Apple nâng cấp MacBook Pro Retina với BXL nhanh hơn, RAM cao hơn

Didu
29/7/2014 9:12Phản hồi: 376
376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon thật nhưng đắt quá
hoang209
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào mua bản 13 inch 4GB đúng là nhọ thật...
Vẫn hài lòng với ME665
jqus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Apple đang có chương trình dành cho sinh viên, học sinh. Mua máy mac được giảm giá và thêm $100 gift card. Bạn nào thích thì tranh thủ mua cho rẽ nha. 😃
ntsasng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko đú theo công nghệ đc 😁.
klong1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng cả mac lẫn win nhưng mình phải công nhận lúc mở máy với tắt máy thì mac nhanh hơn hẳn win.
mình có điều thắc mắc lâu rùi 15" phải tốt hơn 13" chứ sao 13" lại cao hơn 15" về toc độ ấy 15" có mỗi 2.5 GHZ mà 13" 2,8 GHZ
@nguyenkent Vì nhân càng nhiều mà xung cao >>> tốn pin .giờ k đo sức mạnh bằng tốc độ ghz nữa, đo bằng số nhân và số hiệu i3 i5 i7
@hoanglong0712 thế i8 cao hơn i7 thì nó tốn pin hơn ak abn?tk nhìu
@nguyenkent Nhân nhiều thì tốn pin,cho nên phải giảm xung
Mình cũng thấy khá hài lòng với Mac vì khởi động nhanh 😃
Các dòng retina đều hàn chết RAM, nên mua pro 16GB cho đủ xài vài năm 😁
Đợi tinh tế trên tay e này :d
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này em biết lâu rồi mà, rảnh chạy qua showrom của nó nghịch :p
cho đỡ thèm đó mà, 2k5 mắc quá chưa có tiền mua,ráng cày part time 3 tháng hè
$1299: 2.6 GHz dual-core i5 processor, 8 GB RAM, 128GB of flash storage<<< làm con này đủ thừa nhu cầu 😁
tit.dz
ĐẠI BÀNG
10 năm
CNTT có nên mua Mac về Code ko nhỉ
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huy292003 Còn rất nhiều bạn, như Java chẳng hạn, xài máy nào cũng được. Ngoại trừ ngôn ngữ .Net ra thì các ngôn ngữ khác không bị ràng buộc hệ điều hành. Nhưng đi học thì thường là sẽ học qua hết bao gồm cả .Net, nên kiểu gì cũng sẽ cần máy window. Sau này đi làm, định hướng theo mảng nào là quyết định của mình, lúc đó thích mua máy gì thì mua.
@tuanva.hcm CNTT thì toàn là .Net mà bác. Thế sao mà học đc
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@levis1207 Vẫn được, nếu bạn chịu khó cài thêm window. CNTT học trong trường thì thường dạy .Net nhiều. Chứ đi làm thì thiếu gì các ngôn ngữ khác bạn, ví dụ như java.
@levis1207 Ai nói vậy bác @.@
Bên Mỹ chuộng MacBook hơn lap khác ạ, anh họ mình bên Cali nói v nè, nếu là Sv hs thì sẽ đc bớt $100 ^^.
NMS Sài Gòn (Cửa hàng Apple uỷ quyền) vừa thông báo cho mình là khoảng 2 đến 3 ngày nữa sẽ có hàng này ạ. Mình chưa mua ở đây nhưng sẽ mua vì đc tiếng là chính hãng lại còn đc giảm 5% nữa vì mình là sv. Còn mua xách tay k dám vì sợ là hàng ăn cắp Credit card để mua về vn tiêu thụ.
click5cc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Joseph Nguyen Khuong sao ko vào website của nó dc nhỉ :v
@click5cc Macsaigon.com nha bạn, mấy ng bên NMS đổi Server nên die nè.
@click5cc Web của bên mình đã fix xong. Bạn có thể vào lại bt ạ.
đợi Roadwell ra thì hốt luôn....bảo đảm giá ko lên giá đâu, lúc cặp nhật haswell giá cũng đâu có lên gì mấy.bây giờ mà mua là thất sách
dùng macbook thì quan trọng nhất là RAM, vì giờ toàn SSD tốc độ cao, chip thì cũng chả cần quá mạnh trên lap, dung lượng ram thì lúc nào cũng thấy thiếu
Người nhà mới cầm về 293 nguyên seal 2000usd.....Chắc phải nâng cấp rồi......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019