anonymoX: Add-ons hiệu quả cho Firefox để truy cập Facebook

Didu
22/2/2012 9:37Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trên chrome cũng có add on giống như vậy, mình đang dùng nhưng mình ko biết tên là gì, mình học trên mạng
Mình cũng ko tìm thấy anonymoX trên FF 10.0.2.........................
maddox
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks for share.
Nhưng mà vẫn chưa up hình + vào app được.
Có cách nào khắc phục không mấy bác....?
ngoc1414
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy nhà cung cấp dịch vụ Internet của VN toàn chém gió nói láo, lúc nào cũng bảo là bọn em bị lỗi với IP của Facebook, xin anh vui lòng đợi ....ngày. Lỗi quái gì mà sửa mấy năm dek xong >"<, chặn thì nói hẳn ra, thông báo rộng rãi, cứ úp mở rồi lại tỏ ra quan tâm tới khách hàng, lolz
jickjick93
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi vào được rồi, thế là từ nay không cần hostpost shield nữa, cảm ơn bác nhé.
Cái này ít quảng cáo, thanks nhiều lém
nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
đang dùng cái này, phải nói là cực tốt, speed rất ổn định, chuyển ip như gió lun, tạo cái profile cho fb rồi thì vào vô tư, các site khác để bt ko cần active
skatedboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao em search trong FF nhưng ko thấy có cái này các bác nhỉ . Em FF mới nhất ạ, window
Do thông thường mình chỉ xài add-on này chỉ để vào duy nhất facebook, cách của chủ topic làm thủ công là add từng website cho AnonymoX bỏ qua, không xài proxy server nên không được tiện. Bản thân add-on anonymoX cũng đã có tùy chỉnh profile cho phép thiết lập kích hoạt hay không khích hoạt add-on này cho từng website, mình xin được thêm cách cài đặt chỉ có vào facebook.com mới xài anonymoX như sau :

- Sau khi cài đặt anonymoX xong bạn hãy truy cập vào website bạn muốn sử dụng anonymoX thiết lập profile cho phép sử dụng proxy server ( ở đây là mình vào facebook.com ) nên đánh địa chỉ facebook.com lên Firefox.

- Nhấn vào biểu tượng chữ X ( của anonymoX chứ không phải là Stop của Firefox ). Nhìn trên cùng bạn sẽ thấy trong phần Settings for : All ( đây là mặc định tất cả các website khi truy cập sẽ được truy cập qua proxy server của anonymoX ). Bạn bỏ dấu stick ở phần Active ( Swich anonymoX on or of - chuyển màu xanh qua đỏ ). Tiếp theo phần Settings for chọn facebook.com, bạn stick vào phần Active ( chuyển màu đỏ sang xanh ). Vậy đã bạn đã thiết lập xong cho anonymoX. Bạn có thể nhấn vào nút More > Profile- And Servicelist để xem chi tiết danh sách các website và chế độ thiết lập cho riêng từng website ở phần Profile.

Add-on này có phiên bản dành cho trình duyệt Chrome không bạn ?
... Thanks bạn về Add-ons hữu ích này 😃 ...
lenguyenkin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test xong.....................ngon thật. Thanks bác chủ nhìu...........................
coiyeun2b
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn, cách này rất hiệu quả.
Tedy186
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy về bản chất không khác gì hotspot cả, nó chỉ là add on vào firefox cho tiện hơn thôi. Nói chung là ok
Phucnv87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng FoxyProxy, add cái proxy vào rồi chỉnh patterns mình thấy tiện hơn 😁
Ô hô, tuyệt quá. Cám on bố cháu nhiều nhé!
Mac OS tested, cám ơn bác, game chạy vèo vèo.
quangna
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn add-on này.

Tuy nhiên mình đang không hiểu là mình để DNS 208.67.222.222 thì ở nhà vào mạng Viettel ngon lành, đến cty VNPT thì lại tịt.

Bác nào biết cách xử lý không ạ? Thks
black_pearl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật ra là em vẫn vào Facebook bình thường, mỗi tội ko upload ảnh được thôi. Có thêm cái này để upload ảnh nữa thì tuyệt vời quá!
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng 3G Mobifone ko bị chặn ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019