Anonymous phát triển hệ điều hành riêng cho máy tính

Thảo luận trong 'Máy tính Linux - Chrome OS' bắt đầu bởi babybungbu, 15/3/12.

1. LiemHTIT

LiemHTIT Thành viên

con này k nhận VGA nên giật giật.sài bị chán. nếu bác có nhã hứng thì qua đây xem nhé http://www.tinhte.vn/threads/1025893/
  2. Mrleo0810

Mrleo0810 Thành viên

Biết là hàng fake nhưng cũng đã down về rồi nên cài thử chơi em thế nào. Làm 1 bài mini review cho anh em ngắm đỡ, có gì thì đừng gạch đá em mà tội nghiệp nhé:
    1. down file iso về cài trên máy ảo, dung lượng khoảng 1.36Gb
    2. cài cài cài và cài............
    3. sau khi cài xong thì em nó ra thế này đây:

Pass là anon
    4. Desktop

Note từ desktop: bạn nên dùng để kiểm tra lỗi bảo mật của website chứ đừng đánh em nó :)
    Cuối cùng vẫn là slogan của Anony
    Vì phát triển trên kernel linux nên bác nào dùng linux hay các bản tương tự như unbuntu, fedora....etc... đều sẽ rất quen thuộc với giao diện này.
    Vì chạy trên nền linux nên em k nói nhiều về hiệu suất hệ thống nữa nhé. Máy ảo em để 1 core 512Mb Ram chạy ầm ầm. (máy em CPU T4500 2.3 2Gb ram)
    Ngoài các ứng dụng từ linux thông thường thì có thêm 1 phần application anonymous phần này là quan trọng nhất và quý nhất trong cái bản OS này rồi. dc cài đặt khá nhiều ứng dụng để kiểm tra độ bảo mật của 1 website

Các bác tự cài tự tìm hiểu từng cái nhé ở đây em demo thử 2 phát hay dùng cho các bác thôi k em sợ bị mấy anh C50 mời đi trà đá lắm :((

Find ip tim ip host của website, tìm đc rồi làm gì thì miễn bình luận nhé :) ở đây em thử trên site của em chắc k việc gì đâu các bác nhỉ :-ss

Scan Admin CP nhé :D tìm trang login của admin, để làm gì thì cũng miễn bình luận nhé :)
    Tóm lại: OS khá là dễ dùng với những người đã quen chạy linux và các phiên bản tương ứng. Các application của anony chạy cũng khá ổn cho những ai biết dùng :)) Còn có virus hay trojan hay k thì em k biết đâu nhé.
    Có ai bị C50 mời đi đâu đó cũng k phải lỗi tại em ah.Trên đây là những ý kiến chủ quan của em mong moi người chém khẽ khẽ :) tks all
  3. elevation_118

elevation_118 Thành viên

Hacker có người tốt người xấu mà bác, không phải tất cả họ đều đi lạc đường. ;)
  4. Eldest

Eldest Thành viên

chà , đợi beta rồi cài thử xem nó ntn nhỉ .
  5. anhmmoj

anhmmoj Thành viên

Thế này là công khai chiêu mộ anh tài và creat mạng botnet rồi còn gì nữa ....? ;)
  6. uit.edu

uit.edu Moderator

Tinhte quá vội vàng rồi. Có lẽ là hàng fake :smoke:.
  7. Cibo

Cibo Thành viên

Kiểu này Anonymous sắp bị tóm rồi. Càng để lại nhiều vết càng dễ bị lần. Đằng này ị ra hẳn 1 hệ điều hành lận.
  8. ngthanhngan

ngthanhngan Thành viên

nguy cơ ăn cắp dữ liệu là rất lớn.Chắc chỉ những thành viên Anonymous mới xài.ai dám xài cơ chứ....?
  9. zeustb

zeustb Thành viên

10. Mrleo0810

Mrleo0810 Thành viên

chẳng ai đọc review lên chém gió là chính =))
  11. aovai

aovai Thành viên

12. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

chắc hệ điều hành dành riêng cho mấy hacker.hehe...
  13. _viking_

_viking_ Thành viên

cái này mấy bác bên HVA online cài thôi, e mà biết hack e cũng vọc thử :D
  14. trinhvantan1905

trinhvantan1905 Thành viên

ai hiểu về Trol thì hãy dơnload và sử dụng nhé:)
  15. tuongduyduong

tuongduyduong Thành viên

có HDH này thì em dùng luôn hàng hiếm mà
  16. t959

t959 Thành viên

cũng có nhiều người nghĩ như bạn
  17. hieupy89

hieupy89 Thành viên

cái này hàng giả thôi......moi người cẩn thận
  18. anti-ifan

anti-ifan Thành viên

Tấn công mà cũng phải làm ra ÓS. Hội này rã đám rồi.
  19. thegioihandheld

thegioihandheld Thành viên mới

Hot cho anh em nè
    http://bkavop.blogspot.com/
    [h=2]TUESDAY, 13 MARCH 2012[/h]

Chào các ban công dân mạng,

Trong vài ngày vừa qua, thế giới mạng Việt Nam lại xôn xao về những "món quà" kế tiếp dành cho BKAV và chúng tôi nhận thấy rất nhiều bạn thắc mắc tại sao chúng tôi không tiếp tục dùng blogspot để công bố thông tin mà phải dời sang những blog khác. Những thắc mắc này càng lúc càng nhiều và xét thấy đây là thắc mắc rất hữu lý. Song song vào đó, sau quá trình phân tích và đối chiếu thông tin thu thập được, chúng tôi nhận thấy nhóm mạo danh "anonymous" đã xen lẫn những thông tin có thật và nguỵ tạo nhằm gây nhiễu thông tin và đánh lạc hướng dư luận.

Xét thấy thông tin do nhóm mạo danh "anonymous" cung cấp đã đi đến mức nguy hại và phá hỏng tinh thần trung thực, trong sáng và công bằng, chúng tôi quyết định lên tiếng xác thực sự vụ này như sau:

1) Chúng tôi, anonymous, không liên quan đến những trang blog mạo danh "anonymous" này.
    2) Chúng tôi, anonymous, không chủ trương trưng bày tên tuổi, địa chỉ, số điện thoại và email của những cá nhân vô tội và không liên can.
    3) Chúng tôi, anonymous, không chủ trương gây nhiễu và lan truyền thông tin thất thiệt.
    4) Chúng tôi, anonymous, không bịa đặt và nguỵ tạo bằng chứng để chụp mũ đối tượng.
    5) Chúng tôi, anonymous, chỉ mang lại sự thật và kêu gọi sự trung thực, trong sáng và công bằng.

Chúng tôi xin xác nhận những điểm sau:

1) Danh sách khách hàng của BKAV là thật.
    2) BKAV hợp tác và làm việc với tổng cục V là thật.
    3) "Sinh Tử Lệnh" là một bô phận hoạt động của an ninh quốc gia Việt Nam là thật.
    4) Hàng loạt các hackers với trình độ khác nhau được chiêu dụ để làm công tác theo dõi, xâm nhập và đánh phá các trang mạng ngoài lề là thật.

Chúng tôi, anonymous, những người quan tâm đến việc mang lại sự thật và công bằng mong mỏi các bạn tỉnh táo, khoa học và chính xác. Những thông tin được nhóm anonymous mạo danh có thể dễ dàng kiểm chứng trên mạng. Chỉ cần các bạn tỉnh táo, khoa học, đủ thời gian và kiên nhẫn.

Trân trọng.
  20. ncdangson

ncdangson Thành viên

chắc chắn đây là hệ điều hành an toàn nhất thế giới,ko có hacker nào lại đi hack hệ điều hành của mình cả,trừ trường hợp tìm lổi để vá thôi.nhưng cũng có thể lúc buồn buồn,anony có thể vào máy tính bạn xem chơi mà ko để lại bất cứ dấu vết gì.