Apple bị cáo buộc lừa dối khách hàng iPad 4G tại Úc, đồng ý hoàn tiền mua

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi TDNC, 28/3/12. Trả lời: 167, Xem: 23073.

1. harrypham89

harrypham89 Thành viên

casnfng sửa càng sai , Mbps cha nội, nó co1 nghĩa megabit per second . cần chi /s

2. harrypham89

harrypham89 Thành viên

ight, mình live chat với nhân viên apple trên apple.com hoài . họ trả lời giúp rất nhiệt tình, điện thoại nữa . mấy bạn này sống ở VN nên cứ nghĩ thế giới đều như vậy, mới sang Mỹ tôi tưởng đang sống ở thế giới khác, như từ đáy lên đỉnh của nền văn minh vậy

3. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

cái suy nghĩ này do tâm lý chung ko ra nc ngoài nên vậy bác àk,mình cũng đag sống ở hàn thấy nó khác biệt với việt nam nhìu quá nói riêng về vấn đề bán hàng này thôi ( vấn đề khác ngoài phạm trù)

4. harrypham89

harrypham89 Thành viên

bên VN, bán hàng thì lừa gạt tráo đổi hàng kém chất lượng, gạt khách hàng, bán xong thì đứt đoạn,pháp luật bên Vn thi không đủ bảo vệ, có tiền lo lót là xong. bên các nươc phát triển làm vậy đồng nghĩa phá sản dẹp tiệm, đền bù thậm chí tù mọt gông . ở VN có tiền giàu cũng không sướng bằng có tiền ở cã nươc khac,... chỉ nói về mua bán hàng thôi đó, ko nói những vấn đề khác, còn sốc hơn khi biết nước VN mình ở vị trí nào của nền văn minh nhân loại hiện nay. đừng nghe báo chí TV trong nước tuyên truyền tự cao, không được như vậy đâu

5. Diehard_113

Diehard_113 Thành viên

Nhầm hàng nha, đang thử nghiệm 2600Mhz

6. kiemma0305

kiemma0305 Thành viên

VN mình ko biết bao h mới có dc kiểu hậu mãi tốt như vậy.

7. devil

devil Thành viên

Cái này nếu ở VN thì khi trả phải kaasy lại số CMND,chứ ko nhìu anh lợi dụng trả lại sau đó mua cái mới lấm kakaka,nhất là thời điểm này giá iPad New rẻ hơn mới ra rất nhìu.

8. harrypham89

harrypham89 Thành viên

nói không suy nghĩ, giá ở uc chính gốc không xach tay, trước bao nhiêu giờ cũng bao nhiêu . mà nếu trong trường hợp ở VN đi thì nó bán hính thưc gia nhiêu đóc giờ cung vậy, lúc đó cần gì xach tay,cửa hàng bán lẻ , vào apple store mua cho xong . nói không suy nghĩ kỹ càng, mâu thuẫn tùm lum

9. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

nhầm tiếp 2500Mhz nha

10. devil

devil Thành viên

Hay quá.....bạn đi nước ngoài lần nào chưa?hàng mới ra thì dân nó cũng ko có máy xài mà phải ra ngoài mua lại như VN thôi nha bạn.Và mình cũng nói rõ là VN chứ ko phải nước ngoài.

11. harrypham89

harrypham89 Thành viên

Mình ở Mỹ. bạn nói dân úc đi mau máy ở ngoài hà. không biết là ngáy 16/3 Ipad 3 được bán , Uc là quốc gia đầu tiên bán Ipad vì múi giờ đi trước, trước cả nhật, sing, hongkong, anh.. và cả Mỹ . và bạn chả hiểu , bạn nói nếu VN là úc thì mọi người sẽ trả lại để mua cái mới giá rẻ hơn trươc hà . nếu trong trường hợp đó thi ở Vn cần gì hàng xach tay, có apple store chính thưc như bên úc, giá không thay đổi.... nên làm gì có vụ chênh lêch trươc sau . nhung mình mua trên apple.com hồi 7/3 nè. giờ nếu mua cái khác vẫn giá cũ . không biết bạ học toán thế nào, chứ toàn nói thiếu logic

kasaudepyai thích nội dung này.
  12. linhshađọa

linhshađọa Thành viên

việt nam mà dính vụ tương tự ntn có được hoàn tiền ko nhỉ ???

13. batai

batai Thành viên

hội bảo vệ ng tiêu dùng phải thế chứ, ai như ổng VN mình, sống chết mặc bay

mà bên đó Apple trả lại tiền ngay, nếu IPhone bị như thế thì chắc gì VIna, Viettel trả lại tiền :D

14. hyunlove

hyunlove Thành viên

nước ngoài sướng cái là người dân có tiếng nói, VN thì thuế ngày càng nhiều nhưng càng mất đi quyền lợi :cool:

15. hien80

hien80 Thành viên

Đúng là xứ bọn giãy chết sướng thật , đã vậy còn vát mặt xin bọn giãy chết công nhận là nền kinh tế thị trường ..... ôi cái xứ thiên đường :(

16. SystemErorr

SystemErorr Thành viên

Bên Úc thì người ta làm lùm xùm zậy đó còn Việt Nam thì bàn chi cho mệt. Mà có bàn cũng chẳng có giải quyết đâu.

17. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Đấy là bạn còn phải đợi 2 ngày đấy. Bình thường lỗi về phần cứng mà máy đang còn trong thời gian bảo hành thì chắc chắn được đổi máy mới ngay lập tức,ko có chuyện "sửa" đâu. Mình nghĩ là bên Viettel phải báo lỗi rồi đợi APple trả lời thôi. Mình dùng 4S, hôm qua mang ra store đổi 1 con mới (lý do gì thì...:"> bí mật), sau khi mang về phát hiện màn hình bị ám vàng, ko biết có phải do lớp keo dính chưa khô hẳn như lời đồn ko nhưng hôm nay vẫn ngứa tay đem ra store đổi tiếp; nhân viên rút đt của họ ra (iPhone 4) để so sánh, và cảm thấy đúng thế thật ngay lập tức đề nghị đổi mới cho mình. Trong 2 ngày được đổi 2 cái đt mới dễ như ăn kẹo. Cơ chế bảo hành quá hoàn hảo. Ra đến nơi, báo cho nhân viên là mình có lịch hẹn (đặt lịch trên web) vào giờ này giờ này...ngồi đợi chút là được kĩ thuật viên đến làm việc luôn. Rất chuyên nghiệp.

18. devil

devil Thành viên

Mình ko phải vào đây để cải với bạn,máy bạn ở nước ngoài ko đủ hàng và bị thương lái mua hết,người đân ra cửa hàng ở ngoài mua là chuyện bình thường.Qua HK mua thử cái iPhone hay iPad thử xem có hàng ko nhé.Riêng Úc mình chưa qua mình không biết thế nào,nhưng mình chỉ nói vidu chuyện xảy ra ở VN,ở VN Apple đã bán iPad từ hồi iPad 1 rồi nha bạn.Tuy Apple bán ở VN nhưng hàng chính hãng rất ít người mua và cũng rất ít hàng,nếu Apple cho đổi ở VN thì có phải dân đỗ nhau đi đổi không?

19. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Bạn ơi, hôm nọ mình đọc bài trên Business Insider nói về mấy tricks khi đem đồ đi bh tại Apple Store, có nói là bạn vẫn được bảo hành trong vòng 45 ngày sau ngày hết hạn. :D.

20. finalmagic

finalmagic Thành viên

Đùa à, =)) đang xài cái wifi 3G optus thay internet ở nhà đây, down mediafire cứ gọi là 600-700KB nhé. :D

Ở úc này hết hàng bác mua được ở ngoài là ở đâu thế chỉ e với bác. Những thằng có bán đều thuộc các store lớn Harvery Norman, Dicksmith, JB-Hifi, Testra, Optus, etc. Những thằng đó mà không có thì chỉ có nước lên eBay mà mua nhé. Mà những store lớn thì giá cả chênh với Apple chỉ 2-3 đồng bọ thôi, chẳng đáng để mà mất công mua đi trả lại như bác nói nhé :cool: (mà đôi khi bên ngoài còn rẻ hơn Apple: mua ipod touch tặng gift itunes $20 hay mua macbook air tặng ipod touch:p ). Không nên chỉ nhìn vào các nước châu Á chúng ta rồi lại suy ra toàn thế giới nó như thế, khập khiễng lắm.