App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.30 - chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ.

acax456
3/7/2011 5:32Phản hồi: 36
App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.30 - chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ.
**UPDATE: App 2 SD Pro v2.32.

Hỗ trợ clear cache. Được bán với giá $0.99 trên Market.

DOWNLOAD v2.30. ( đổi .zip thành .apk rồi cài đặt )
DOWNLOAD v2.32.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có chuyển đc data game sang thẻ nhớ đc k zậy 😁
Chuyển oke bác ạ . Chủ thớt em hỏi tí . Mấy cái app em đang chạy bằng app 2 SD free thì xóa đi . Cài cái này lại có vấn đề gì không bác nhẩy
cái này chuyển được 100% sang hết thẻ nhớ ko bác ?
Chuyển 100% thì chưa có cái nào làm được (hình như thế)! Ứng dụng nó vẫn chuyển sang nhưng 1 phần vẫn nằm trên bộ nhớ máy.

Bác chủ cho hỏi: bác có biết tên của A2sd có sẵn trong rom Void không. Mình vẫn chưa tìm được a2sd nào chuyển được nhiều như vậy.

Mình cũng dung P500! trong máy gần 100 app.
acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác lên Market tải move2sd enabler đó. Cũng đừg nên move launcher hay widget qua sd.
Cái này là cái tích hợp sẵn trong rom void.echo đấy hả bác?
acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mìnb ko có xài mấy cái đó. Mình xài phần mềm đó đó. Bạn xài thử yh.
traind
CAO CẤP
12 năm
@trug4zh app2sd chỉ chuyển dc apk vs lib thôi còn dev k chuyển dc đâu, phải dùng link2sd+phân vùng mới chuyển dc, còn data(dữ liệu) thì nó nằm im ở bộ nhớ máy, k app nào hót nó đi dc đâu
bb8800_hp
TÍCH CỰC
13 năm
p500 androi 2.2 đã có sẵn chức năng trong phần quản lý ứng dụng rồi
Mình có đến 82 app, toàn những cái mình cần. khoảng 40 app là đã đầy bộ nhớ trong nếu không có a2sd.
Mình có dùng qua Darktremor Apps2SD 2.7.5.3 Beta 04 Interactive Data2sd + nhưng vẫn không bằng cái a2sd tích hợp trong rom viod echo.
bạn ơi đổi đuôi zip thành apk thế nào vậy .mình cài bản 2.2 nhưng sao ko chuyển cài đặt sang thẻ nhớ đc là sao
chủ topic có cái avatar xinh wa nhỉ

sao bác k up hẵn file apk luôn, mình down zề nhưng đổi tên k dc, giải nén thì chẳng có file apk trong đó
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác mở file zip ra (không phải giải nén) xong đổi tên trong đó ý, ở ngoài k đổi đc đâu 😃
Bạn vào my documents hay my computer chọn =>tools => chọn folder options => chọn view =>bỏ dấu Hide extensions for known file types đi => ok là xong .

Rồi bạn quay lại file .zip vừa nãy rename lại là xong 😁
win 7 thì bác chọn Organize -> Folder and search options -> chọn Tab View -> Bỏ dấu tích ở dòng Hide extensions for known file types . Vậy là ok có thể rename từ đuôi zip sang apk bình thường
link cho các bạn ngại đổi tên
http://www.mediafire.com/?g14qswgw4tpiuhx
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai hướng dẫn em cách chuyển data vào thẻ SD đc k ạ,bộ nhớ trong mày em còn có 160mb 😔
acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
**UPDATE: App 2 SD Pro v2.32.
s em cai ma` no bao lỗi là bi sự cố lỗi phân cách

k hiu s lun

---------- Post added at 10:07 PM ---------- Previous post was at 10:04 PM ----------

s minh cài mà no báo bị lỗi sự cố phân cách gói z
conb
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng link2sd hiệu suất cao hơn app2sd, chuyển được hết app qua bên phân vùng thứ 2 của thẻ sd. 🤔, em đang dùng nó, thấy khá tốt 😁.
@conb Mình thì thấy link2sd hay bị lỗi, khoảng vài ngày thì các ứg dụg đã gắn kết trên thẻ nhớ lại bị hỏng, phải xoá cài lại, lâu lâu link2sd ko nhận phần phân vùg 2...ko biết là link2sd bị lỗi hay máy mình lỗi nữa, mình xài lg p350, phân vùg 2 là ext3, thẻ mua trong thế giới di động hình như class 2.
conb
TÍCH CỰC
12 năm
@quocvuongxxzz mình dùng mãi ko sao hết bạn ah, mình dùng ẽxt 4 '.' trên p500.
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
cai cai nay co bat buoc root may khong ban help me
Mình thì ngược lại cần chuyển hết vào bộ nhớ máy
^^!

Có lần dùng thằng này chuyển mấy cái game có đăng kí sang thẻ nhớ > Flash rom > khi backup lại game thì vẫn phải check lại!

Ghét quá xóa luôn!

Có cách nào chuyển data game sang bộ nhớ máy luôn không(không mở file apk)?
VD: cài game rồi khi chạy nó bắt down DATA khoản 1G về thẻ nhớ.mình muốn chuyển DATA đó sang bộ nhớ máy,ai có cách khong?
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
Ban than chinh may SS galasy Y no cho chuyen cung chuyen duoc roi...con kg!....? bo tay hau nhu cai app2Sd kg co tac dung cho dong may nay
traind
CAO CẤP
12 năm
@vuut root+phân vùng+link2sd chuyển hết chuyển sạch(trừ 1 phần nhỏ dữ liệu khi chơi game sinh ra,k dáng kể)
Namb0m
ĐẠI BÀNG
12 năm
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này len os 4 ko dùng đc. Cácc bro ơi. Move sang.Toàn. lỗi
Ko hiểu sao gõ phím. Dính dấu . Chán
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này len os 4 ko dùng đc. Cácc bro ơi. Move sang.Toàn. lỗi