Apple phát hành bản cập nhật OS X 10.8.2: Facebook đã được tích hợp

Didu
19/9/2012 17:39Phản hồi: 156
Apple phát hành bản cập nhật OS X 10.8.2: Facebook đã được tích hợp

Không lâu sau khi bản beta của OS X 10.8.2 được Apple gửi tới các lập trình viên, bản chính thức của 10.8.2 đã được Apple phát hành vào hôm nay, cùng thời điểm với iOS 6 chính thức. Nâng cấp đáng giá nhất trên bản cập nhật 10.8.2 này đó là việc tích hợp Facebook, Apple công bố tích hợp Facebook vào 10.8 nhưng nó chỉ hoạt động khi nào iOS 6 sẵn sàng, và thời điểm đó là ngày hôm nay. Việc tích hợp sâu Facebook sẽ cho phép người dùng chia sẻ lên mạng xã hội dễ dàng hơn, các thông báo từ Facebook cũng sẽ được gửi về Notification Center và người dùng sẽ mở bằng trình duyệt web.

Bên cạnh tích hợp Facebook, bản cập nhật nặng hơn 600MB này sẽ cải thiện iMessage (tin iMessage từ iPhone sẽ được gửi tới máy tính), Game Center, mang Power Nap lên MacBook Air đời cuối 2010. Bạn có thể kiểm tra cập nhật và nâng cấp cho máy tính của mình từ Mac App Store (táo->Software Update).
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Facebook đã được tích hợp" :X :X
Mạng cơ quan chặn Facebook thì biết làm sao đây?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
bá đạo, FB chỉ ăn bám

asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui đến liên tục. iOS 6 + Facebook on OS X 10.8.2 :X
@asterix Ngon nhỉ, up thôi 😁, điện thoại thì đợi jb đã :D
hackintosh có Facebook rồi😆))
Mình lên từn 1h sáng nay rồi ;))
wantedf6
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up xong, bác Didu hôm nay hơi chậm đăng bài . 😃
PTA08404
ĐẠI BÀNG
12 năm
táo mới chạy nhanh ghê,
chơi với mấy e táo lun cần thời gian để cập nhật.
tuy táo "đóng" nhưng cái hộp lại khá ấm áp, thôi chả ra ngoài nữa,
sắm cái áo win dùng thử thôi.

mọi thứ đảo ngược hết cả rồi.;)

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
cuối cùng thì Apple cũng phải chơi với Facebook
Sáng này toàn tin vui cho anh em apple
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Mình đã đăng được cái status đầu tiên qua OS X 😁
Cơ mà thằng VNPT dạo này đểu quá, cứ buổi sáng là chặn Facebook :mad:
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Apple luôn quan tâm đến cảm nhận của người dùng
IOS Mèo hen
Tin chả có gì nhưng cứ liên quan đến táo là lên #1 ngay
khả năng năm sau muốn vào được tinhte thì phải dùng sp của apple 😁
hoặc sẽ chuyển thành i-tinhte như nhiều bạn dự đoán
BillMVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trieuvantu Đầu bác có bị sao không vậy, sao khi nói tới win không thấy bác thắc mắc, nếu bác không thích đọc thì bác sang trang win mà đọc không ai thắc mắc với bác đầu
tin nhạt toẹt tự dưng có tích hợp FB... tích hợp thì sao, mạng nó mà chặn thì vào bằng niềm à, nó cứ cấm liên tục thì chả thằng nào thiết tha gì với FB đâu
mrshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kelangbat không dùng thì để người khác dùng sao ích kỷ thế
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
@kelangbat Chưa thấy phần quan trọng của tích hợp Facebook vào Contact hả bro ? ;) tìm hiểu thêm về nó đi đã ==> bạn sẽ có một contact của một người bạn đầy đủ từ A tới Á, số điện thoại, FB IM, email, xem photo của người bạn đó (nhấn chuột phải lên contact người đó) và thêm một phần hay nữa là IMPORT những contact từ Facebook vào Contacts vài sync lên iPhone trong vòng 2s 😁
Nhiêu đó đủ cooool chưa? Mình cũng chẳng bận tâm lắm cho việc post lên FB từ Notification Center, mình chỉ quan tâm vụ tích hợp FB thôi (mấy chương trình của bên thứ 3 trên Windows cùi mía lắm)...
@Meg2k xời ơi, vớ phải những người đưa tất tần tật lên thì cũng nể rồi, như mình vào mình chả ghi gì đúng cả( tội gì phải ghi vào để thằng khác biết).. còn những người mình add vào FB thì là những người biết rồi và có đủ danh bạ lẫn email( trong Gmail rồi) thì cần gì... thế nên chả muốn có quá nhiều cái riêng tư lên mạng. Có 1 cái được học ngay từ đầu khi đến với máy tính là chả đưa cái gì đúng về mình lên mạng cả nhất là những phần riêng tư quá mức
@mrshi À mình chỉ nói chả quan tâm thôi, chứ ai dùng thì cứ dùng mà, ích kỷ gì đâu mỗi người có sở thích riêng mà
Wow

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
Apple làm mình bận bịu ghê...kaaaa
mrshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
10.8.2 có vẻ cải thiện được pin rồi..chứ khong 2-3h web như 10.8.1...hix khuya hôm qua mới up lên cái restart lại bị treo máy...😔 phải bấm giữ power
@mrshi Mình thấy MC 723 của mình lướt web bản 10.8.1 được tầm 6h mà ta . Ko tốn pin lắm . 😁
e vừa update thì có bài đăng 😁, vậy là sau này trên fb có noti là bên noti center nó văng ra trên góc ấy hở?? :O. Đã nhờ, lúc trước e dùng bản beta ko có thấy :D
mà iTunes chưa cho up hở các bác???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019