Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple mời đăng ký dùng thử OS X Yosemite

vuhai6
23/7/2014 16:40Phản hồi: 483
483 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại các bản về Yosemite đều là Developer Preview không phải là Beta nhé. Khi nào lên Beta thì sẽ có mail là chắc chắn 😃
Sao apple ko mời tải luôn ios 8 beta nhỉ ?:mad:
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Ok lah~ đăng ký rồi :3 chờ ok là quẩy :3
Làm ngay và luôn, sao không có cho IOS 8 nhỉ
hoanglongmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
em chờ bản chính thức tháng 9 tới đây sắp rồi các bác ợ
Thanks for signing up for the OS X Beta Program. We will email you when OS X Yosemite Beta is available for download.
Screen Shot 2014-07-24 at 12.06.54.png Không liên quan chút nhưng hôm qua giờ mình tải bản update Yosemite beta 4, nhưng restart để cài thì báo lỗi iTunes error, please download and install again. Lần đầu 1.69GB, lần hai mình tải thêm 1.41GB và giờ vẫn đang tải để update lần nữa 😔
@dinophan Của mình bản tải về tận 5,7G cơ bạn ah 😁
Tải về dùng mượt mà giao diện hiện đại nhưng có một vài chức năng hoạt động chưa ngon lắm ví như các phím tắt điều chình tăng giảm âm lượng, độ sáng...Đợi tới khi có bản chính thức chắc là sẽ ngon hơn.
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kenta Nguyen Tui dùng bình thường mà
Chỉ cần bước này thôi thì Apple đã thống kê được bao nhiêu con tim đang chờ 10.10 rồi ! Nếu nhiều quá thì 10.10 xứng đáng để phát hành, phải không Bác Apple !?
thị phần giữa Windows và Mac liên quan tới mô hình kinh doanh của 2 hãng. 1 hãng bán phần cứng- 1 hãng bán phần mềm. Cũng như thị phần của Android so với iOS vậy. Không thể đem doanh số của thằng bán xe (tương đương với doanh số loại xăng riêng của nó) để so với thằng bán xăng dùng cho tất cả các loại xe được.

Đúng là đến hẹn lại lên, khi tinhte bắt đầu đón những lớp member mới trong tuổi mới lớn và bắt đầu làm quen với các khái niệm kinh tế thì họ sẽ lại đưa ra những kết luận rất "trời ơi đất hỡi"- thích dùng các khái niệm này (như "thị phần" chẳng hạn) trong khi lại hiểu biết chưa đầy đủ về chính các khái niệm này.
Phải chi iOS 8 cũng được mời như zầy 😁
Thích lắm, nhưng lại ngại up lên rồi mấy software hay làm việc không chạy được trên yosemite thì phiền to.
mrlinhdn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi người cho mình hỏi : update lên beta vậy, khi lên bản chính thức có cần phải phải cài lại không, hay chỉ update thôi.
mrlinhdn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrlinhdn có ai trả lời dùm mình ko :eek:
@mrlinhdn Nếu đã update online thì bác không cần phải lo gì cả! 😃
dungvh
ĐẠI BÀNG
10 năm
em không rành công nghệ, nhưng thấy thằng nào chẳng giống nhau, cũng duyệt web xem phim, lập trình ...... Như phim "ấy" thôi, Âu Mỹ hay Nhật, tùy sở thích từng người, người thấy hay người thấy dở. Mấy bác trẻ cãi nhau làm gì cho nó mệt.
D
Tất nhiên vì giá tiền là chính
Em nói thiệt là em vào tinhte thì em đọc comment nhiều hơn đọc mấy thớt mới.
Bác cho em hỏi cái nút Like ở đâu @@ e mem mới không biết. E phải like cho bác mới đc
Thế có đang dùng gmail, youtube, google search ko thế? Mấy dịch vụ bạn đang dùng hàng ngày đó được tạo nên bởi các kỹ sư dùng Mac đấy.
Cái "để đời" đang trong thời kỳ thai nghén đó cũng có phần của máy Mac nhé bạn. Vào mấy trang cá nhân Google Plus của các trưởng nhóm, manager ở Google xem người ta dùng laptop nào? Win có, Mac có nhé.

Xin mời xem cuộc họp về chất lượng dịch vụ tìm kiếm của Google, đếm xem có bao nhiêu cái Mac.

Xem hội nghị lập trình viên của Google (IO) xem có bao nhiêu developer tham gia thuyết trình của GG dùng Mac (trả lời luôn là phần lớn)
https://developers.google.com/events/io/

Call of Duty, Diablo III, Starcraft II có được gọi là bom tấn không?
@anh292003 Vậy thì tương đương với việc phần mềm trên win có trước là "có nguyên do của nó chứ ko phai Mac ko có cửa so với Win". -> mmình copy lại y chang bạn đã đúng chưa?

Còn về thị phần, chẳng phải anh em đã rất nhiệt tình giải thích cho bạn bởi vì M$ nó phổ biến hoá os của nó, còn Apple giữ rịt lấy rồi đó sao?
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai cái clip đấy ko phải của google đâu bác kiếm ở chỗ quái nào thế
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai android chiếm thị phần cao nhưng lợi nhuận của android ko = ios android được thị phần cao ios được lợi nhuận cao 2 thằng này ngang nhau còn win đã thị phần cao lợi nhuận cũng cao hơn mac nhiều thì rõ ràng là win thắng toàn diện còn gì
@anh292003 bạn xem Android-iOS được bao lâu? Còn WIn-Mac đã đc mấy chục năm rồi?

Nên nhớ cho là giao diện cửa sổ-chuột mà b đang dùng trên Win được SJ áp dụng lần đầu tiên vào 1 chiếc máy tính thương mại. Mãi 1 thời gian sau Windows mới nhào vào. Nếu ngay từ đầu SJ quyết định bán ra xả láng Mac OS cho các hãng khác thì ko hiểu trên đời này có tồn tại cái gọi là Microsoft không nữa.
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
vào tinhte bây giờ chỉ toàn là đọc cmt thôi =))
Đăng ký sao đây các bác ơi?o_Oo_Oo_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019