App Store của Apple không vào được.

truongtho1603
29/12/2011 11:18Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh cung vay vao bang song 3g thi ngon qua wifi thi ko vao duoc ...bo tay nha minh dung mang vnpt
scitech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã check đổi DSN của wifi sang 8.8.8.8 của google là vào appstore ok 😁
M nghĩ là VNPT có lẽ đg gặp vấn đề về server và băng thông mạng. Không chỉ riêng appstore không thôi đâu mà còn cả facebook, mediafire,...và hay thường gặp tình trạng mạng chậm hay lag lắm.
Hay cũng có thể do lỗi cáp quang trên biển nên ảnh hưởng đến tốc độ truy cập internet ra các server nước ngoài.
Mong VDC nhanh chóng khắc phục ae đỡ khỗ
mạng VNPT bị mấy hôm rồi...
may mà dùng OpenVPN IPv6 chạy như điên 😁
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Mạng viễn thông bị cắt trộm cáp 😃 các bác chửi thằng nào cắt ấy (ảnh hưởng trên diện rộng), mình hoàn toàn không vào được AppStore nên phải chỉnh DNS lại (hình như DNS server của VNPT bị ảnh hưởng luôn vì mấy trang bình thường như mediafire cũng bị rác khi vào, lúc được lúc không), tin tức nè:

http://www.tinmoi.vn/hon-1-trieu-thue-bao-di-dong-mat-lien-lac-vi-ke-gian-cat-cap-12701944.html
tin này m biết lâu rồi. Nhưng cắt là sập mạg. làm qái gì có trò mà fake ip lại vào đc bt ;)). Hoặc là bị tấn công vào sevver, hoặc là gặp trục trặc kĩ thuật sevver nên thuê tạm sever khác dẫn đến tình trạng bị chặn như trên. Có lẻ không đơn giả như bạn nghĩ vậy đâu. M nghĩ là VNPT Group có chuyện mà chẳng muốn thông báo ra công chúng thôi.
Hãy cứ chờ xem sao.
Mình cũng bị như thế , nếu dùng ip thì các bạn vào wifi > tên wifi > thay đổi dia chỉ DNS thành 8.8.8.8
Còn PC chưa thử , pc thì vao bt
Tất cả mạng VNPT ỡ iphone các bạn vào wifi đổi DNS thành 8.8.8.8, còn pc thỳ 8.8.8.8 ( dòng trên )- 8.8.4.4 ( dòng dứi )

=>>> chắc chắn sẽ vào tất cả các dịch vụ apple 100% ......................
mấy ngày nay tự nhiên khog vào dc app store hì hết, cứ loading hoài, không biết bị gì nữa
Chuẩn đổi DNS tên IP vào ầm ầm
tớ chạy cái App store trên IP4 là k thể vào được
bị mấy hôm nay rồi
Sao minh vào appstore ko dc. Các bác giúp với. Ngay cả store us
Dùng ultrasurf đó bạn.
apple nó đang nghỉ lễ mà các bác, đợi qua 7/1 đi là vào ngon
up...............
Cứ đổi DNS trên ip là chạy ầm ầm, hixhix mấy bữa nay tưởng ip bị điên chứ 🆒
bac nao biet doi dns cua wifi ko, minh chu yeu xai wifi de vao appstore
Vừa rồi có 1 tàu biển bị chìm nên đè đứt cáp quang dưới biển của VNPT rồi thì phải, mình ra Viettel vào appstore vẫn bình thường, thậm chí còn nhanh hơ mọi khi ( chắc vì 1 số không vào được)
Thằng nào cắt cáp VNPT ở cầu thị nghè đó làm mấy bữa nay mạng VNPT bị điên ^^!
van vao bt mà, có bi sao dau
hôm nay mạng VNPT đã vào được appstore như bình thường rồi nhá.hehe
hic.lại ko vào được rồi😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019