Apple bán ra được 1,1 triệu MacBook Air trong quý IV/2010

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Đánh giá' bắt đầu bởi Didu, 7/3/11.

1. thipm2020

thipm2020 Thành viên

Chưa sài Mac bao giờ, chắc là thít lắm, tạm hài lòng với em hiện tại.
  2. thipm2020

thipm2020 Thành viên

1,1 triệu máy trong một quý, kinh thiệt!
  3. congiongchieu

congiongchieu Thành viên

kinh nhở............................
  4. RHINO_BOY

RHINO_BOY Thành viên

em này mỏng như cuốn sổ tay, nhìn sang phết
  5. trongvongbankinh

trongvongbankinh Thành viên

cái này chỉ là số liệu của nhà nghiên cứu Ming-Chi Kuo thôi, không phải số thực tế mà hãng công bố, nếu bán được nhiều thế thì steve job đã khoe ầm lên trong sự kiện vừa rồi
  6. khanh1712

khanh1712 Thành viên

Doanh số đáng nể thật, MTXT của apple là niềm mơ ước của nhiều người ( trong đó có tôi ) :) !
  7. theghostbaby

theghostbaby Thành viên

mấy chị em phụ nữ thích Macbook air lắm.
    màu trắng tinh khiết , mỏng nhẹ tiện lợi cho di chuyển
  8. yangho

yangho Thành viên

Apple là công ty đại chúng công bố thông tin không đúng làm thiệt hại cổ động (lũng đoạn giá cổ phiếu) thì bị phạt rất nặng + nếu có tư lợi thì CEO đi tù - luật chứng khoán Mỹ rất nghiêm không nhãm như vietnam - điểm hình là CEO của NorthTel đi tù vì tội lỗ khai lãi - quan trọng là cổ động không tin tưởng nữa từ 1 công ty đứng đầu (trên Cisco) bây giờ phá sản.
  9. nvthanglong

nvthanglong Thành viên

Ổ cứng Macbook Air là flash memory nên nhanh lắm, test thử với em Mac Pro thấy còn nhanh hơn Mac Pro nữa
  10. chiase83

chiase83 Thành viên

Ghen với Apple đây mà. Apple công bố thông tin như trên không chỉ để "lèo" đối thủ mà còn báo cáo kết quả kinh doanh cho cổ đông. Nên không có chuyện "bịa" được đâu nhé! Phạt chết đấy. Héhe...
  11. khoadyn

khoadyn Thành viên

thật tự hào là 1 trong 1,1tr :p, đúng là xài MacAir rất là thích, mọi thứ đều chuẩn, chưa thấy lỗi gì đáng phàn nàn
  12. ducpham82

ducpham82 Thành viên

Bác nhầm, để có được cái dáng vẻ đó Apple đã phải hi sinh rất nhiều thứ, như Air đời đầu chỉ có 1 cổng USB là đủ hiểu rồi. Và nó còn đặt hàng Intel là cho nó con CPU với kích thước nhỏ hơn mức bình thường để gắn vào mấy con Air ...( cái này bác google thì rõ ). Bác nói thì rất đơn giản chỉ là "VẠT" con MBP cho nó mỏng đi nhưng quan trọng là làm sao để nhét tất cả các thứ khác vào sau khi đã "VẠT". Cái máy chứ ko phải khúc cây đâu mà muốn vạt là vạt.

Con Air 13" vẫn có Led Backlit Keyboard bác à, chỉ có con 11 là không thôi, có lẽ vì Apple ko thể nhét vào được chứ ko phải là họ muốn bỏ!
    replay767 thích nội dung này.
  13. replay767

replay767 Thành viên

Để gọi là đột phá,mình chỉ công nhận ở đời thứ nhất của MacBook Air. Đúng,để có được một chiếc máy mỏng như vậy,Apple đã phải hi sinh nhiều thứ,nhưng chỉ là ở đời đầu tiên. Sang đời thứ 2,MacBook Air được tăng cường các cổng kết nối và đầy đủ như trên MacBook Pro 13" 2010: 2 cổng USB,khe đọc SD... Duy chỉ có ổ DVD vẫn ko xuất hiện mà thôi nhưng thực ra,ở thời đại ngày nay,khi mà tất cả dữ liệu được lưu trữ trên Internet,ổ DVD cũng ko phải là một thiếu sót đáng tiếc (ít nhất là với mình,dùng MacBook Pro 3 năm nhưng mới dùng ổ DVD 1,2 lần). Còn vấn đề CPU,SSD...để tích hợp vào một chiếc máy nhỏ và mỏng như vậy,mình nghĩ chẳng có gì là khó khăn với MacBook Air 2010 khi Apple đã làm được với MacBook Air đời đầu tiên. Cuối cùng,mình cũng chỉ muốn nói,để có MacBook Air 2011,các kĩ sư của Apple đã ko phải đau đầu trong thiết kế. Họ đã dựa vào thiết kế của MacBook Pro để làm nên MacBook Air (nghe giống triết lý thiết kế xe hơi của Audi,1 thiết kế 3 dòng xe.)
    Đính chính với bạn là MacBook Air 2010 13" cũng không có đèn bàn phím chứ không riêng gì bản 11".
  14. t2k

t2k Thành viên

hôm bữa thằng bạn lụm dc con macbook air 11" có 450$, quá ngon lun, mình cầm thử thấy rất thích, nhu cầu hàng ngày xài nó cũng đủ, máy mạnh cũng ko làm gì, giờ cấu hình máy tính là dư xài hàng ngày lắm rồi, chỉ cần đẹp, sang, nhẹ là dc, Macbook air đã làm dc điều đó ^^
  15. IPHONE2007

IPHONE2007 Thành viên

minh bo ket voi e nay lem............................!