Anno 1404 dawn of discovery ( wine)

link01
27/5/2014 16:13Phản hồi: 8
Tình hình là thấy anh em dùng mac khá là thiệt thòi về khoản game. Không có nhiều game như win và khó kiếm xxx để chơi. Hôm nay mới cài lại máy và cài game vào chơi nên chia sẻ với anh em chút:

Chuẩn bị: Bạn cần có bộ cài game download ở đây, crossover, vào đây down file Wrapper về . Down patch 1.1 và 1.2 tại đây
Xong bước chuẩn bị, đầu tiên bạn cài crossover trước, sau đó chạy file wrapper mới down về. Kéo thư mục wrapper + fix ra ngoài (vd: desktop) . Mở file anno 1404.iso lên. Sau đó vào thư mục vừa kéo ra, chay file anno 1404, chọn install software, choose setup excutable, chọn file setup.exe trong file anno.iso, choose. Cài đặt game như bình thường . Cài patch tương tự. Cài đặt xong nhớ set file anno.exe trong thư mục cài đặt. Sau đó copy file anno.exe trong thư mục wrapper + fix vào thư mục cài đặt. Xong, chạy game như bình thường. Vào game xong quit ra, vào thư mục c:/ --> users --> crossover --> application data --> ubisoft --> anno1404 --> config --> engine.ini . Mở file engine.ini lên ( dùng textedit). Kiểm tra và sửa lại theo như sau:

<InitFile><ScreenXSize>1024</ScreenXSize>
<ScreenYSize>768</ScreenYSize>
<ScreenDepth>32</ScreenDepth>
<ScreenFormat>0</ScreenFormat>
<RefreshRate>0</RefreshRate>
<AspectRatio>0.000000</AspectRatio>
<ResizableWindow>1</ResizableWindow>
<NoWindowFrame>1</NoWindowFrame>

Hai dòng đầu không quan trọng, bạn có thể chỉnh theo phân giải màn hình của bạn. Còn lại set theo đúng như trên.

Lưu ý : đây là bộ cài game của win, mình dùng wine để cài cho mac. Bản này bao gồm cả Venice pack, mình thì chỉ cài dawn of discovery thôi nên ai thích thì down hết, không thì chỉ cần bản dawn of discovery là được. Sau khi cài game xong " TUYỆT ĐỐI" không để nó autoupdate mà phải cài patch thủ công. Nếu bạn nào không biết thư mục cài đặt ở đâu thì vào thư mục wrapper + fix, chọn file anno 1404, chuột phải vào, chọn show package contents là thấy.

Cấu hình máy test : Mac air 2010 core 2 duo 2.13GHz, ram 4GB, ssd 250GB, VGA:
NVIDIA GeForce 320M 256 MB, mac os mavericks 10.9, enjoy!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

link01
ĐẠI BÀNG
10 năm
94 người đọc mà chả thấy cmt gì lại hết. Chắc không thích game này rồi!?
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mới tập tành chơi đây :v cũng khoái thể loại này, khó mà hay vl luôn
link01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ga_nhok Nghỉ game này lâu phết rồi bạn ạ, hay nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đó ấn tượng hơn chút. Giờ mình chuyển qua civilization 5, chơi phê lắm
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
9 năm
@link01 xin cái link down thím ơi
link01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ga_nhok Bạn chịu khó google nhé, có cái link torrent mà nó tèo rồi
chipcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chơi bản venice trên mac có bị lỗi full memory tự thoát không bro?
link01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chipcom Mình không nhớ bạn ơi, nghỉ trò này 5 năm rồi 😆)
@chipcom Ko bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019