Apple nâng cấp MacBook Pro Retina với BXL nhanh hơn, RAM cao hơn

Didu
29/7/2014 9:12Phản hồi: 376
Apple nâng cấp MacBook Pro Retina với BXL nhanh hơn, RAM cao hơn

Apple hôm nay âm thầm tung ra bản nâng cấp về cấu hình cho hai dòng máy có màn hình Retina của mình gồm MacBook Pro Retina màn hình 13" và 15". Không có thay đổi về thiết kế với hai máy mới, Apple chỉ nâng cấp bộ xử lý Intel Haswell cho hiệu năng cao hơn và nâng cấp dung lượng RAM. Model 13" từ giờ sẽ có RAM 8GB chuẩn trong khi với model 15", con số này sẽ là 16GB (trước đây là 8GB). Giá bán cho hai chiếc MacBook Pro Retina mới vẫn được giữ nguyên, không giảm giá như với MacBook Air.

MacBook Pro Retina 13" và 15" với cấu hình mạnh hơn được tung ra ngay trước mùa khai trường, thời điểm thích hợp để tiêu thụ máy tính cho mục đích giáo dục. Đây được coi là đợt nâng cấp nhỏ vì không có thay đổi về thiết kế, cấu hình mới sẽ cho phép máy tính hoạt động tốt hơn với bản OS X Yosemite sắp được Apple phát hành. Với model 13" thấp nhất, giờ được trang bị BXL Intel Core i5 2.6GHz với 8GB RAM thay vì Intel Core i5 2.4GHz và 4GB RAM. Bản thấp nhất của model 15" cũng được nâng cấp RAM từ 8GB lên 16GB và BXL Haswell từ 2.0GHz lên 2.2GHz.

Apple sẽ bắt đầu bán ra MacBook Pro Retina mới từ hôm nay với giá từ 1299 USD cho bản tiêu chuẩn của 13" và 1999 USD cho bản tiêu chuẩn cho model 15". MacBook Pro Retina 15" bản cao hơn có giá rẻ hơn 100 USD so với bản cũ, cụ thể là 2599 USD xuống 2499 USD. Lần gần đây nhất Apple thực hiện nâng cấp cho MacBook Pro Retina là tháng 10/2013.

13-inch:

• $1299: 2.6 GHz dual-core i5 processor, 8 GB RAM, 128GB of flash storage
  • $1499: 2.6 GHz dual-core i5 processor, 8 GB RAM, 256GB of flash storage
  • $1799: 2.8 GHz dual-core i7 processor, 8 GB of RAM, 512GB of flash storage
15-inch:
  • $1999: 2.2 GHz quad-core i7 processor, 16GB of RAM, 256GB of flash storage
  • $2499: 2.5 GHz quad-core i7 processor, 16GB of RAM, 512GB of flash storage
Screen Shot 2014-07-29 at 4.24.02 PM.png Screen Shot 2014-07-29 at 4.24.08 PM.png

Nguồn: Apple
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Và em đã lỡ mua đời cũ rồi
@mualarung01 mua càng chậm thì càng được lợi, bộ đồ lòng lớn hơn .
nhưng, đợi mãi thì chừng nào mới có máy dùng. năm nay đợi vài tháng ra máy mới mua luôn, thôi đợi sang năm mua máy lớn hơn. sang năm đợi năm nữa , cứ đợi mãi mãi
sài mác đáng tiên .
Công nhận khe cắm PCIe nhanh khủng khiếp.
@bud's Pcie là gì vậy bác
@levis1207 Là khe cắm ổ SSD. Các đời mbp cũ hơn vẫn dùng chuẩn Sata 3 nên chậm hơn pcie.
Máy mình là late 2013, là bắt đầu có pcie.
@bud's Cảm ơn bác ạ
đáng đồng tiền thật.
ngon thấp nhất là 8G
Giá cũng tương đối ngon nếu ở "bển" 😁 cấu hình thì khủng long bạo chúa rùi.
geometry
TÍCH CỰC
10 năm
nâng cấp lên 8GB là đáng giá nhất =D
Bác nào có kinh nghiệm cho mình biết con MD 101 của mình đang ở 4Gb ram có nâng cấp nên đc 8G không vậy, chi phí thế nào nhỉ, đang dùng 4Gb design thấy nản lắm.
Mac design ngốn ram kinh khủng.
@namyeuhue Mua cặp ram laptop khác gắn vô thôi!!
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@namyeuhue Lên được bạn ạ, md101 hỗ trợ tối đa 8GB theo như apple nói nhưng cắm 16gb vẫn nhận.
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namyeuhue Vô tư nhé!
@Jesse.Tse Vậy chắc nó suốt ngày ngồi chơi hay sao ý lại nói công việc có mấy ai đâu, -.-
Cấu hình thế này mua cũng không sợ lỗi thời, Cài Win bá đạo nhất rồi :-D
anhv41
TÍCH CỰC
10 năm
@odouroflove e lạy cụ , cấu hình vậy thà mua mấy con gaming chơi còn ngon hơn chứ mua 1 con này về ngoài việc làm việc ra còn chức năng gì nữa , cho dù có cài win mà máy mỏng vậy chắc cũng ko chơi game nỗi đâu @!@
đời này lạc hậu rồi mua làm gì sớm lỗi thời, đợi cuối năm ra chip broadwell sẽ siêu mỏng, siêu nhẹ, siêu tiết kiệm điện, siêu mát nên không cần quạt... nâng cấp như thế mới đáng đồng tiền bát gạo mình bỏ ra
hdx_it
TÍCH CỰC
10 năm
@vqt907 Đúng đó bạn, mình gét nhất là mấy cái thằng commnet cái kiểu đợi cái gì đó,...tàu lao chẳng hạn kaka
donghungx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@onlinegame24h vậy bạn nên chờ đời chip stupidwell, mỏng như tờ gấy, nhẹ như lông hồng, không cần dùng điện rồi mua 1 thể
@donghungx Tôi đồng ý với quan điểm của bạn!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@onlinegame24h Khi nào ra mắt bác. Có thông tin nào rò rỉ k
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
đúng rồi nhưng mà cái vấn đề "đầu tiên" là nó khó giải quyết kinh niên 😔
Foxbit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng Windows từ thời Win95 tới Win 8.1. Mới đổi qua dùng Mac chừng 6 tháng nay và cảm thấy rất hài lòng với Mac.

Máy mình là MacBook Pro 13" late 2013, 8GB RAM. Điều duy nhất mình không ưng là RAM hàn chết, không thể nâng lên 16GB.
klong1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday Thiếu gì phần mềm trên mac giống idm : Folx, igetter... search google ra cả đống.Phần mềm cr**ked trên mac không thiếu nếu như bạn chịu khó kiếm.
namct_sn
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyensang12 e đang dùng đây 😁 xác nhận là Graphic bị lỗi chứ ko chỉ hao pin bác nhé. Khá đẹp mắt và hữu ích :D nhưng e vẫn dùng Mac Os chính, Windows phụ cho mấy soft
namct_sn
TÍCH CỰC
10 năm
@minhtrihcm pro retina ko đc bạn nhé 😃
@minhtrihcm Pro hay air gì gần đây cũng hàn Ram hết cả. Chắc ăn nhất là xem bên trong đó trên google hoặc mở 6 con ốc ra cũng dc. Nhưng hầu như là hàn hết. Chỉ thay dc SSD thui. mà SSD thì hơi khó tìm do nó nhỏ wa mà trên thị trường thì hiếm.
Con bà nó, Apple nâng cấp ko nâng giá, chứ mấy chú ở VN thì chỉ chờ nó nâng cấp là có lý do để tăng giá thôi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Analytic
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duy139 App ko làm từ thiện đâu ... nó bán lời cắt cổ luôn đó ....... nâng cấp mà ko nâng giá ... sao bạn ko hỏi tại sao trước khi nâng cấp giá đó ..... còn các hãng khác người ta bán giá mền hơn .... nâng cấp mà ko nâng giá bán lỗ àh ....
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mơ 1 lần đc chạm vào mac quá
@vuhungls90 Ra hàng rồi sờ mó liếm láp thoải mái bác ạ 😁
@vuhungls90 Bạn ra mấy cái store như icenter, future world, fpt... Có hàng trưng bày cho khách thử thoải mái mà sờ nè!
@vuhungls90 xin chúc bạn có một ngày thành sự thật
trizniker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuhungls90 trời ơi , bạn chỉ cần vào một cửa hàng bán mac là có thể chạm vào được mà .
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
Bây giờ mới hiểu vì sao Mac khởi động nhanh thì ra xài SSD hoàn toàn, đắt là đắt cái này.
@baodng mới đây 2 năm mới sài ssd thôi b. trước kia thời hdd cũng đc tiếng khởi động nhanh rồi 😆).
@baodng SSD thường thôi mà...mấy con ultrabook xài SSD nhiều lắm, HP elite book nữa. Mình xài ASUS bèo mua SSD Corsair về nâng cấp đây, nhanh như thường. Miễn xài SATA 3 là OK hết.
Chắc đến tháng 10 sẽ có Macbook pro với chíp Intel Broadwell + hệ điều hành Yosemite. Lúc đó nâng cấp là vừa.
Retina đúng là càng xài càng ghiền... 😁
@vinhphucng25 Macbook pro màn hình 4k mới đỉnh!
steven0811
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khựa khựa may qá e đang định tuần sau đi mua thì có nâng cấp rùi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019