Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anonymous phát triển hệ điều hành riêng cho máy tính

babybungbu
14/3/2012 20:5Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Danh ja cao havij, wireshark, sqlmap. Os nay cung tuong tu backtrack. Viec xau hay tot tuy ng xu dung. Xai cung ko co sao.
đúng là chỉ bik nhìn thui...:giggle:
Cái này hay à nghe , lại có thêm một hdh nưã cho anh em IT vọc nhé
ghê nhỉ,tập hợp được nhóm này lại về phía an ninh mạng việt nam thì hay quá nhỉ,lúc đó bọn trung hoa có mà kêu trời
Có AE nào test thử chưa....Up cho AE vài cái hình..
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dự là có đến 90% các bác comment trong cái topic này lần đầu tiên nghe đến cái gọi là giao diên MATE !
căn bản là nó base ubuntu cài thêm mấy cái tool mạng nữa chứ có gì đâu mà dám hay không dám cài!
LOLZ!
Tinhte.vn bop chop wa ' 😁. Can tinh te chon source de post bai :stomp:
hacker phát triển hdh thì ai mà dám sử dụng
tất cả AE chú ý kô ai sử dụng hdh này vì như vậy đồng nghĩa với việt bán nước do ngu ngốc, tổ chức tội phạm này rất có thể có quan hệ mật thiết với tàu khựa (điều này chắt chắt đến 98%) có thể do chính phủ trung quốc tài trợ... như vậy là các bác tự hiểu cả rồi chứ
Nguyennhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhóm hack này thì mạnh quá rùi
Cái này down về chép vào bằng Windows 7 USB DVD Download Tool khúc cuối bị đứng chỗ 99%.
Mrleo0810
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết là hàng fake nhưng cũng đã down về rồi nên cài thử chơi em thế nào. Làm 1 bài mini review cho anh em ngắm đỡ, có gì thì đừng gạch đá em mà tội nghiệp nhé:
1. down file iso về cài trên máy ảo, dung lượng khoảng 1.36Gb
2. cài cài cài và cài............
3. sau khi cài xong thì em nó ra thế này đây:

Pass là anon
4. Desktop

Note từ desktop: bạn nên dùng để kiểm tra lỗi bảo mật của website chứ đừng đánh em nó 😃
Cuối cùng vẫn là slogan của Anony
Vì phát triển trên kernel linux nên bác nào dùng linux hay các bản tương tự như unbuntu, fedora....etc... đều sẽ rất quen thuộc với giao diện này.
Vì chạy trên nền linux nên em k nói nhiều về hiệu suất hệ thống nữa nhé. Máy ảo em để 1 core 512Mb Ram chạy ầm ầm. (máy em CPU T4500 2.3 2Gb ram)
Ngoài các ứng dụng từ linux thông thường thì có thêm 1 phần application anonymous phần này là quan trọng nhất và quý nhất trong cái bản OS này rồi. dc cài đặt khá nhiều ứng dụng để kiểm tra độ bảo mật của 1 website

Các bác tự cài tự tìm hiểu từng cái nhé ở đây em demo thử 2 phát hay dùng cho các bác thôi k em sợ bị mấy anh C50 mời đi trà đá lắm 😔(

Find ip tim ip host của website, tìm đc rồi làm gì thì miễn bình luận nhé 😃 ở đây em thử trên site của em chắc k việc gì đâu các bác nhỉ :-ss

Scan Admin CP nhé 😁 tìm trang login của admin, để làm gì thì cũng miễn bình luận nhé 😃
Tóm lại: OS khá là dễ dùng với những người đã quen chạy linux và các phiên bản tương ứng. Các application của anony chạy cũng khá ổn cho những ai biết dùng 😃) Còn có virus hay trojan hay k thì em k biết đâu nhé.
Có ai bị C50 mời đi đâu đó cũng k phải lỗi tại em ah.Trên đây là những ý kiến chủ quan của em mong moi người chém khẽ khẽ 😃 tks all
Eldest
ĐẠI BÀNG
12 năm
chà , đợi beta rồi cài thử xem nó ntn nhỉ .
Thế này là công khai chiêu mộ anh tài và creat mạng botnet rồi còn gì nữa ....? ;)
Tinhte quá vội vàng rồi. Có lẽ là hàng fake :smoke:.
Kiểu này Anonymous sắp bị tóm rồi. Càng để lại nhiều vết càng dễ bị lần. Đằng này ị ra hẳn 1 hệ điều hành lận.
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguy cơ ăn cắp dữ liệu là rất lớn.Chắc chỉ những thành viên Anonymous mới xài.ai dám xài cơ chứ....?
zeustb
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://genk.vn/c194n20120316113732106/26000-nguoi-mac-lua-he-dieu-hanh-anonymous.chn
ko biết có phải sự thật ko, nếu thật thì các bác đã lỡ cài nên xóa lẹ :|
Mrleo0810
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẳng ai đọc review lên chém gió là chính =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019