Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[App Viet - Izyoto] Phần mềm học lái xe ôtô

lentus
15/6/2010 3:50Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://www.tinhte.vn/threads/210425-KList-Tra-cuu-bai-hat-karaoke-tren-iPhone

Các bác chắc hẳn nhiều người biết KList của MobileVN cùng các phần mềm khác.

Izyoto là một phần mềm mới với thương hiệu MobileVN 😁
Bạn nào có tài khoản mua ủng hộ App Việt nhé, mong hòa vốn thôi để tái đầu tư các App chất lượng khác cho cộng đồng iPhone VN :D

Thanks
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật ra giá bán 1 USD cho phần mềm này thì quá tốt rồi. Tuy nhiên, mua qua app store thì cũng có phần bất tiện cho các bạn không có tài khoản (mua tài khoản Itunes bên ngoài thì đa số hay bị chết giữa chứng), do đó nếu bạn có phương thức thanh toán nào thuận tiện hơn thì mình nghĩ là sẽ có rất nhiều bạn ủng hộ thôi.
Đã mua ủng hộ bác.
Hy vọng các bác thường xuyên nâng nâng cấp, update để ứng dụng hoàn thiện hơn.
Một vài nhận xét cho các bác về Izyoto sau 10p sử dụng thử

- Giao diện tương đối dễ nhìn
- Chương trình đơn giản, dễ sử dụng

Khuyết điểm cần cải tiến:

1. Khi vào mục "Bộ Đề" nếu muốn xem các câu hỏi phía dưới (những câu 3xx, 4xx) thì phải kéo rất lâu.
Ở phần này nên tạo thêm chức năng dạng "Go to đến câu hỏi xxx" hoặc "Go to đến nhóm câu hỏi ABC" để người dùng di chuyển cho nhanh

2. Ở mục Biển báo nên tạo thêm chức năng dạng "Go to đến nhóm biển báo ABC" để di chuyển nhanh hơn.

3. Khi làm bài thi hoặc xem bộ đề thì nên đổi màu highlight của đáp án đúng - sai thành màu khác dễ nhìn hơn.
Hiện nay đang dùng hai màu xanh đậm - xanh nhạt rất khó phân biệt.
Mặc định là màu xanh nhạt, người dùng chọn đáp án nào thì đáp án đó chuyển thành xanh đậm.
Các bác nên sử dụng symbol khác (ví dụ như khi chọn đáp án này thì đổi màu và thay đổi hình dạng của đáp án đó) để người dùng dễ nhận ra.

4. Nếu đang làm bài thi giữa chừng mà muốn kết thúc thì bắt buộc phải di chuyển đến câu 30 mới có nút để kết thúc. Thao tác này cũng rất phức tạp và không thuận tiện.

Nên tạo thêm chức năng để cho phép người dùng có thể kết thúc bài thi giữa chừng bất cứ khi nào họ muốn và xem được kết quả ngay.

5. Chương trình có vẻ chưa thật sự ổn định. Khi đang xem lại kết quả thi trắc nghiệm thì thỉnh thoảng lại bị đá văng về màn hình Homescreen của ứng dụng.

Vài góp ý, hy vọng rằng các bác tiếp thu và cải tiến.
Sau một thời gian sử dụng thì bx nhà em có mấy cái phàn nàn:

- Các câu hỏi trong phần mềm có nhiều sai sót so với ngân hàng câu hỏi của bộ quy định. Cái này chắc là do sai sót nhập liệu

- Bác nên tạo ra sẵn 15-20 đề thi được tổ hợp từ cả 405 câu của bộ đề và cho phép người dùng chọn một trong các đề này (nếu như không muốn chọn đề tạo ngẫu nhiên). Có nghĩa là nếu làm hết 15-20 đề thì này thì chắc chắn sẽ làm hết cả 405 câu hỏi.
Tình hình là vợ em làm rất nhiều đề thi mà có những câu hỏi không bao giờ thấy xuất hiện cả. 😃

Mong các bác tiếp thu và phản hồi.
Chúc vui.

BZ
Thanks bác chủ top đã post. E đang dùng và thấy rất bổ ich và dễ hiểu. Nhưng hy vọng version sau sẽ có thêm chức năng tìm kiếm..Chứ trong 1 loạt câu hỏi mà cứ kéo rê lên xuống cả phút vừa mất thời gian lại mỏi mắt. E có ý kiến như thế này có được không nha bác chủ:
Thay vì trong bộ đề có 405 câu hỏi thì bác làm thêm mục tìm kiếm câu hỏi số 1 cho tới câu 405 được không bác. Chứ ví dụ hôm nay đọc xong câu hỏi 300, rồi mai lại kéo mỏi tay tới câu hỏi đó thì thấy không tiện. Thanks bác.
Thanks comments của các bạn.

@badzeus69:
1) OK cho phần chuyển đến câu hỏi số xxx, còn phần chuyển đến nhóm câu hỏi đã có ở tab bar phía trên
2) Đã có ở thanh tab bar phía trên
3) OK
4) Hmm, tại sao bạn lại muốn kết thúc bài thi dù chưa làm hết? Bọn mình không nghĩ có trường hợp đó nên không đưa tính năng này vào. Anyway, tạm thời bạn có thể ấn nút List (góc trên bên phải) để scroll nhanh xuống câu 30.
5) Có lẽ tại vấn đề memory, bạn restart iPhone để làm sạch bộ nhớ thì chạy sẽ ổn định hơn. Mình test trên 3GS không vấn đề gì.

@xautraiconngheo: OK
Tình hình thì đây là App của Việt Nam cũng thuộc loại hay trên AppStore cho AE sử dụng Iphone và muốn thi lấy bằng lái xe oto, tuy nhiên không phải AE nào cũng có Account để mua ứng dụng này từ AppStore mặc dù là rất rẻ và chấp nhận được. Vì thế mình đã Cr@ck phần mềm này và dự định post lên cho các bạn nhưng còn phân vân không biết phản ứng của AE ntn về việc này, nếu nhận được đa số ủng hộ thì mình sẽ post lên cho AE cùng xài, còn không thì mình đành xin lỗi AE vậy....!
Nếu bạn nào muốn mua mà không có tài khoản trên appstore, các bạn có thể PM cho mình. mình sẽ bán trực tiếp cho các bạn với giá 15k.
Mình không có tài khoản trên iTunes nên rất ủng hộ hình thức này !
mptu
TÍCH CỰC
14 năm
Chuyện này chỉ là sớm muộn thôi mà bác, không phải bác thì cũng sẽ có trên apptrackr nay mai! Bằng thì tớ lấy rồi nhưng đôi khi cũng thấy cần vì đọc lại cũng tốt nên không phải ai chưa lấy bằng mới cần.
Bác nói đúng. Thi xong chừng 2-3 tháng là quên luật ngay. Có soft này hỗ trợ cũng giúp tra cứu được luật GT khi cần thiết.
Đang ngồi chờ version mới của các bác với các thay đổi như trên.
Bạn gái nhà em tối qua sau khi sử dụng cũng phàn nàn giống các khuyết điểm mà em đã nêu.
Hi hi, bạn quên bản chất dân mình rồi, đa số acc trên iTunes đều là tải khoản kiểu bỏ 100k đc 100$ nên $1 của bạn chỉ tương đương với 1k (tiền túi) thôi bõ bèn gì, vì vậy nếu kết app này hay quý bạn thì khách hàng có thể trả bạn cao hơn thế, giả sử bạn bán đến $10 thì cũng vui lòng (mất có 10k), chứ trả bạn tiền mặt 15k thì có khi lại khó khăn đấy 😃
Mình thấy cách bán hàng của bạn nhã nhặn nên có thể có nhiều người sẵn sàng mua vì tâm lý dù gì thì đều muốn giúp đỡ các nhà lập trình trong nước, bạn có thể tăng lên thành $2-$3 để nhanh chóng hạnh phúc và có cảm hứng làm phần mềm khác giúp ích cho XH vì những người có acc có tiền trong đó chả tiếc đâu, còn dù bạn có bán $0.1 thì người ko có acc cũng sẽ tìm file crk thôi mặc dầu họ muốn mua nhưng ko dễ dàng.
Mình thấy app này rất tuyệt đấy, nếu version sau nâng cấp như badzeus69 gợi ý và có thêm luật cho xe máy thì mình tin sẽ là app hot cho mọi người, dùng để cãi lý với CSGT rất tốt, giá $3.80 sẽ rất đẹp ($3.9x có cảm giác là $4 rồi sẽ bị coi là cao).
Vài dòng mạo muội, rất muốn các phần mềm VN càng ngày càng hoàn thiện và cần thiết cho mọi người dùng đt.

giacomini
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phần mềm này rất hay, nhưng trong phần luật còn thiếu phần Tìm Kiếm để khi cần mình có thể tìm cho nhanh chóng, chẳng lẽ phải đọc từ đầu đến đuôi sao? mong bảng updata sẽ có.

PS: Phần mềm rất rẽ và hay nên các bạn ủng hộ, đừng cr làm gì để tác giả còn có động lực phát triển tiếp. Vã lại đã có hình thức bán trực tiếp rồi đó, vì nếu không có bán trực tiếp mà các bạn cần dùng thì mới nên sử dụng cr. Còn có rồi thì nên ủng hộ các bạn nhé.
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không muốn bị CRCK thì đừng đưa lên Tinhte. Chả khác nào ăn mặc hở hang rồi lại cấm nhìn 😁 .
Đồng ý là không nên ..... để phát huy tinh thần App Việt.
Nhưng có lẽ các bác đừng hi vọng 1 sớm 1 chiều. App Việt bây giờ đang hiếm, không ..... thì chả có gì để làm.
Mà nếu mua bằng TK rẻ liệu có vấn đề gì không, Apple có thanh toán cho các bác kô.
Tại sao chưa thấy ai có ý định Việt hóa app Iphone nhỉ
theanh1402
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn cãi nhau làm gì . Thuốc đây chữa bệnh đi 😃
Hiz mới lấy bằng xong thì mới biết có phần mền này
giacomini
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phần nềm mới có thôi mà bạn hihii. Mình cũng có bằng rồi, nhưng cài vào cho bà xã học để BX khoái cho mình mua IP 4, tặng lại BX cái 3GS này hehee
Không có xe hơi và cũng chưa có ý định thi bằng nhưng vẫn mua ủng hộ Developers của việt nam chúng ta.:playfull:
besusu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nói thật với anh em, ai đang sài Iphone hay Ipad mà không sắm được 1 cai acc itune khoảng 3-500$ (khoảng 2-300k vnd) thì nên bán máy về sài nokia đi, developer Việt Nam viết ra phần mềm để phục vụ cộng đồng Iphone Việt với giá có 0,99$ mà có mấy bác cứ đòi hack với thuốc. Nản
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Chờ phần mềm này lâu lắm rồi. Thanks and spam!
thank pác nhiu nha một phần mềm rất hay !
leo007
ĐẠI BÀNG
14 năm
Uổng quá, giá mà mình biết trước mấy ngày. Tuy nhiên đây là phần mềm hay, các bạn nên mua ủng hộ tin học nước nhà. Tôi nghĩ tác giả nên có cách bán hàng dễ dàng hơn, hiện nay nhược điểm chủ yếu là thanh toán, nếu thanh toán dễ dàng thì rất nhiều người không tiếc vài chục ngàn như vậy.
Ko có site để bán hàng sao?
Mua trên Apple Store thì chịu chết, dù rất muốn nhưng k thể thanh toán dc, hàng VN mà người VN ko dc sài 😔

Thôi thì sài đỡ phần mềm trên laptop vậy
binv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá tuyệt mình đang sửa soạn thi đúng là bùa độ mạng thank bác kimsua đã thuốc ,sorry bác chủ thớt do mình không có đồng nào trên itune nên đã không ủng hộ được bác mong bác thông cảm thank bác nhiều.
Phần mềm hay vãi chưởng. Thật là có ích vì mình cũng đang chuẩn bị thi bằng lái oto
alex0511
ĐẠI BÀNG
14 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019