn wp 8.0.
@dragontan t đag dùng 1320 nhưng k bị lỗi đó. @@!
@dragontan bạn nhấn phím enter trên bàn phím là ko bị dính..
Slim_Tree
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin mau tuột qá IE thì lag nữa
@Slim_Tree may cua mjh thj bj do nut nguon voi cai phan that doi mang va ket noi du lieu.aj biet chj dum e mj
Tuankisspro
ĐẠI BÀNG
10 năm
không khóa màn hình được bằng phần mềm lock trên màn hình cảm ứng nữa
@Tuankisspro bạn ơi mình vẫn khóa được bình thường nhé
@Tuankisspro tai cai khac di ban .minh cung bi vay
@Tuankisspro vẫn dùng đc mà a, e dùng lumia 822, lên Black chạy 8.1 vẫn dùng clock screen với tap tap mở. trông hoành tráng lắm ^^!
Mình vẫn khóa màn hình bằng lock screen (bản DEV) được bình thường mà. Vấn đề mở tắt nhanh wifi theo mình nghĩ đó là ý đồ của MS để mình chọn wifi khác đó thôi chứ ko phải lỗi.
@huyplas bác sài phần mền nào khóa màng hình nào đậy lúc trước bằng 8.0 khóa đượcl ên 8.1 sài phần mền khóa ko được
CUBASE
TÍCH CỰC
10 năm
@huynhdangtin dow Quick lock về khoá bình thường ko cần DEV
- còn phím tắt bật tắt 3G thì dow Cellular
@CUBASE ok được rồi tk bạn nhiều
@huynhdangtin mình xài phần mềm lockscreen, máy phải DEV mới cài phần mềm này được nha
CUBASE
TÍCH CỰC
10 năm
chụp ảnh màn hình kiểu gì các bác nhỉ
@CUBASE nút nguồn + tăng âm lượng
@CUBASE Nhấn đồng thời phím Nguồn và phím Volume + bạn nhé
CUBASE
TÍCH CỰC
10 năm
rồi 3 cái vạch ngang gần cột sóng là cái gì các bác nhỉ
@CUBASE
@CUBASE 3 cấi đó là nó báo mình có tin nhắn hay gọi nhỡ đó kéo xuống là thâdy à
@CUBASE Cái đó là Active center
máy mình lên wp 8.1 hồi tối wa, mình chọn chế độ ngôn ngữ tiếng Anh thì có Cortana mình chọn ngôn ngữ Vn thì k có Cỏtana,sau đó mình chọn lại ngôn ngữ tiếng Anh thì máy báo có update và đang update tiến trình 5 trên 19 và hiền thị%.Có bác nào bị update tiếp như mình k
@mtvnhatnguyen dùng Tiếng Việt ko hỗ trợ Thư kí ảo, muốn dùng Thư kí ảo thì chuyển sang Tiếng Anh nè. E chuyển sang Tiếng Việt tự bật wifi nó cũng tự update nè. hjhj
update lên 8.1 lâu ko vây. Minh xai 3g viettel ko biêt update mât bao lâu nhĩ ?
Trituong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thật là ngại ít nhất 45 phút đó bạn.
3G chỉ update giai đoạn 1, giai đoạn 2 phải có wifi nha bạn, ko có nó ko chịu
@Thật là ngại mình up cho con 525 mất 2h30 phút mới xong bao gồm cả up lên các ứng dụng của máy. Mỗi tội hao pin hơn so với 8.0
nvhung87tb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quang_duc_qn của em thì lại pin trâu hơn từ qua nay chưa sạc thêm 3g onl+wifi+face+wed....
ngoc96
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quang_duc_qn e cũng up cho 525 thấy hao pin hơn,
@Thật là ngại tầm 40p' bạn à
định lên cho em 520 cùi mà nhiều lỗi thế các bác, đang suy nghĩ lại đây
ducdt0407
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái thứ 3 đâu phải lỗi hả b =))
_ Xác nhận lỗi này, chắc chỉ của telex :
_ Store ban đầu cũng mắc lỗi connect nhưng giờ đã ổn.
_ Tạm thời chưa phát hiện thêm lỗi nào mới, vì đây là topic "nói xấu" nên chưa "nói tốt" vội ;)) tóm lại vẫn đáng để lên sau bao chờ đợi =))
anhducbibo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên 8.1 rồi , vào cài đặt không thấy phần tác vụ nền của nó đâu nhỉ mấy bác😔:(:(:(
@anhducbibo nằm trong battery save nhé
zingme94
ĐẠI BÀNG
10 năm
mi
của mình mất 1h30 phút,mạng khỏe nha
duyphuc_pt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc đầu mình cũng thấy máy lag, nhưng sau tìm ra thì là do ứng dung được cài lên thẻ nhớ mà thẻ nhớ của mình có class 2 hay 4 gì đấy. Sau chuyển ứng dung về bộ nhớ máy lại ngon ngay.
máy của mình sau khi đổi ngôn ngữ sang tiếng anh, giờ muốn đổi sang tiếng việt vào add ngôn ngữ thì không thấy vietnam đâu. Bác nào biết giúp với
zingme94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranan bác ấn giữ ngôn ngữ tiếng việt ,có menu ra và cho tiếng việt lên đầu thôi
@zingme94 Được rùi, cảm ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019