Apple mời đăng ký dùng thử OS X Yosemite

vuhai6
23/7/2014 16:40Phản hồi: 483
483 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
bác nói thế kết quả rõ ràng ko thay đổi việc win chiếm thị phần quá cao đã khẳng định rõ trong desktop win là kẻ chiến thắng chứ ko phải osx
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@dac làm doanh nghiệp ai chả muốn độc quyền hả bác vấn đề là có độc quyền được hay ko thôi
@anh292003 MS đang lo sốt vó để thay đổi đấy cưng. Nghe bài phát biểu mới nhất của MS CEO chưa?
Doanh số từ OS của MS ngày càng thấp đi (cứ so giá 1 bộ Win 95 với 1 bộ Win 8 thì biết) và họ đang phải chuyển mình chứ ko tự sướng là số 1 như bạn trẻ nghĩ đâu
@anh292003 Độc quyền là thứ cả thế giới chống lại. Một mình bạn ủng hộ. ĐỘc quyền điện EVN, độc quyền nước, độc quyền viễn thông, độc quyền báo chí/truyền hình ở VN bạn đã thấy cái xã hội nó thành thế nào rồi đấy. Trong trường hợp khác, nếu đất nước bị phe X thống trị- tiêu diệt các phe đối lập, dẫn tới chế độ độc tài, nhân dân bị đàn áp. Ai "trống lại" sẽ bị đào thải- tử hình, bắt bớ 😁.

Độc quyền dẫn tới tiêu diệt sự cạnh tranh, tiêu diệt sự sáng tạo. Đó là lý do tại sao M$ và GG đã và đang khốn đốn vì các vụ kiện chống độc quyền.
@kasaudepyai Không có cạnh tranh thì 1 bộ Windows giờ có lẽ $300-500, thậm chí cao hơn.
Mà thấy thánh toàn dùng đồ ăn cắp, có phải mua đâu mà chẳng thấy nó đọc quyền vẫn tốt, thử bỏ tiền túi ra mua bộ Office 2013 Pro thử xem có khóc rưng rức không.
taolao100
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tải...
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
có ai viết hdh mới mà dựa vào mac ko
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@anh292003 Thôi thôi! ông đừng quote lại mà đặt những câu hỏi dở hơi như thế đi! Liên quan vl! Ai cũng biết ông ngáo ông ngu rồi! ko cần thể hiện nữa đâu! Anh em đều nhường ông về nhất rồi cơ mà @@
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@Jesse.Tse ko thấy đúng sao giờ bỏ mac thì dễ nhưng bỏ win ko hề dễ bởi nó liên quan đến cả nền kinh tế nữa chứ cái cách cư xử của M$ đối với các hãng khác rất khó chịu nhưng mà vẫn ko thể bỏ win được
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
Rõ ràng 3 cái hđh hướng đến 3 đối tượng khác nhau mà. Đúng, mac chưa bằng được win, bằng chứng là win được nhiều người dùng và support. Nhưng xem lại đi. 1 thằng là nhiều OEM cùng xài, còn thằng kia đóng chỉ để nó dùng 1 mình. Cứ như so sánh Android với iOS thử xem. Rõ ràng thị phần Android nhiều hơn còn gì do cơ chế của Apple là chỉ 1 mình mình nó được sử dụng thôi. Mà giá các iDevices thì khá là mắc nên đa số toàn tập trung vào Win còn gì -_-. Nhưng rõ ràng, Mac có ưu điểm hơn so với Win nhưng Win cũng có cái hơn Mac. Quy luật bù trừ xưa nay là thế rồi. CẦN NHẮC LẠI 3 HĐH HƯỚNG ĐẾN CÁC ĐỐI TƯỢNG KHÁC NHAU.
Lạy, Mac là Unix, mã nguồn đóng, ko như Linux là mã nguồn mở. Các dev tha hồ can thiệp tạo ra ý tưởng cho riêng mình -_-
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai thế ko hơn ak rõ ràng là hơn còn gì lợi nhuận của win hơn mac còn gì thế mà ko thắng ak thị phần cao lợi nhuận cao hơn là điều hiển nhiên
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai mà bác hay thật bác ko đi làm hay sao mà ko biết việc doanh nghiệp trốn thuế lách luật là chuyện thường
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
@anh292003 Ông ko quan tâm mà ông phát ngôn bừa bãi thế à. Rồi lại bảo có cái hệ điều hành mới nào dựa trên mac ko? Tôi buồn cười ông quá. Ông đuối lí lại cãi cùn. Thay vì ông cãi thì tôi nghĩ ông nên im lặng đi. Đừng cố quá thành quá cố đó 😆. Lại còn so sánh mac với linux. Từ đầu topic đến giờ ông bị lắm người ném đá thế mà còn cãi chày cãi cối 😃). Thôi mặc ông 😃), cứ cãi đi =)). Tôi ko cãi nữa, hết phận sự với ông rồi 😃)

Thôi anh em, tôi nghĩ các bác ko cần phải cãi lại đâu 😃). Im lặng đi cho khỏe người các bác ạ 😃)
n1491988
ĐẠI BÀNG
10 năm
toàn bị lỗi ức chế quá 😔 ai có link down ko
@n1491988 chỉ có link bản dp 4 thôi bạn. Bản update này down mãi mà nó toàn báo lỗi giữa chừng à. bực cả mình từ đêm qua tới giờ. May mà gặp thằng n.g.u nó lên tinhte thể hiện để còn có tí gọi là giải trí :(.
Mình phân tích mấy điểm này cho bạn @anh292003 đỡ u mê nhé:
1. Nếu bạn so sánh thị trường thiết bị thì bạn cần chia tách các nhà sản xuất. Trong mảng này cần chia thêm ra các chỉ số khác nhau:
- Số máy bán ra: Apple chỉ với 3 dòng sản phẩm Macbook, iMac và Mac Pro đã đủ để đứng thứ 4 tính theo số máy bán ra. Như vậy không thể coi là không thành công
- Doanh số và lợi nhuận: Như hình minh hoạ ở trên, Apple chiến gần 50% tổng lợi nhuận trong mảng PC, đây không phải là thành công mà là quá thành công.
2. Nếu bạn so sánh về nền tảng hệ điều hành (MacOS vs. Windows) thì chắc chắn là:
- Windows thị phần cao hơn (>90% máy chạy Windows). Cái này khỏi phải bàn
- Lợi nhuận của Apple trên nền Mac OS cao hơn lợi nhuận của Microsoft trên nền Windows, có bạn gì ở trên đã dẫn chứng.
3. Nếu bạn so về độ "hay" của 2 hệ điều hành thì cái này vô cùng lắm, bạn có quyền tự nhận xét nhưng không có quyền ép mọi người phải công nhận nhận xét của bạn.
4. Nếu so về thiết bị thì tất nhiên máy Mác đẹp hơn và đắt hơn. Nhưng điều này thực ra cũng không để làm gì.

Nói ra từng điểm như vậy để khi so sánh, phân tích, đừng lập lờ đánh đồng cái này vào cái kia.
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai mà bạn có vẻ tức tối khi apple bị thua M$ về khoản desktop nhỉ điều đó cũng hiển nhiên thôi desktop là lãnh đĩa của M$ rồi
@anh292003 11 tỉ đó là đang có cả xbox. trừ mảng xbox đi chứ sao nữa? Ko hiểu câu chuyện à, chính vì windows ko bán app kèm theo nên phải trừ đi cả 365. hiểu chưa hihi.
@anh292003 mình chả tức tối gì cả. cmt với bạn vui ơi là vui. , đọc cmt từ đầu tới giờ anh em đã đem đủ kiến thức kinh tế, xã hội ra nói chuyện với bạn rồi mà b cứ khăng khăng phủ nhận các dẫn chứng. Ko hiểu ai mới là kẻ tức tối. thế thì mình bỏ công tìm số liệu chơi cùng bạn luôn 😁.
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai chính bạn nói là Doanh số Windows OEM (cả 7 cả 8) vừa rồi là ít hơn con số 11 tỉ mà windows oem ko thể tính xbox và off được
Screen Shot 2014-07-25 at 12.23.27 PM.png Screen Shot 2014-07-25 at 12.25.40 PM.png
Done
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@tranngochuy_vp Sao em vẫn chưa thấy có cái mail nào báo down đc rồi bác nhỉ @@
@Jesse.Tse ko gửi mail đâu bạn. B vào đây https://appleseed.apple.com/sp/welcome để lấy code nhé, dùng Apple ID. Trước kia là phải đăng ký nhưng m thử với id ko đk mà vẫn có code 😁.
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
tinhte lắm người thích Mac thật
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỏi hỏi chút : Pages và Numbers trên Yosemite có bị lỗi gì không ? Vì dùng 2 cái này nhiều , up lên sợ bị lỗi không xài được.
@Respira Vẫn xài bình thường không lỗi gì nhé.
Các bạn ơi cho mình hỏi sao máy mình đang dowloat về rui mà lại dừng ko dow dc nữa vậy
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Screen Shot 2014-07-25 at 02.53.48 CH.png

Các bác cho em hỏi @@ em vừa bấm vào download nhưng Appstore nó lại báo như này ... và em cũng chẳng thấy cái phần downloading như của bác @tranngochuy_vp đâu sất @@
Em mới check lại thì nó hiện ra trong Launchpad như vậy nhưng mà bấm huỷ thì lại ko huỷ được. Nó vẫn cứ download chậm rì ... Có cao thủ nào giúp em với :| giờ em muốn ngưng nó đi thì làm tnao? Mà nếu ko ngưng đc có bác nào biết chỉ giúp em cái vị trí mà bộ cài kia download xong thì sẽ nằm ở đâu ko ah?

Screen Shot 2014-07-25 at 03.06.37 CH.png
Ken Jobs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai biết giúp với, e đăng ký và nhận Redeem Code r, đang down, mới được mấy trăm KB thì rớt mạng, có lại mạng thì click vào code nó báo thế này, kiểu như 1 code được dùng 1 lần thôi
Screen Shot 2014-07-25 at 15.28.15 copy.png
Log Out r Log In lại cũng chỉ hiện đúng 1 code, trường hợp như em có cách nào xin code mới ko ==!
Thích lắm bản này mà mạng...... >"<
@Ken Jobs ko phải rớt đâu. Lỗi đó bạn. M down cả trăm lần mà ko đc. Để down lại b vào Purchases (bên cạnh update ý).
Khổ thân bác nào giúp em tạo cái tài khoản Apple để em tải ứng dụng từ app với , em tạo mà hỏi thẻ visa , cảd gì rồi mã code gì nữa , làm giờ không tải được gì , bác nào giúp em với
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng bị kìa các bạn, ngay ảnh ở trên đó! nhưng khi mà mở launchpad ra thì lại thấy nó đang download rồi, tuy nhiên ì ạch lắm @@ mạng cơ quan mọi khi down ầm ầm mà hnay down cái này lởm quá ... @@
Vừa mất điện, download bị huỷ ... giờ mới tìm thấy trong Purchases hiện ra để download lại 😁
Ken Jobs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jesse.Tse Của e nó báo 5 ngày + mười mấy tiếng nữa *ực*
Cáp ơi là cáp ==!
Doanh thu quý vừa rồi: 23 tỉ- 2 tỉ Nokia - 409triệu Surface- 10 tỉ Devices and Consumer revenue = 10.5 tỉ.

10.5 tỉ này chưa trừ Xbox và office 365. Trừ đi áng chừng 400 triệu mảng Xbox là còn tầm hơn 10 tỉ gồm Windows + office 365. Ko rõ revenue 365 nên cứ cho là tầm ngang với Xbox đi thì còn tầm 10 tỉ.

90% thị phần = 10 tỉ
<10% thị phần = 5.6 tỉ.

=))))) suy nghẫm nhé.
@anh292003 Mình nói thật. Tới đây thì b cùn quá rồi. :p. Anh em đọc cmt sẽ biết b là ng thế nào thôi =)))).
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai bac tin thế ak bác ko làm ở địa vị cao bác trả biết cái gì cả bất kể công ty hay doanh nghiệp đều nói dối và các công ty hay doanh nghiệp đều có luật sư riêng để tìm kẽ hở của luật pháp lợi dụng pháp luật
@anh292003 Ừ b nói phải. Thằng M$ nhất định chém gió rồi. Lấy đâu ra mà bán đc 10 tỉ? Bằng bao nhiêu tạ thóc ko biết nữa. Ko ngờ M$ lại làm ăn gian dối vậy. M sẽ xoá ngay phân vùng win để tẩy chay thằng nói láo.
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai chính xác doanh nghiệp nào chả nói dối những chính trị gia nói dối kinh nhất
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
thực ra tui nói mac thê này thế nọ là do win quá mạnh thôi chứ sang mang mobile thì tui ko thể nói thế được nhưng mà apple thua M$ ở mảng desktop đó là điều hiển nhiên thôi desktop là lãnh địa của M$ rồi còn sang mảng mobile thì apple là người chiến thắng chắc rồi
Đọc cho kỹ cmt cũ của mình nhé:

Doanh số Windows OEM (cả 7 cả 8) vừa rồi là ít hơn con số 11 tỉ (vì ko nói rõ doanh số Xbox, office 365...cho nên chưa trừ hết).

cmt tính toán vừa rồi là m đã trừ đi mảng Xbox, ko rõ giá của 365 lắm nên ko giám tính cụ thể- chỉ áng chừng bừa tầm 400 triệu (ngang với mảng xbox).
@anh292003 M$ gần như là độc qquyền rồi. Cái này có gì khó hiểu đâu mà b nói " bác nên hiểu" nghe khiếp thế 😆))). À quên nhưng trừ thằng Google ra nhé 😃).
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai bác cũng biết là M$ độc quyền khoản này rồi thì bác cũng biết rõ là apple ko thể thắng M$ về khoản desktop chứ
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@kasaudepyai cũng phải công nhận là ảnh hưởng của M$ ko được như trước nữa , trước những kẻ ngáng đường M$ đều bị đi vào dĩ vãng
@anh292003 Gì mà thắng thua mãi thế? Apple thắng hoàn toàn vì M$ ko sản xuất đc máy để bán. 5.6 tỉ so với 0 đồng.
Có ai nhận được quà chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019