App Store của Apple không vào được.

truongtho1603
29/12/2011 11:18Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chả làm sao .
Em vào ầm ấm. Lúc nào cũng thông. Em chưa jb.
tình hình là em tìm ra 1 cái lỗi, không thể chỉnh năm được. Từ sáng đến giờ máy em mặc định là năm 2513, các năm về trước đều bị mờ và không thể chọn được =>> ngày giờ sai =>>> không thể lên app store.
Lúc nãy lên được nhưng down apps thì báo sai ngày giờ 😔(
Có ai có cách sửa k vậy :(

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:37 PM ----------

con itouch của em 4.2.1 dính chưởng này. Đã JB rồi :(
VNPT chặn ip của server Apple đó thôi mấy bạn. Như cái thời tiền sữ mấy năm trước chặn facebook. VNPT mình tích cực qá ha ;))
Kiểu này xài fpt cho nó lành 😁
babyangelhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
đơn giản là do IP của VN ko cho vào, các bác bật VPN lên hoặc với máy tính thì đổi DNS
Mình vào lại được bình thường rồi!
bạn vào cài đặt, chọn cài đặt chung, kéo xuống dưới cùng chọn quốc tế, chọn LỊCH VÀ CHỌN PHẦN GREGORIAN là OK nha. chúc bạn vui vẽ và chúc năm mới 2012 nhiều niềm vui.
boylx
CAO CẤP
12 năm
App Store vô ầm ầm đây nè các bác,mình dùng acc itune USA ah
Mình tóm lại nguyên nhân sau: là do mạng của VNPT không cho vào, ghét quá chuyển qua sài 3G của Mobifone thử thì vô ầm ầm, giống y chan kiểu Fackbook. Thiệt là chán anh VNPT quá đi.

Hôm qua giờ vô iTunes không được tưởng do máy mới JB nên bị lỗi, ai ngờ.
Mạng vnpt dạo này chậm vãi lùa.lại chặn nv nữa ôi chán
Đổi DNS thì vào đc nhưng Mạng cùi bắp k tả nổi
Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
duy_sd9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
App Store chắc đang dỗi với người dùng sử dụng Cydia 😃
VNPT đang là đại lý bán máy iphone của apple thì sao lại chặn được chứ? Chắc là lỗi tạm thời thôi các bro! Chờ xem sao.
em cũng mới lên 5.0, định set cái ibook, nhưng không vào appstore dc, không biết thế nào
3G viettel mình vào vẫn ào ào, nhưng mang VNPT ko vào được. 3G thì ko giám down tốn tiền kinh. Ko biết tại sao lại chặn địa chỉ IP của VNPT. KO biết ADSL FPT và VIETTEL có bị ko?
3g mobi thì vào bình thường. Còn mạng vnpt mình cũng ko vào được. Face cũng vậy. Hjx ko bjk bị gì

Sent from my iPhone using Tinh tế
tuanthanh11
ĐẠI BÀNG
12 năm
không phải VNPT chặn đâu nhé. Bên VNPT đang đổi băng thông và tổng đài toàn quốc nên mạng sẽ bị chập chờn. muốn vào appstore thì hãy dạy lúc 7h sáng và mở appstore là các bạn sẽ vào đc. đến 7h30 là k vào được nữa. đến ngày 7/1/2012 là sẽ ok
info đâu đấy bạn....? :s
Theo mình nghĩ, do VNPT bị đứt cáp quang nên k vào các server nước ngoài đc, k biết có phải vậy k?
Vào Facebook, App Store không được, các trang server nước ngoài thì chậm.. Không biết VNPT đang có chính sách gì đây, cắt giảm hợp đồng mới chắc :p
Các bác tải Hotspot Shield về cài
bật lên vào như bt nhé
Cái này nó bị như kiểu face book chặn Ip Vn ý 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019