Apple kiện Samsung với Galaxy Nexus, mục tiêu thực là Google Android 4

cuhiep
12/2/2012 16:38Phản hồi: 369
369 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoa9202851
ĐẠI BÀNG
12 năm
kì này thật sự vỡ mồm w apple r 😆
thực ra theo mình nghĩ là google và motorola, cái icloud đang bị kiện cũng như mấy cái apple đang kiện na ná FRAND dù apple có vẻ ít liên quan hơn. Cơ mà liên minh androdi thì chưa chắc vì nghe bảo ngoài ss và htc thì các công ty còn lại lỗ hết .... androdi giá rẻ thì lg moto ko ăn đc đt tàu ......
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiênj lui kiện tới hoài bất mệt @@
*HERO*
TÍCH CỰC
12 năm
cái gì cũng kiện nhau được nhỉ .
chắc mai mốt giống nhau ...... cũng kiện luôn
quanggiao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để coi rồi ai ăn ai thua ^^

À mà thanh Notification trượt từ trên xuống dưới sao ko thấy nói gì nhỉ ?

Rồi bàn phím 'tách làm 2' trên honeycom nay cũng có trên ipad2 cũng không thấy ai đả động gì ?

mình không nghiên cứu kỹ lắm nhưng hình như mấy cái này ở trên android có trước, hay là chưa có đăng ký bản quyền nên Google chưa kiện lại ta ? 😆

@ Theo đánh giá cá nhân thì mình thấy mấy cái Apple đi kiện các hãng khác nó có vẻ 'nhỏ nhen' hơn những hãng khác làm với Apple 😁
duyquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn này nói quá đúng.Apple lấy ý tưởng của ng khác thì ko sao,còn ng ta có cái gì hao hao apple là kiện với kiện.giới tính của apple hình như là đàn bà thì phải!
kiện càng nhiều ss sẻ giảm giá cũng nên.... hehe....Sv chỉ mong điện thoại giảm giá thôi
be_eb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả táo kiện để yêu cầu share tiền mà. Chỉ có tăng giá thêm thôi có giảm gì đâu
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao nhiều người có cái suy nghĩ cứ kiện là giảm giá thế nhý? Giả dụ nếu apple thắng trong vụ kiện này, và apple sẽ đc ăn tiền trên mỗi máy android bán ra, vậy tất nhiên giá bán cho ng tiêu dùng phải tăng rồi. Thêm nữa, nếu apple đạt dc cái mục tiêu là dìm hàng đối thủ và thành bá đạo, vậy chúng ta sẽ k có 1 sự lựa chọn nào khác ngoài iPhone, ipad. đến lúc đó apple bán bao nhiêu, nâng giá lên bao nhiêu, cũng phải chịu, cấm mặc cả dc. Cái sứ mệnh của android là đem công nghệ đến vs tất cả mọi ng, chứ không phải là đem công nghệ trở thành 1 thứ để ng giàu khoe của, như apple đang làm.
haipoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
" đem công nghệ đến vs tất cả mọi ng " rất hay nếu làm slogan cho android, ;)
nghe kiện tụng nhiều chán ốm...hic
devilbs
TÍCH CỰC
12 năm
A, anh tân , tình yêu dành cho bb thì quan tâm apple với google làm gì anh ;))
thấy cái bằng thứ 1 từ hồi xài Nokia S40 5 năm về trc đã có. bằng thứ 3 và 4 a e thấy hằng ngày khj sử dụng google để tra trên tất cả thiết bị từ PC đến PDA 5,6 năm về trc, h mới lôi ra kiện.. rõ vớ vẩn.

Sent from my SAMSUNG Galaxy S2 using Tinh tế
tequyla
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế này chắc Rim sắp bị kiện nốt roài. Xưa lướt wed bằng 9700 bấm phát là alo dc ngay từ wed
11 năm nữa mới đc cấp bằng nhé bạn 😃))))

Sent from my iPhone using Tinh tế
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ifan chăng, muốn gì đây? zz
bạn ý nói có gì sai mà ném đá linh tinh vậy.
anhxton1705
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiến lược cạnh tranh của Apple thật là không lành mạnh, nếu không muốn dùng từ bẩn. Việc đăng kí bản quyền đã bị Apple lợi dụng một cách thái hoá. Những bằng sáng chế mà apple có được, chỉ là vì Apple đăng kí trước, chứ chẳng phải là người nghĩ ra trước đâu.
Không lành mạnh và"bẩn" đó là trên phương diện đạo đức chứ thật ra chình mình dang được học cái sự ko lành mạnh đó ở đại học của mình bên này...Cái đó là 1 chiến lược mà chỉ có những người có tầm nhìn và đánh giá đúng mức tầm quan trọng của vấn đề bản quyền tại Mỹ và quốc tế mới nghĩ ra và áp dụng.Luật pháp nước mỹ rõ ràng và dựa trên cơ sở pháp lí về văn bản. Apple dùng sách lược này dồn ép Android vào ngõ cụt thì đến 1 lúc nào đó nếu ko cẩn trọng sẽ mang án điều tra độc quyền. Nhưng phải khen Apple có đội ngũ luật sư cũng như cố vấn luật pháp rất mạnh mới có thể dàn trải thế này...mình là fan Apple và đây là ngu kiến của mình
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
sau này chắc sẽ đc gợi ý muốn mở khóa phải dùng 2-5 ngón tay để mở,chứ kéo 1 điểm đến 1 điểm thì thiết kế kiểu nào cũng dính
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này đã có trên chiếc nokia 6030 của bố mình, khi có tin nhắn chứa địa chỉ web , nó sẽ tự mở trình duyệt. tin chứa số đt thì sẽ có lựa chọn call. CHăngr nhẽ nokia cũng vi phạm bản quyền apple?
Còn cái "Bằng sáng chế số 8.074,172: nộp năm 2007 - cấp tháng 12 năm 2011: Bằng này liên quan đến việc gọi ý từ khi gõ từ bàn phím ảo. Theo đó khi người dùng gõ trên bàn phím ảo thì máy sẽ gợi ý và người dùng có thể chọn hoặc bỏ." thì máy nào chả có cái này, trên mấy em 1202 là phần dictionary, trên mấy em symbian cũng có cái này, phải nói là chả có cái đt nào bây h không có cái chức năng gợi ý từ như vậy.
tại sao Apple lại có thể có đc những bằng sáng chế mang tính hiển nhiên như vậy dc , căm thù apple ><
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPhone, Android hay WP cũng giống nhau trong cách thức hoạt động cơ bản thôi, ko có thiết kế về ăngten của Nokia, Motorola hay Ericsson thì iPhone, Android làm gì được gọi là phone😕. Còn nếu nói Apple được cấp cái patent năm 1996 thì xin bạn cái link dẫn chứng đi (đt Nokia ra 2005 ko có nghĩa là 2005 Nokia mới nghĩ ra, giống như "bạn nói" Apple đăng ký năm 1996 mà tới năm 2007 mới áp dụng vào iPhone).......hay bạn ngồi nhà mà đoán đc năm 1996 Apple đã nghĩ tới viêc sx đt màn hình cảm ứng điện dung nhé:cold:
:cold:
Nói như ifan thì sao nó không đăng ký từ thế kỷ 15 hay 16 cho xa nhỉ.
Năm 2000 đt còn như cục gạch, nghe gọi là mừng lắm rồi, thời năm 2000 còn xài máy nhắn tin tò te tí nữa mà 1996 đã nghĩ tới vụ bàn phím ảo rồi àh?. Hay là đút tiền cho lùi lại thời gian đăng ký?. Lùi quá coi chừng hố nặng phải không nhỉ? hihi
Như mình nói là phát minh lớn nhất của apple là ifan mà.
Chỉnh của bác tí không phải ifan mà là " i phân ".....
bác hướng dẫn cái stock cho em vs ^^!
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
sang 2012 vẫn tiếp tục kiện cáo nhau 😔
Chỉ có một câu để nói thôi : Khinh bỉ bọn tiểu nhân apple (riêng trong lĩnh vực điện thoại)
hê hê, giờ chẳng quan tâm lắm đến máy vụ kiện cáo kiểu này, vì thực tế HTC vẫn chưa bị cấm, chờ phán quyết tiếp theo thì đã hết đời sp.
Đằng nào cũng chỉ dùng IPAD còn IP không đáp ứng được nhu cầu nữa rồi, nên Android hay WP có màn HD to và tốc độ nhanh cứ thế là chơi thôi.
LeAnh0107
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko kiện ko đc. mà mấy cái vụ đụng bản quyền mệt.....
Motorola và Sony lỗ là vì nó không cạnh tranh được với Samsung và HTC chứ không phải tại vì Android kém. Cuộc chơi là công bằng, tất cả đều được hưởng lợi từ Android, mã nguồn Android cũng được công bố rộng rãi, Samsung hay HTC không có quyền lợi gì đặc biệt từ Android.

Còn cái liên minh Android là hoàn toàn có thật
Android không phải là sản phẩm của một mình Google. Nó là sản phẩm của một liên minh, nhằm mục tiêu "chuẩn hóa" hệ điều hành di động (giống như cách Window chuẩn hóa toàn bộ thị trường PC)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019