Apple phát hành bản cập nhật OS X Yosemite Developer Preview 6

Duy Luân
18/8/2014 21:27Phản hồi: 65
Apple phát hành bản cập nhật OS X Yosemite Developer Preview 6

Rạng sáng nay Apple đã tung ra phiên bản thứ nghiệm thứ 6 của OS X 10.10 Yosemite dành cho các lập trình viên hoặc beta tester với mã hiệu 14A329f. Apple không nói rõ liệu có tính năng mới nào được bổ sung hay không, tuy nhiên chúng ta có thể kỳ vọng rằng hãng đã cải thiện hiệu năng, độ ổn định cũng như sửa lỗi nhiều trong hệ điều hành này. Sơ bộ thì chúng ta thấy nhiều biểu tượng trong System Preferences và biểu tượng pin đã được thay đổi, có thêm một số hình nền mới, tính năng Do Not Disturb xuất hiện trở lại trong trung tâm thông báo. Nếu bạn đã đăng kí chương trình thử nghiệm beta hồi tháng trước, hoặc bạn là một lập trình viên đã đăng kí với Apple, thì bạn có thể cập nhật OS X Yosemite Developer Preview 6 bằng cách vào  > Software Update.

Nguồn: Apple
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng vừa mới nâng em hackintosh lên DP6 xong, chưa kịp tìm hiểu gì cả do phai cho con đi học. Không biết bên Public Beta có nâng gì không nữa, đang chạy beta trên partition khác, tối về chạy lại xem có nâng cấp gì không đây.
@vuhothang mạng cùi k kéo được nên vẫn đang ngậm ngùi dp1.thấy ổn cả,mỗi cái nhiều chỗ viền vẫn răng cưa quá.với cả chat face trên safari loạn cả lên.icon itunes vẫn quá củ chuối
@kaitoukid93 Vụ Safari chat face bị loạn thì từ DP2 đã fix rồi
abtranbn
TÍCH CỰC
10 năm
@vuhothang ;) nhanh lắm nha
Sắp có bản chính thức rồi. 20 ngày nữa thôi. Lúc đó cài một thể.
@QuangKing Nhiều tờ báo lớn và uy tín đều xác nhận là ngày 9/9 apple tổ chức sự kiện. Và như vậy ai chẳng đoán đc rằng sự kiện này sẽ ra chính thức Mac OS X 10.10 và iOS 8. Bạn cũng biết apple có bao giờ chính thức xác nhận những thông tin đó đâu, chỉ đến khi gần tới ngày tổ chức khoang 1, 2 tuần thì gửi thư thông báo thôi.
@bud's IOS 8 thì có thể ra liền, còn 10.10 k chắc đâu nha bác. Thông thường qua tháng 10 lận.
@allstreet 90% là ra luôn. Từ giờ đến hết năm Apple chỉ còn sự kiện đó thôi. Dù sao cứ đến lúc đó hãng hay.
@bud's ai cũng mong như vậy 😁
Còn không có mạng mà kéo! ôi xáp quang!

Sent from my SC-04E using Tinhte.vn mobile app
@tieutangbuongbinh Nhà em xài cáp quang ké quán net bên cạnh... Khổ thân bác 😁
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khóc vì em cáp đồng cũng ok mà. bác cắm qua đêm là đợi đến sáng nhận kết quả thôi. nó cũng chỉ vào tầm 5 đến 5,7GB là cùng.
sắp có bảng chính thức rùi, hura :v càng up máy càng chậm lai 😔
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
mình đăng kí chương trình thử nghiệm beta hồi tháng trước rồi nhưng mà từ đợt DP5 tới h chả thấy update gì cả. ai biết chỉ giúp ah.. hoặc có link download nào ko ạ
no0b4v3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuhoangkorea Apple có thông báo từ trước rồi mà bạn. Bản Public Beta là bản tiếp nhận lỗi của người dùng cuối, nên sẽ có ít bản cập nhật hơn so với Developer Preview.

Đợt Yosemite này thì bản Public Beta khá hoàn thiện rồi, nên có khi không còn cập nhật gì đâu, chỉ đợi đến bản chính thức nữa thôi.
@no0b4v3r Vì bác @Duy Luân có nói là có bản cập nhật nên mình mới hỏi bạn a. Mình kiểm tra thì chả thấy... từ lúc cài bản Public Beta1 tới giờ chả thấy update gì cả 😔(
q3rista
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuhoangkorea Chuẩn, em dùng Beta mãi chưa thấy được update them cái gì! Thấy ngay Viber không dùng được :p
càng lúc càng thấy giao diện 10.10 là quá tuyệt vời
tthufo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi chút là từ beta có lên được banr chính thưc luôn không vậy nhi?
@tthufo Cùng câu hỏi, có bạn nào biết không?
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huygapro bản Public Beta thì lên đc còn bản Developer Preview thì k lên đc.
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào ra bản chính hãy dùng vậy. giờ bản này pin tụt ầm ầm ấy nhưng kệ thôi
Bản này mình thấy pin chưa ổn lắm, mong bản chính thức ra lắm rồi !
Máy làm việc không ham chuột bạch nữa 😁
Nhìn đẹp quá. Nhiều cải tiến tuyệt vời.
ram 4g chạy nỗi hệ điều hành này ko các bác?, em sợ ko nỗi quá
Chờ thêm 1 chút nữa thôi...
thongstele
ĐẠI BÀNG
10 năm
20 ngày nữa quất con Macbook retina 13 rồi update luôn. 😃
về thử xem, chứ cái máy ảo win là k chạy
vô tư bác ơi, 8 hay 16gb nó cũng max ram à
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allstreet Nó sẽ chưa thể tự thịt con của nó đâu bác à. con mac đời 2014 còn có cái ram 4GB mà. sao mà tụt hậu nhanh thế dc.
Mình dùng bản beta, máy mình cũng có báo có update mà nó là Dictation Language Update, tận 630 MB :-ss k biết có phải bản update này k?
@SiriusBlack299 cái đó dùng riêng cho ngôn ngữ tìm kiếm đó bác ợ, k có liên quan đến update hệ thống
MarsMan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng beta 5 thấy máy chạy rất nhanh, còn một số lỗi nhỏ ở một số phần mềm, đóng thông báo lỗi lại vẫn dùng vô tư. Chắc Apple chỉ cần sửa một chút nữa là ổn.
nâng cấp ram con macbook pro mới chơi đc :-s
4GB chơi cái này chắc héo
hi vọng là yosemite sẽ Free

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019