Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple kiện Samsung với Galaxy Nexus, mục tiêu thực là Google Android 4

cuhiep
12/2/2012 16:38Phản hồi: 369
369 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc chủ đề này này, tuy chỉ là ai copy về tt nhưng cứ đọc xem.
Biết đâu, sau này app lờ lại đăng kí bản quyền chiếm dụng làm của riêng nhể. Ngờ lắm

http://www.tinhte.vn/showthread.php?t=1079547

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Cảm giác như apple bây giờ sáng tạo cái mới khó khăn quá nhỉ, khi mình chạy không nổi nữa thì tìm cách níu chân đối thủ là 1 phương thức cho thấy cuộc chạy đua có lẽ đã aaffn đến đích
mấy bác anti-apple kinh quá, khi nào tạo ra một cái gì mới rồi bị nhái lên nhái xuống thì mới biết, công sức mình làm 10 năm bị nó ăn cắp trong 1 ngày. Xem android lúc mới ra khác bây giờ thế nào, iphone bị nhái cả đống macbook air thì có ultrabook rồi ipad thì có gtab, xoom. Apple giờ rất để tâm cái đó rồi, ipad giờ vẫn là vô đối vì apple đã ra là .... gặm sạch thị trường, còn iphone thì mở ra cả cdma rồi, android trước đây gặm sạch cái cdma ở mĩ và hàn bây giờ bắt đầu ..... rồi.

p.s apple trước share mac os và kết quả ai cũng biết nên nó kiện là phải thôi, mỗi chuyện ở những vị trí khác nhau sẽ đứng ở vị trí khác nhau. Nếu anh em đứng trên vị trí của apple thì làm thế nào cho phải tùy ace :p. Cái ra sau luôn dựa trên cái đi trước nên tót hơn mà ko mất công sáng tạo, nên apple ko kiện thì toi đó là ý kiến của mình. Để androdi sống tốt cho người tiêu dùng nhưng apple sẽ tự đâm dao vào mình
Có nhiều ý đúng. Một ifan với cái đầu lạnh. Hehe.
Cái đi sau có lợi là có thể dựa vào cái đi trước để biết được xu hướng và trào lưu ntd đang thích cái gì.
Cụ thể vài vd là màn đt cảm ứng, dàn trang app theo hàng và cột, giao diện kiểu vuốt ngang sang trang.....nhiều nhiều thứ mà Appl xung phong hoặc sáng tạo ra......ăn khách ngay lập tức.

Nhưng ko vì thế mà ko cho các hãng khác dựa vào...chả lẽ bắt mấy ông thiết kế các hãng, mà nhất là ss đi tẩy não vì đã trót nhìn thấy cái ip?
Bài hát hay thơ ca cũng thế, nhiều nghệ sỹ tự họ nói ra cí chịu ảnh hưởng khi sáng tác mà.
Phát triển bao giờ cũng có tính kế thừa và loại bỏ...nhưng theo tôi là Appl ko muốn ai học hỏi nó mà vượt qua nó cả, sẵn sàng gây sức ép bằng kiện cấm bán thay vì kiện đòi tiền. Vấn đề học hỏi và sd của nhau giòm cả trái phép và kí kết thì hãng nào cũng có cả.
Nếu Appl với tư cách người tiên phong (trong một số trào lưu ) mà chơi đẹp thì lại được ghi công , chứ ko thì cũng chả giá trị gì.
Nếu như Edison cấm ko cho người ta sd bóng đèn thì thà ông ấy đừng nghĩ ra còn hơn, nhân loại sẽ có người khác phát minh ra dù muộn hơn-nhưng phục vụ cộng đồng

Cái thanh thông báo của ios thì lấy ở đâu? Nhận diện số điện thoại hay địa chỉ web nữa.táo nghĩ ra chắc? Táo chỉ làm ra sản phẩm của mình 1 cách tuyệt vời thôi (có thể là tốt nhất nhưng không phải hoàn hảo).hãy tỉnh lại đi
có mỗi cái thanh thông báo ios mà bác phán như apple vi phạm ghê lắm ấy, android ăn cả cái hệ điều hành, gtab các thứ ăn theo rồi bao nhiêu giao diện màn hình chuẩn bla bla thì các bác im như thóc bảo nó là ... ko có gì.....

p.s người đi trước tốn rất nhiều tiền và nguy cơ ko thành công thì công ty bị một đòn mạnh là rất lớn, có ai dám như apple ra iphone rồi ipad đâu, mới ra mọi người nói là điên rồi tất cả chạy theo đó thôi. XIn hỏi thằng android mà ko ra đời thì cái giao diện thanh thông báo có ra đời được ko, đó thì là bước tiến của công nghệ nhưng androdi thành công kèm theo các hãng bỏ hàng núi tiền đầu tư nghiên cứu như apple lỗ còn google chả có cái xu nào cả. Nói chung mặt này mặt kia thôi, với mình là apple thì nghĩ đến ngay dù android có vi phạm thì cũng chỉ bắt các nsx nôn tiền cho apple như ms thôi có điều nhiều hơn con số 5$ nhiều, nên apple kiện là để "lấy uy tín" và tuyên bố các sản phẩm kia nhái các sản phẩm của apple, chả nói đâu xa là galaxy tab đã bị cấm ở 1 số nước phải chỉnh sửa, đủ tạo cho người ta thấy các hãng khác "là nhái của apple" dù gì đi chăng nữa chiến lược này RẤT THÀNH CÔNG. Còn cái nhận dạng số đt thì như apple làm ra năm 1990 thật. Các bạn android chấp nhận 1 điều là 2 thằng đều ăn cắp của nhau cả đi, có điều thằng ít thằng nhiều thôi còn theo mình nghĩ thì là 8-2 hoặc 9-1.

Các bác #354 í, công ty nào chả có time bão hòa muốn ra sản phẩm mới có phải nói là ra được đâu, apple đã nhìn gương microsoft từ đoạn kiện bản quyền giờ thành gã khổng lồ đi kiện lại thôi, nói thật câu phũ phàng nhé, thằng nào lúc yếu cũng hô là chèn ép nhưng lúc khủng thì chèn ép thằng khác thôi. Cứ chửi khựa bẩn nhưng khi việt nam khủng hơn khựa có khi bẩn gấp chục lần nó ấy 😆=))

À còn nữa luật bản quyền có giá trị 17 năm nhé còn ông edison có giữ độc quyền thì 17 năm sau các hãng nhái thoải mái mà ko bị kiện tụng hay trả tiền gì cả 😃)))))
Thật ra mà nói là bạn quá thiên vị cho Apple. Mấy cái sắp xếp hàng ngang hàng dọc, mình nhớ hồi tiền chưa cảm ứng cũng sắp xếp icon dạng vậy mà. Mình thấy android cũng đã cố tránh tranh chấp ngoài ý muốn với apple bằng cách tung ra 4.0 ICS. Hãy nghe thử câu nói của Lorca: "Khi tôi chết, hãy chôn tôi với cây đàn..." - ý nghĩa là "Nhà thơ cách tân là Lorca biết thi ca của mình một ngày nào đó sẽ án ngữ, ngăn cản người đến sau trong sáng tạo nghệ thuật nên đã dặn lại cần phải biết chôn nghệ thuật của ông đi để sáng tạo những nghệ thuật mới hơn, cao hơn. Đây cũng là tâm niệm của những người nghệ sĩ chân chính luôn khát khao sáng tạo." cho nên Steve đã ra đi thì đừng có cản đường sự sáng tạo nữa mà nên để người đi sau có cơ hội sáng tạo hơn nữa. Nhưng apple thì làm sao hiểu được điều đó. kiện tụng là đương nhiên nếu nó quá đáng nhưng thật ra dù android có bắt chước nhưng sợ gì doanh thu nếu hãng lo? Bằng chứng là dù các fan iphone cho là bắt chước nhưng doanh thu đâu cao bằng Ipad hay Iphone được. Thay vì kiện tụng cho mất thời gian thì lo chăm chú vào sáng tạo cái mới xong đăng kí bản quyền cho cái mới đó, cái cũ cứ nghĩ rằng cho tụi nó học tập mình. Còn mình thì vượt xa hơn tụi nó. 😃 Đánh nhau chi cho khổ, rồi cứ kiện tụng, người dùng ngày càng nản vì mấy cái kiện tụng đó. VD như sau này iphone thành độc quyền thế giới thì thà tui quay lại thời không cảm ứng để tùy biến máy đt hơn là ngồi đó ra ngoài đường thấy ai cũng giống ai từ kiểu mẫu cho tới màu sắc rồi cho tới cái homescreen vốn rất chán cuả IOS, không thể tùy chỉnh gì được, máy giá cũng mắc. Mình sẽ thấy gì trong 1 cái gọi là sáng tạo nếu chỉ có apple làm chủ toàn thế giới. Mình sẽ bội thực rồi cũng sẽ có 1 cuộc Cách Mạng mà thôi. CHo nên thích cứ kiện, vẫn ủng hộ các hãng sản xuất android cho dù không bik sau này android ra sao. Android vẫn là hệ điều hành thân thiện, 1 phong cách rất riêng cho mình.
bao nhiêu thứ của apple bị ném vào chuẩn chung còn gì =)), ngoài vài con htc cùi và galaxy tab giống quá đáng có con nào bị dừng bán đâu, nên nhớ gtab quá giống ipad lun, nên mình mới bán kiện thì chưa chắc thắng nhưng được cái tiếng là mình sáng tạo còn tụi khác đi nhái ko sai mà, ở vn thì ko để í chứ tâm lí ở nước ngoài mà mình dùng đồ nhái cực kì ... lun, nên mấy con ....... chỉ sống ở
vn chứ qua châu âu mĩ làm gì có 😃)
Sai lầm.
Tab10.1 và S2 là kẻ uy hiếp Appl và thằng đó hoảng quá nên tâm thần bấn loạn, cắn càn.
Sức sáng tạo à, giống quá đáng à....GIỐNG hả? Thế Y HỆT (nói thẳng là éo phân biệt được đấy bạn) bảo thằng bẩn đi kiện đi....
Chẳng qua nó lo só tiền hốt được bị giảm thôi,,, tg có 7 tỉ người thôi chứ ko vô hạn. Đứa này tăng là dxuwas kia bị giảm...

vầy bạn nghĩ android khác hoàn toàn ios 😆)), dùng galaxy mà nói câu này, chịu...... android ko có thì ios càng chạy hơn, việc đếch phải share tiền cho kẻ khác ăn ko mà mình cật lực làm 10 năm mới xong còn nó ăn cắp trong 1 ngày ....?
Apple kiện ghê quá để time và tiền đó mà tập trung phát triển sản phẩm và thiết kế ra các mẫu sp thế hệ sau đẹp hơn chứ kiện suốt mệt và tốn tiền + gây thù oán vs các hãng khác.................
Thôi mà mấy bạn tranh cãi nhau gì dữ thế, mất đoàn kết giữa mấy ace tinhte. Hay mấy bạn muốn làm show Chickengold92 - antifan và các bạn?

Các hãng âm thầm hoặc trơ trẽn học lóm nhau là chuyện thường nhưng có hãng nào bạo kiện cáo như Apple không vậy? Tôi đồng ý rằng các sản phẩm của Samsung cho người dùng sự liên tưởng rất nhiều đến các sản phẩm của Apple. Thế nhưng, không có những hãng đi trước, không có những công nghệ sẵn có thì liệu có iPhone? Nói ví dụ: không có mấy cái cảm ứng dùng bút chọt thì liệu rằng Apple có cảm hứng để làm điện thoại cảm ứng dùng ngón tay không? Cái gì cũng có tính kế thừa ở những mặt nào đấy. Các bạn có thể nghĩ rằng Apple chỉ có sáng tạo chứ không bao giờ bắt chước (hay nói như ngôn ngữ quá khích - ăn cắp) bao giờ? Vậy sao nó thua kiện Nokia và phải đền một mớ tiền như vậy?

Chơi với dao có ngày đứt tay. Chơi với lửa có ngày bị phỏng. Diễn biến mới nhất là Proview thắng kiện Apple ở Trung Quốc. Công ty ma quỷ này đang còn đỏi hải quan cấm xuất khẩu iPad nữa đấy. Tôi nghĩ rằng Apple nên kiện công ty này vì bắt chước mình cái thói hung hăng thích kiện cáo đi thì hơn.

Còn lại nguyên 1 năm 2011, Apple đã thắng đầu năm nhưng cuối năm lại liên tiếp chịu thất bại trong những nỗ lực kiện cáo nhằm cấm thằng này thằng kia bán sản phẩm. Có vẻ như Apple vẫn chưa ngộ ra? Cấm nó, nó đổi chút rồi lại bán cũng như không, tòa tuyên bố vi phạm rồi sau đó lại tuyên bố không vi phạm, người tiêu dùng đã quen với chuyện này rồi, Apple tốn tiền kiện tụng chứ được gì. Ngồi không thu tiền như Microsoft có sướng hơn không. Số tiền thu được còn nhiều hơn tiền nó bán Windows Phone nữa.

Thêm một khía cạnh mà mình nghĩ rằng Apple phải cảm ơn Android mới đúng - đó là khía cạnh về phát triển thương hiệu. Coke từng kiện Pepsi vì dùng chữ Cola trong sản phẩm Pepsi-Cola. Thật may là Coke không thắng vụ kiện này. Chính nhờ sự xuất hiện của Pepsi mà thị trường nước cola mới tăng trưởng mạnh mẽ như vậy. Ở đây cũng thế. Chính nhờ sự phát triển của Android mà thị trường các thiết bị di động thông minh cảm ứng đa điểm mới nở rộ đến mức đó. iPhone, iPad đi đầu và sẽ luôn được người tiêu dùng coi là thương hiệu hàng đầu trong lĩnh vực này. Và như thế, nó sẽ vẫn bán được nhiều sản phẩm nhất mà không nhất thiết sản phẩm lúc nào cũng đột phá hơn. Thay vì cố gắng tiêu diệt Android - một việc mà chắc chắn Apple không làm được, và cũng không có lợi gì - Apple nên tập trung nỗ lực vào Marketing nhằm duy trì vị thế thương hiệu đang có thì hơn.
Mình nhìn cái avt là biết bạn rất ưa thích sản phẩm apple rồi. Mình thấy bạn viết nhiều lắm, quanh đi quẩn lại vẫn là bạn nhìn theo 1 chiều. Biết 1 mà không biết 2. Bạn nói android ăn cả cái hệ điều hành á. Bạn nhìn 1 máy android xem giao diện trực quan có giống ios không: từ các widget, icon, hiệu ứng.v.v.v. Đó chỉ là cái thứ nhất, thứ 2 nền tảng 2 hdh hoàn toàn khác nhau. Bạn nói giao diện màn hình chuẩn. Bạn xem lại tỉ lệ màn hình của phần lớn android cho mình đi,không giống ios tẹo nào. Vd: màn hình ip là 3,5inch ;còn android bạn xem có bao nhiêu loại. Chưa kể bạn nói nào là các máy htc cùi, samsung nọ kia. Mình dám chắc bạn có suy nghĩ ip của bạn là nhất,máy khác nhái, máy cùi. Thừa nhận ip rất good nhưng với cách phân tích của bạn, 90% diễn đàn không tán thành đâu. Khuyên bạn đừng nên nhìn nhận 1 chiều như thế.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
như cái bác trên còn ok chứ vs bác thiếu trực quan lắm widget icon chỉ để lách cái giao diện thôi, bạn đọc thì thấy apple có thể kiếm 10$/ android là bik. ok với mình thì đúng là ip vs ipad là nhất thật chỉ có mac ko phải số 1 thôi 😆. Các bạn android nguy hiểm nhất ở chỗ cứ nghe 2 cái nền tảng khác nhau. xem linux win và mac 3 cái khác nhau mà dập lên dập xuống là biết.
p.s mình có nói ở trên là các bạn xem android lúc mới ra nó khavs bây giờ như thế nào. Còn các bạn suốt ngày hô tập trung cho sx và thiết kế đi kiện làm gì thì xin lỗi các bác đó 1 là dân kĩ thuật 2 là đầu óc trẻ con ko biết. sr mình chỉ chia ra kĩ thuật cn thôi. Đứng trên phương diện apple họ đã từng share hdh mac và kết quả.... gần phá sản. Rồi cái giao diện ng dùng, ios họ làm 10 năm nên nhớ là 10 năm mới xong rồi các ông kia copy mà trả họ vài đồng bạc à. fan android xem giờ 2 ông cãi nhau thế xem cái nào là số 1, nhưng nếu android biến mất thì chả phải là ios vô địch sao 😃)), lúc đó lợi nhuận có hơn là lấy vài cái đồng lẻ kia ko. Nên với mình, hành động apple vác đơn đi kiện là đúng chả có gì sai cả 😃))). À còn ava á, mình hâm mộ sj ko phải bởi sản phẩm của ông ấy mà là cách ông ấy điều hành công ty cơ 😃))))))). Mình là dân kte chả phải kỉ thuật 😃)). Nhưng mình ko hiểu bạn là dân gì, kt hay kte........ ss chả giống apple bn ấy, còn nó khác nhau vì... khác màn hình 😃)))) vậy laptop chạy win 11 13 14 16 hay máy bạn chạy 18 19 inch nó là 2 nền tảng khác nhau à,,,, đó thôi đó là ý kiến của mình, mình cũng nói rõ công nghệ sẽ phát triển hay bị ngưng trệ bởi apple kiện cáo ở trên rồi. Viết nhiều vì muốn mọi người thấy 1 cái nhìn tổng quan hơn thôi, mấy thằng choai choai đi chăn rau thì cần gì phải biết, mấy ông giám đốc mua ip thì cần gì vọc viếc, hại não nhất là mấy ông thấy bảo ngoài 2 đối tượng trên rồi thấy lắm ông ko cắm iphone vô itune càng não phẳng hơn, vô box iphone sẽ thấy 90% các cụ ko cắm ip vào itune đó, thế nên các bác android cứ chửi này nọ nhưng chả bik hay chưa dùng bao giờ mà toàn theo mấy cái bài troll nhất là genk chửi dân ifan cả nên mới thành cái cuộc chiến ifan anti......... rồi lấy lí do kiện lắm nữa, ông nào dân kinh tế học rồi đảm bảo 100% ủng hộ apple nếu có những cái nhìn khách quan đứng từ apple nhìn xuống

Sent from my iPhone using Tinh tế
nhhiep17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm một khía cạnh mà mình nghĩ rằng Apple phải cảm ơn Android mới đúng - đó là khía cạnh về phát triển thương hiệu. Coke từng kiện Pepsi vì dùng chữ Cola trong sản phẩm Pepsi-Cola. Thật may là Coke không thắng vụ kiện này. Chính nhờ sự xuất hiện của Pepsi mà thị trường nước cola mới tăng trưởng mạnh mẽ như vậy. Ở đây cũng thế. Chính nhờ sự phát triển của Android mà thị trường các thiết bị di động thông minh cảm ứng đa điểm mới nở rộ đến mức đó. iPhone, iPad đi đầu và sẽ luôn được người tiêu dùng coi là thương hiệu hàng đầu trong lĩnh vực này. Và như thế, nó sẽ vẫn bán được nhiều sản phẩm nhất mà không nhất thiết sản phẩm lúc nào cũng đột phá hơn. Thay vì cố gắng tiêu diệt Android - một việc mà chắc chắn Apple không làm được, và cũng không có lợi gì - Apple nên tập trung nỗ lực vào Marketing nhằm duy trì vị thế thương hiệu đang có thì hơn.
ôi chán bạn thế cái đó mình nói ở trên rồi cái post đầu của trang này hay trang sau đó, apple mất vô khối tiền, lợi nhuận dự kiến của họ bị ảnh hưởng bởi android mà đây với họ là thằng ăn cắp, mình chả nói là android có lợi cho ntd thật nhưng sẽ thiệt hại cho apple vì họ mất bao công sức ra nghiên cứu rồi đùng 1 cái phải chia sẻ bản quyền với người khác mà chỉ được 1 phần nhỏ à, iphone đắt vì cần bù lỗ cho nghiên cứu trc giờ nghiên cứu tiếp các ông laị ăn tiếp, xem ipad phải bán giá thấp đó, mấy ông web os rim android nhảy vào thiệt hại bao nhiêu đó. nếu apple ô tốn nghiên cứu thì bán rẻ còn 500$ mấy anh android chả hết sạch. ntd có lợi nhưng hại cho doanh nghiệp, cứ xemanh tàu nhái mấy cái túi xách hàng hiệu i sì ko khác 1 cái gì là biết.
p.s mình thì chả thik war gì nhưng hehe bác trích dẫn thì em vào cm thôi, mỗi việc đứng trên góc nhìn khác sẽ có cái nhìn khác, android chết thì ảnh hưởng ntd còn sống thì ản hưởng apple, câu chuyện này còn dài và còn lâu mới kết thúc 😆))))

Sent from my iPhone using Tinh tế
Bạn này thật đúng là thiếu hiểu biết. Widget,icon để lách luật, vậy tất cả các máy đt không được có widget,icon mới là ko nhái ip ah. Bạn dùng ip hẳn biết các theme chế ra khi jaibreak xong đều cố tạo ra các widget như đồng hồ,thời tiết,hay thay đổi hình dạng mở khóa, cái đó thì nào có khác gì android. Như thế đủ hiểu giao diện trực quan với các widget là xu hướng chung rồi, từ wp,android, bada. Đừng nên nghĩ hãng khác nhái vì ip không có cái đó, cũng đừng nghĩ những ai dùng android là chưa sài qua ip.
Đó là cái thứ nhất, cái đơn giản thứ 2 nói bạn kém hiểu biết đó là việc share hdh mac. Mac trước đây chạy chip của nó sản xuất nên các máy chạy win với chip itel không có cài đc. Và ngược lại cũng thế. Nhưng khi mac dùng chip itel, thì đương nhiên việc tương thích với những máy win chạy itel,amd là chuyện bt.
Bạn lấy đâu ra thông tin apple kiếm 10$ trên 1 máy android. Gửi cho mình link bài viết đấy. Bạn nói android ăn cắp giao diện gì đó, rồi android lúc mới ra. Bạn lại sai càng thêm sai, cái gì sau vài năm phát triển chả khác lúc mới, chả lẽ bắt nó k đc đẹp lên,k đc tốt lên ah,cái này ip nên học hỏi android, blackberry, wp thì hơn,tích cực thay đổi trải nghiệm thực tế. Còn giao diện thì nguyên bản giao diện android đâu có giống ip. Thậm chí giao diện của htc, sony, một số máy trung quốc chạy android, thẳng ra còn đẹp và tiện dụng hơn ip nhiều, ai dám phủ nhận điều đó.
Tiếp đó bạn bảo nói nhiều mong mỏi người có cái nhìn tổng quan, nhưng đâu phải,mà là bạn đang cố thuyết phục mọi người theo cái hiểu của bạn. Còn nếu bạn lại nói mình cũng đang thuyết phục mọi người theo suy nghĩ như bạn, thì thật là k còn gì nói nữa.
Cuối cùng mình không là dân kte,ki thuat gì cả,mình là ng tiêu dùng bt. Bạn tự nhận mình là dân kte, thưa rằng bạn đang nói dối, bạn sinh năm 92, kte gì? Và với cách phân tích như bạn thì quá thiếu tính sát thực. Từ những gì bạn nói,mình thấy bạn là người "Cố Chấp ,bảo thủ", vì không chịu lắng nghe chia sẻ, mà nhất nhất theo 1 chiều. Bạn "ÍCH KỶ" vì chỉ muốn cái gì mình sở hữu là nhất. Khuyên bạn, với tố chất đấy,mà k sửa đc, sau này lớn lên, đừng nên làm kinh doanh.
Tái bút: ở đây mình không chê bai gì các sản phẩm mà muốn chỉ ra cho bạn trên thấy đc cái đúng,cái sai thôi.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Apple đã thành công khi có một lực lượng các Pr trên mọi 4rum để quảng bá rằng idevice của họ là tốt nhất mà không mất phí để thuê zzz

@ ^ở trên, không biết ai là troll đâu nhưng đừng thể hiện sự vô văn hóa của mình trước đám đông như vậy chứ
Hay lắm.
Thank sao đây với tapatalk nhỉ.
Tt sao ko cải tiến cái thank đi , cứ phải vào full web mới tks bất tiện
Bạn dùng từ thô tục thế. Diễn đàn bao con người. Không suy nghĩ trước khi nói. Mình chưa bao giờ coi thường gì cái ip,ipad của bạn. 3 năm trước,đó là ước mơ của mình đấy. Nhưng bạn ăn nói chả có tí văn hóa,lí lẽ nào. Thô thiển,bảo thủ. Mong Mod xử lý dùm.

Muốn chuyển qua WP quá khỏi phải cãi nhau
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết cái face unlock của Android có bị kiện hok ta, sản phẩm thì ra trước trong khi bằng sáng chế thì dc cấp sau
Xin lỗi.mình chỉ tiếp chuyện với người biết phải trái,thấy sai thì sửa thôi.còn bạn thì mình xin phép.thế nhé.(đừng QUOTE lại cmt của mình nữa nhé)
thằng đó ranh con mà thây post nào comment cũng troll có hạng đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019