Apple giới thiệu iPhone 5: màn hình 4" Retina, 4G LTE, CPU Apple A6

Didu
12/9/2012 17:13Phản hồi: 3.569
3.569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudd
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có NFC nhỉ
Mình dự là iP5 về VN ko mấy sốt giá
Vì 21/9 ở SIng và HongKong cũng bán cũng với Mỹ.
Nguồn hàng hứa hẹn sẽ dồi dào, ko lo bị làm giá
với lại ip5 ko quá hot

Hi vọng là ko ai mua để nó ko bị làm giá cho mình còn xúc
thích mấy em mình dây chân dài
monkeyit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieudd Về việt nam thì đ/c nhét sim nào vào dùng thế đ/c? ;))

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
edis.smtv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieudd còn sim nữa bác ạ
@hieudd Hiện tại nếu đúng IP5 không tương thích với chuẩn sim cũ thì chắc chắn một điều rằng IP5 sẽ là cục chặn giấy 1 thời gian, Vì cái này cần nhà mạng cập nhật chứ không phải dân tình cập nhật, Do đó nếu có sốt cũng không như ngày IP4 😁
duongpa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chim Cú thua SJ nhiều quá 😔
Hình như đêm nay ifan đi ngủ sớm hết hay sao ấy.hahahaha. Này thì thiết kế số 1 này, này thì vị trí số 1 này.Các tình yêu hôm nay không có dịp tâng bốc nữa nhỉ.Lại chuẩn bị tiền mua cái iphone 4 kéo dài đi các tình yêu.
@calvin68 like chú 1 cái
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@calvin68 thích ip chỗ đó, kg chỉ có fan ip quan tâm mà nó còn làm cho những fan khác dù kg thích vẫn thích quan tâm và theo dõi 😃
@calvin68 Mời bạn biến khỏi room của ifan nhé, không thích thì lặng lẽ mà bước đừng ý kiến ý cò gây cãi nhau trên diễn đàn. PS: NFC ở vn có dùng đc chưa mà các bác ca thán thế... Không thấy đang báo lỗi bảo mật ầm ầm kia à...
@calvin68 lại là Fan của thằng nào ấy nhỉ ? không thích thì vào đây cm làm gì ấy nhỉ. Mỗi người có 1 cách chọn riêng, tại sao cứ phải khích bát nhau nhỉ ?😁 chưa chắc con đt bạn đang xài được 100% người bạn gặp khen nó là đẹp như bạn khen nó đâu nhé 🆒
@calvin68 =))
tinhte vào chậm quá đi mất,chẳng được xem cái ảnh nào của ip5 nhỉ ?
@hahahaasd xem tường thuật bên engadged.com phải nói là phê, vừa có hình ảnh và nội dung cập nhật theo thời gian thực. k lag k dis . còn tinhte thì k coi đc cái gì cả :mad:
Bà con antiApple chuẩn bị ném đá nhá!

Tui chỉ cần con chip và đồ họa mạnh hơn gấp đôi thui. LTE có ngon nhưng ở VN đúng là pó tay. Nhưng đuợc cái pin nó vẫn giữ nguyên như thằng iphone 4. So với mấy anh kia pin toàn là số lượng khủng 2000 3000 gì gì đó thì con này pin yếu hơn nhưng sống tốt hơn.

Nhưng với những gì Apple giới thiệu thì iphone 5 vẫn sẽ là best seller smartphone cho coi. He he!
thất vọng quá... chắc 2 tháng nữa mua note2 quá...cho hỏi bên android chức năng gọi kiu videocall giống facetime k ạ? hay là xài loại nào tốt...
@luczech chài, android cái nào có camera trước vào RAM 512mb trở lên đều xài skype chơi videocall miễn phí bạn ah
@luczech qua mục Android mà hỏi về Android nhé bạn 😁. Hỏi câu nghe thừa quá
o0Akassi0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soldier_1991 Facetime là tính năng độc quyền trên idevice nghe cha, nó dùng để thực hiện cuộc gọi hình ảnh trên 2 idevice với nhau dùng thông qua wifi và chuẩn bị thực hiện dc trên 3G khi update lên IOS 6.
Còn chuyện gọi cuộc gọi hình thì có rất nhiều app và ứng dụng khác nhau. trả phí hay thu phí,, 3G hay wifi thì quyền quyết định nằm trong tay cậu.
Lên gg sớt cho đở mất công cmt nhé.
các pác SAMSUNG chịu khó xem tình hình đã
chưa j nói như đúng rồi
vụ 4S các pác phun như mưa . rồi hoắc mồm chưa sợ à
@badboy_110690 bác này ở ninh thuận à 😃
Đột biến tiết lộ từ từ ;))
chờ đợi là hạnh phúc 😃 ! ty với apple vẫn là bất diệt vs các tín đồ quả táo cắn dở các bác nhỏ 😃
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy là lý thuyết về kích thước lý tưởng 3.5'' của Iphone đã bị chính Apple phá vỡ :p
@killer031 bạn không đọc hay không biết vậy apple chưa bao giờ nói về 3,5 gì cả mà chỉ là các trang mạng công nghệ và trong buổi giời thiệu hôm qua thì theo apple với độ rộng của máy được giữ nguyên thì mọi người vẫn có thể sử dụng bằng một tay
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenmanh1994 http://www.tinhte.vn/threads/1305355/
@killer031 Người VN thì thường nói là :"Tự vả vào mồm" , cơ mà thấy apple nó làm điều này hơi nhiều , ít nhất là ko dưới 1 lần ;)
@bonbonpi =))
Tất cả đều ổn ngoại trừ màn hình. Độ phân giải 720*1280 thì sẽ tròn trịa hơn và xem video sướng hơn. Hơi tiếc vì điều này
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lần đầu tiên k thấy bất ngờ khi Apple giới thiệu sản phẩm mới vì nó y hệt như lời đồn. Hxhx. Nhưng cũng may có con Ipod TOuch mới đẹp phết các bác ạ.
Đại Gia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 5 phút đầu họp báo đã có thể tóm tắt như sau.
Dài hơn, mỏng hơn, pin lâu hơn, màn hình tăng mầu sắc , thêm ổ nối sạc nhanh , Facetime 720p, Chụp ảnh chuẩn fullHD, Hình thức nguyên mẫu Iphone 5 đúng như ảnh tinh tế đã từng đăng các mục " rò rỉ " , "tin đồn", Mất Youtube, và Google map.
nhan151090
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Đại Gia nói chính xác đi bạn, 5p đầu chỉ nói về những con số thôi.
kenji.pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có gì mới, thất vọng.
p.s: Apple chuẩn bị bị SamSung kiên rồi đây! 😁
d7293
CAO CẤP
12 năm
@kenji.pro trong ngày hôm nay thôi bác nhỉ?😃

Chào buổi sáng - iP5 với kiểu dáng đã nhàm chán.
@nhokrom9x Dell hiểu có suy nghĩ hay k nữa. Khựa nó chỉ giỏi ếch nhais thôi. Nó mà dám kiện thì chặt đầu tôi cho bác đá bóng nhá.
Có phải nó dám nói là dám làm đâu. Chỉ là PR thôi.
Dễ thấy nhất: (cũng là lý do củ chuối và đơn giản nhất tôi nghĩ ra) IP5 giống IP4, 4S đến 80%.
-> cái thằng khựa nó cũng lấy cảm hứng từ 4.
Thứ 2: sau cái vụ kiện kiểu dáng vs Samsung mà Apple nó không đăng ký độc quyền kiểu dáng CN cho IP5 này trước cả năm thì chắc Apple toàn bại não. Khựa có khả năng trình ra giấy tờ đó thì thôi, kiện mà kiếm cơm.
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
@thanh_nhan cái thằng Gâuphone (goophone) i5 bựa của khựa đó ngon kiện apple thử 😁 để xem apple làm gì với nó,nhìn con gâuphone 4gs là bựa không chịu nổi rồi :| chiêu PR của khựa thôi,nhờ vậy mà anti cuồng thấy sướng run người :D
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenji.pro Bác nói thế nào ý. thiết kế " Đẹeep " thế còn gì . Dài như cái bơm.keke. Cứ tưởng sau khi ra mắt Iphone mới, được phát biểu câu " hóa ra chỉ là tin đồn ". Nhưng hóa ra lại là tin thật. hihi. Tưởng thế Lào. hóa ra lại là Campuchia. kuku
Feenix909
TÍCH CỰC
12 năm
Hồi iPhone 4S ra mắt cũng bị chê đủ kiểu, thất vọng abcxyz... xong rồi vẫn cháy hàng 😁
Con ip5 này rồi kiểu gì cũng thế cho xem.
@Feenix909 hoi day con ip4s co siri vs chip A5 loi kep vs man hinh retina nen no moi sot. bg con nay khong noi bat nua rui
Đẹp quá, thích cái kiểu dài dài vậy! Mà đến tận 19/9 mới ra iOs 6! Vậy thì con 4s đang dùng phải chờ thêm 1 tuần nữa rồi! Hi vọng iOs 6 sẽ cải thiện được vấn đề pin 😃
@-KhangThien- pin sẽ hết nhanh hơn nhá 😃)
Nems31
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi đi kiện các hãng về 1 loạt thiết kế - nên để tránh bị trả đũa ip 5 nhìn vẫn kô khác mấy ip 4/4S nhỉ 😁
Kể cả iPad, có "New" mấy đâu ;))
RVHT
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng Apple sẽ không bị hãng gì gì đó bên khựa kiện. 😁
@RVHT Trung Quốc nó thấy rò rỉ nhiều nó đăng ký mẫu như vậy rồi bựa chưa? còn SS vs HTC cảnh báo trước vì nó nắm hầu hết các bằng 4G quan trọng, kiện to ấy chứ, thắng đc 1 lần chứ thắng mãi dc à, cấm bán lại khổ:D
Xấu thật, chị chim cúc bị lộ hết hàng rồi, thất vọng thật, nhưng rồi doanh số vẫn cứ cao thôi. Hi vong iphone 5S sẽ ko bị lộ hàng như thế này
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có gì hot lắm . Kết đc mỗi khoản màn hình với cấu hình đc nâng cấp . Camera ngon phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019