Apple mời đăng ký dùng thử OS X Yosemite

vuhai6
23/7/2014 16:40Phản hồi: 483
483 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi e xin thua bác. E đầu hàng 😆 bác hiểu biêt hơn e. Xem bác cmt mấy cái kia là e thấy e trìh độ ko bằg rồi. E xin dừng ở đây
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa đăng ký và chờ đợi link beta. Có thể nói các sản phẩm của apple làm rất tốt. Mới chuyển từ win qua nhưng cảm giác làm việc quá tốt.
phulqzx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giữa làm việc theo thói quen và làm việc một cách chuyên nghiệp thì hệ điều hành khá quan trọng. Một người làm việc theo thói quen sẽ rất khó chịu khi phải thay đổi chỗ làm việc, phần mềm làm việc, huống chi phải thay đổi cả hệ điều hành. Ngược lại nếu bạn làm việc chuyên nghiệp và nắm vững kiến thức cơ bản và nền tảng của công việc mình làm thì thực sự không có gì có thể làm khó cho bạn cả.
Bạn @anh292003 nói cũng có lý đấy chứ; Máy windown vẫn là phổ biến nhất nhưng Mac cũng có cái hay riêng; mình cũng đang nghiên cứu cài mac lên laptop sao cho ngon để thỏa trí tò mò giống như dùng nó làm bồ vậy, nhưng vẫn chung tình với windown để làm vợ
Window PC dùng được nhưng có yêu cầu cao về cấu hình lắm ko bác?
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa muốn làm chuột bạch. khi nào ra bản chính thức thì cài thôi. dạo này ko có thời gian nghịch nên ko để ý lắm
n_tienloi
TÍCH CỰC
10 năm
Kể cũng lạ, cài windows lên máy tính macbook thì dễ vô cùng, thậm chí dễ hơn cả cài song song 2 windows lên máy tính bt. Thế nhưng cài mac lên máy tính windows thì lại cả 1 vấn đề không hề nhỏ. Mình trước cũng vọc vạch nhưng rồi đầu hàng vì cái driver khó xơi quá...
À, tiện đây hỏi các bác chút. Trên macbook khi khởi động có phân vùng dùng cho recovery Mac khi lỗi, xoá phân vùng đó bằng cách nào giờ hả các bác. Và làm sao sau khi xoá xong có thể join nó vào 1 phân vùng nào mình thích được nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm giúp mình cái.
Cụ thể máy mình đang dùng ssd 128GB, lỡ tay chia cho cái ổ windows chỉ có 30Gb nên giờ muốn cài thêm cái pts cũng phân vân. Liệu có thể xoá và join cái phân vùng đó vào phân vùng đã cài windows của mình được ko?
(mình lười cài lại từ đầu lắm nên có cách nào mà ko cần format hết tất cả các ổ không hả các bác).
Máy hiện tại có 3 ổ: 1 50Gb chứa macos, 1 ổ 30Gb chứa windows 8.1 (định dạng NTFS) và 1 ổ 30GB chứa data (định dạng exFat thì phải)
DuyTung.TN
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc là lâu 😃
7-24-2014 6-19-25 PM.jpg
Nó gửi vào email Apple phải hk mọi người.
sh3kerboi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài hackintosh trên lap top thấy cũng rất ok!!quan trọng là do nhu cầu người dùng thôi mấy bro ah!!nếu xài multimedia thì ko ai qua nổi mac nhưng do phí bản quyền phần mềm quá cao nên phải cân nhắc!!Còn các phần mềm phổ thông xài windows là ok rồi!
Mac và win ai cũng có lợi thế riêng của nó!! Mấy bro ko nên vì vậy mà tranh cãi lẫn nhau,chủ yếu là do nhu cầu của người dùng thôi!!!
conan90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã có Code cho Mac osX 10.10 beta.😃
Bildschirmfoto 2014-07-24 um 18.51.56.jpg
k-9
ĐẠI BÀNG
10 năm
đăng ký xong là có ngay redemption code
@k-9 ko hiểu sao code của mình bị redeem rồi. :| Bạn có bị ko ?
Tuấn Dark
ĐẠI BÀNG
10 năm
Code của em cũng ghi là đã redeem rồi :| hay là do e đang ở 10.10 beta 4 sẵn rồi nên nó báo vậy? 😆
@Tuấn Dark đang chat với apple support :3. sẽ báo lại cho bạn 😃).
klong1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thằng anh292003 chuyên ném c** hội nghị .Để ý những comment của nó trên diễn đàn chỉ toàn chê bai này nọ .Mọi người đừng cãi nhau với nó làm gì.
finely
TÍCH CỰC
10 năm
Đã nhận dc redemption code
đang download về, hehehe

p/s: Bạn nào đăng ký hôm qua mà chưa có thì thử vào trang đó sign up lại xem.
@finely down 2 lần rồi mà lần nào cũng đứt giữa chừng @@.
@finely down bằng 10.9 mới được hay s bác, t 10.10 nhập code rồi hk thấy j hết
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đăng ký bao lâu thì có các bác nhỉ? Em chờ mãi ko thấy mail của apple đâu 😁
Đang đùng beta 4 mà giờ update cái này thì làm sao đây ^^. Nó bắt buộc phải đang ở 10.9 thì phải. Chứ beta lên in đc ^^
acf
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi máy cấu hình ntn thì update 10.10 dc ah?
Máy của em đời đầu năm 2009 core 2 Duo RAM 4G, thì có nên cài ko. Thanks!
geometry
TÍCH CỰC
10 năm
Khỏi cần đăng ký lên torrent cho nó lẹ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019