Apple muốn tăng tiền bồi thường thêm 707 triệu USD, cấm bán các máy Samsung vi phạm bản quyền

Duy Luân
22/9/2012 10:20Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lo chuyện bao đồng,việc nhà thì nhác việc cô bác thì siêng
Mình thích thế này, chất lượng máy của samsung lởm như vậy ko đc sản xuất ra thị trừơng. Sau diễn biến tiếp theo là MS hợp tác vs Nokia hạ đo ván Apple, haha
@Duy2012 tên này trước làm bảo vệ cho sam sung mà làm không ra hồn nên bị đuổi,h qua ra cắn càn ss ;)
Chắc sau này điện thoại hình tam giác,tứ giác,hoặc hình vuông thì mới ko bị kiện,dòng galaxy có giống iphone tú quái nào đâu,đặt cạnh nhau mà ko phân biệt dc thì chắc mắt bị mù,mấy thằng hkphone giống 99% sao ko kiện đi nhỉ,đầy hãng cũng góc bo tròn như htc,moto,lg...chắc thằng Apple nó định thâu tóm hết,thếnaày chỉ ng tiêu dùng là thiệt thòi vì thực tế con Iphone 5 có cái gì nổi bật đâu,SS nó cải tiến và phát triển công nghệ mạnh thế,cứ nhìn vào S3 mà thấy Iphone 5 tủi thân,ngoài cái thương hiệu độc quyền ra thì chả nó gì đáng để dùng.Mình rất thích sự đổi mới của SS,mỗi 1 sp galaxy kế tiếp lại háo hức có thêm các tính năng mới,trong khi con ip5 chưa ra thi đã đoán dc nó chả có gì đột phá rồi,chỉ đi kiện là giỏi
hình chữ nhật , bo tròn có nhiều cách. Cãi chày cãi cối.
chó cậy nhà gà cậy vườn ,
cậy sân nhà được bảo hộ nên làm tới , ngon thì qua châu âu kiện đi , bựa như tàu khựa ........... đúng là táo Tàu
Không Fan thằng nào hết. Tau Fan Công Nghệ. Thích Sam dập chết thằng APPLE luôn để anh APPLE tập trung 100% sức mạnh sáng tạo SP và chất lượng sản phẩm. Nâng cấp sản phẩm hoài mà cứ nói SÁNG TẠO. bực roài.
@hsdhnh Nói bị ngược.apple chuyên sp cao cấp.sam thì toạ loạ cái.mỗi năm sam ra nhiều phân khúc, nhiều sp.apple chỉ tập trung 1 sp mà thôi.hiểu đơn giản tập trung 1 sphẩm thì tất nhiên chất lượng cao.giống như mình đam mê công nghệ vậy.nếu chỉ đam mê một mình công nghệ thì kiến thức công nghệ sẽ sâu rộng hơn so với việc đam mê nhiều thứ.bạn nói ko sáng tạo là sai đấy.người ta viết về ip5 cũng nhiều.mình nói thêm ra lại thừa.bạn dùng từ nâng cấp cũng đúng đấy.ip5 ngày càng hoàn thiện.không như anh sam ra sản phẩm nhiều nhưng một số cái đâu có được nâng cấp phần mềm cũng như các dòng đó ít khi xuất hiện đời thứ 3.ko nói s3 nhé.chúc vui
anobis2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranbaoqui BÁC NÓI TGEES CŨNG KO ĐÚNG. BÂY GIỜ NÓI VỀ SP CAO CẤP THÌ CŨNG TỪ NGÀY TRC LÀM THÔI BÁC, HIỆN TẠI SP CAO CẤP CŨNG NHIỀU CHỨ KO FAI CHỈ CÓ APP NHƯ NGÀY TRC.
@tranbaoqui Vậy mình đã nói người phát quyết thành công của Sam hay App không phải là TÒA ÁN. Mà là NGƯỜI TIÊU DÙNG sẽ phán xét thành công của cả hai.

Nhiều người nghĩ IP5 là sáng tạo, đột phá, hoàn thiện hơn nhưng trong mắt mình IP5 chỉ là bản nâng cấp của IP4, Chỉ là sự giao thoa kết hợp giữa IP2G và IP4.

Nếu IP5 kéo chiều ngang ra 1 xíu và cách tân hơn chút thì sẽ khác. Rõ ráng kéo dài ngang ra 1 chút với độ mỏng và nhẹ thì IP5 nhìn đẹp và cân đối hơn. :rolleyes:
@anobis2000 TGEÉ là sao bạn.ban ghi rõ ra.sp cao cấp thì đầy ra.apple chỉ là em út.ý mình nói là apple chuyên sp cao cấp tầm vừa( vừa khi so với vetur hay mobiado). Còn sam thì nhiều phân khúc.đọc nên suy ngẩm
@hsdhnh Hihi.ý kiến của bạn cũng hay.mình thì thấy họ đang hoàn thiện thiết kế yêu thích của họ.và đã làm khá tốt việc đó..mình xem khá nhiều video đánh giá sp của ip5
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Èo,,,APPLE láo thật....samsung vô đối vì có cơ sở ở việt nam 😆
quoc_hoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lo đi kiện riết rồi chẳng nghĩ ra một cái gì mới. Từ năm 2007 đến nay chỉ nghĩ ra được 2 mẫu máy.
@quoc_hoa ...Ip5 dài hơn Ip4 mới quá rồi bác còn muốn gì nữa =))))...
Lúc nào các bác làm ra cái gì đó kỳ công mà bị clone với copy sẽ hiểu cảm giác, 😆.
@my7lumia920 ...thằng ăn cắm đi kiện thằng ăn trộm chứ...:rolleyes:
Mạnh tay nữa.ko sau này nó lại sao chép
anobis2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
HAIZ. CÁC BÁC THỬ XEM THẰNG APP RA MÁY BAO NHIÊU NĂM KIỂU DÁNG KO ĐỔI THÌ NÓ CHẲNG HUNG HĂNG ĐI KIỆN. RA IP5 THÌ CÁC IP KHÁC GIẢM THẬT LỰC. XEM LẠI MÍ EM SS XEM. THÀ CẦM EM HUAWEI HAY ZTE CÒN CHUẨN CUẢ TQ CÒN HƠN.VÁC CON 4S RA SO SANH VỚI EM S2 BẢN AT HOẶC LTE XEM SAO. ĐC CÁI TÊN THÔI.
Apple làm mưa gió trên sân nhà giỏi nhỉ. Bên Đức là nước trung lập nên xét xử khách quan hơn.
p/s: ý kiến cá nhân. iFan k cần phải nhọt đâu
Katze
TÍCH CỰC
12 năm
Nó điên thật rồi.
kiện samsung rồi tới motorola tiếp theo là nokia , tiếp theo nửa là ............................ haizz kiện người khác hoài thiệt mất cảm tình ủng hộ samsung và motorola
Vấn đề không phải là tiền. Mà là tiêu diệt Android và truy sát những sản phẩm sao chép bản quyền sáng chế của Apple... Đơn giản thôi ! SS muốn sống thì chuyển sang Window Phone, học hỏi thiết kế của Nokia và Motorola... Nếu vẫn cố chấp thì còn chết nữa !
Lại 1cuộc chiến nứa sắp xảy ra, và các cu bên này lại cbị anh hùnh phím 😆
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
cái thằng táo độc, đây là tập đoàn kiện tụng, tham thì thâm , nên học câu này của VN rồi hãy kiện
Có khá nhiều điểm giống nhau trong thiết kế khiến cho khi Apple giới thiệu về iPod nano làm mọi người liên tưởng đến một mẫu Lumia thu nhỏ
Đang có sự so sánh về kiểu dáng của iPod nano và Nokia Lumia 800​
Đối với một công ty luôn được coi là đi đầu trong thiết kế, “người tiên phong” trong các trào lưu công nghệ thì mọi sản phẩm của Apple đều được chú ý đặc biệt. Nhất là sau vụ thắng kiện hơn 1 tỉ đô với Samsung về vấn đề bản quyền thì có vẻ như sự chú ý của dư luận với Apple lại càng tăng. Bằng chứng là mọi người đã “săm soi” kỹ hơn về những sản phẩm mới được Apple giới thiệu tại buổi ra mắt tối qua. Nói về con át chủ bài iPhone 5, mọi người nhận xét vui rằng đây là một phiên bản “kéo dài và gọt mỏng” của iPhone 4 hay iPhone 4S. Còn về iPod nano lại là một “bản thu nhỏ không SIM” của điện thoại Nokia Lumia.
Từ màu sắc​
Thật trớ trêu cho Apple khi 2 trong số những sản phẩm mới, trong đó bao gồm “hạt nhân” iPhone 5 lại bị đón nhận những lời nhận xét không tích cực cho lắm. Nhưng nói gì thì nói, phải công nhận một điều rằng thiết kế của iPod nano quá giống với Nokia Lumia, đặc biệt là Lumia 800.
Kiểu dáng​
Nếu cho 2 sản phẩm đứng gần nhau ta có thể dễ dàng nhận thấy sự tương đồng trong thiết kế màn hình với cạnh vát tròn sát mép ở 4 góc. Máy có khuôn hình chữ nhật với thiết kế nguyên khối. Các cạnh bên trơn láng và màu sắc. Điểm khác là ở chỗ iPod nano chỉ có màn hình 2,5 inch và đường viền quanh màn hình có màu trắng thay vì đen như trên Lumia 800.
"Mặt tiền" quá giống nhau​
Nokia Lumia 800 với nhiều màu sắc​
iPod nano cũng đa sắc màu không kém​

tặng các bạn fan apple--->ăn cắp mà la làng
@phamvantrinh1991 ipod nay là đhiên bảntrước kéo daì ra. anti thiếu suy nghĩ
@phamvantrinh1991 Ăn cắp của Oppo MP4 nữa chứ. Cầu cho Apple bị thằng Tàu kiện chết như Proview :mad:

@dmt4ukhw4 Tau j ma tau, dang bi nghi la an cap ban quyen cua dong Lumia. Nho ko nham thi la 820
will_0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dmt4ukhw4 Đảm bảo vs bác cái này không bị kiện luôn =.=
Ai bảo lũ SS chuyên đi ăn cắp ý tưởng . Không muốn bị kiện thì tự mình thiết kế đi . Nếu SS mà không ăn cắp thì chẳng có lí do gì mà nó lại bị phạt lên tới 1 tỉ USD cả . Chẳng nhẽ nó chấp nhận 1 số tiền lớn như vậy sao
@0ppaluvchew 1 tỷ đô là muỗi với SS, SS đầu tư hạng chục tỷ vào nghiên cứu và phát triển còn Apple đầu tư hàng chục tỷ để mua bằng và đi kiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019