Apple phát hành iOS 6.1.4 cho iPhone 5

Didu
2/5/2013 17:6Phản hồi: 344
Apple phát hành iOS 6.1.4 cho iPhone 5

Apple vừa mới phát hành bản cập nhật iOS 6.1.4 dành riêng cho iPhone 5 với mục đích duy nhất là bổ sung thêm profile âm thanh cho loa thoại. Đây là bản cập nhật chỉ dành cho người dùng iPhone 5 với dung lượng 11,5MB và mã Build là 10B350. Người dùng có thể cập nhật thiết bị của họ lên bản iOS 6.1.4 mới nhất qua giao thức OTA (kiểm tra tại Settings-->General-->Software Update) hoặc cài đặt qua iTunes với kết nối tới máy tính. Trước đó, Apple đã phát hành iOS 6.1.3 nhằm vá lỗ hổng với tính năng khóa mã cũng như sửa lỗi nhỏ còn tồn tại. Chưa có bằng chứng nào cho thấy bản cập nhật iOS 6.1.4 này bao gồm cả sửa lỗi và cải thiện hệ thống.

Nguồn:9to5 Mac
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như Apple đang khoán thời gian phải phát hành một bản cập nhật mới thì phải 😕
phuongboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thời điểm này khoan hãy update lên đã ;))
ios 6.1.3 sử dụng rất tiết kiệm pin nên tạm thời dừng lại tại đây.
@harrypham89 thì dùng mới hết chứ, k dùng sao hết mình cũng dùng 5 nè, chỉ chán là up lên 6.1.4 mà am thanh k băng e 4s đc và lại k jailbreak đc nên nhìu cái k có chán quá bạn ah. Đúng là iphone mà k jailbreak thì k nên dùng ios thật bạn ah
@Sachi Huynh Máy em để wifi k tắt 3g từ 12h đêm đến 8h sáng xuống 5% pin
@vnstockguru bạn ở bản 6.1.3 không có cydia phải không bạn?
@vnstockguru ai noi bác 6.1.3 tiết kiệm pin hao pin thấy cha luôn, mình up lên 6.1.4 khắc phục pin thấy rõ rệt luôn, phải nói là 6.1.4 tuyệt vời dành cho ip5
Ra đc bản vá lỗi này thì lại khuyến mãi thêm lỗi khác
Thôi em cứ yên bản 6.1 cho lành bay cao ko JB thì dùng ios làm gì
Mẹ ơi!cái này là sao!khi mình vừa đập hộp cây ip5 cho ông anh xong active và lắp sim vào gọi thì loa thoại bị rè kinh khủng???? định đem đi thay loa thì may mắn up lên 6.1.2 hết rè.... giờ chắc ổng chẳng muốn up gì nữa đâu... rè lại thì khổ
@annaphuong 6.1.3 không có rè nữa đâu ng ta vá lỗi rồi đó a à
@annaphuong Up lên hết rè thì là do lỗi phần mềm còn gì , phần cứng thì FW nào chả rè . Apple hơn hãng khác ở chỗ cho cập nhập hệ điều hành với mọi model . Dùng iPhone mà không Up FW thì đừng dùng nữa . Bảo ông anh bạn như vậy
@chân mây tím Của m 6.0.1 có rè đâu nhỉ??
@kimtrungxdkny Mình hông biết nữa. Hi. Mình up từ bản 5.1.1 lên 6.1.3 lun mừ
@annaphuong Còn mình vừa đập hộp xong active thì nó vào FW 6.1.3 luôn không biết có đúng không các bạn . mình active ngày 04-07-2013
hóng ios 7 thôi
Chỉ dành cho ip 5
Update cho 2 cái liền... Ủa mà sao không có cho ipad 2 vs 3 @@
@harrypham89 only iphone 5 mà bác
@harrypham89 bạn à, hình như cái nè chỉ dành cho ip thui mà
chỉ vậy thôi mà cũng ra
@xuhariver ra cho có cái mới để ngta bảo k wan tâm thì khổ
xedieu
CAO CẤP
11 năm
@xuhariver Dù không có dòng bug fix cuối cùng nhưng em ko tin giờ này Apple lại ra một bản update chỉ để thêm tính năng mới (ios7 đã sát ngày rồi sao ko gộp luôn)!
Hôm trước đi mua con windowphone thấy mấy bạn toàn mang iphon5 đi bảo hành vì lỗi mất sóng, bên Viettel store bảo là anh tắt máy khởi động lại là ok. Cậu ấy bảo :chả nhẽ cả ngày phải nhìn đt xem có sóng ko à, đã làm thế nhiều rồi. Mà thấy bảo cũng cập nhật bản mới nhất rồi mà vẫn bị. Iphone 5 bị lỗi đó hả anh em :eek::eek: . Tưởng ios bá đạo vì độ ổn định cao mà.
@fancuongtt Vớ vẩn, việc gì phải quăng bom,ngta bị sao thì nói vậy,xàm thật. Tôi đem 4 cây iPhone từ Mỹ về 3 cây bình thường, 1 cây chết rung thì sao?Đừng nghĩ iPhone lúc nào cũng tốt.
hai28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buontenhvn @@ đang định mua ip5, nhưng nói thật trong các dòng máy em chỉ thích mỗi ip. thôi kệ cứ mua dùng thôi :3
@viettrung0101 Mấy trăm con ip5 bên mìh chưa bh thấy bị lỗi này nhỉ
Vậy thì up ngay thôi 😃
6.1.3 chưa jb đc = lại thêm 6.1.4 / máy em lock khóc luôn
@muamaytinhbangBH đã JB đc rồi mà bạn
M.Ep.Canh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songoku_1206 JB 6.1.3 hả bạn?
khanho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì cứ mới là chiến
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn đang ở 6.1 và chắc vẫn ở dài dài 😁
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Ko co jb lên làm gì :p
Máy mình đang ở 6.1.3 chưa JB được mà sao thấy nhanh nóng lắm. Được cái kiệm pin đó.
Có thể tại sóng sánh chỗ trường em bác quá yếu chăng. Đt em để ở nhà cũng sụt pin rất chậm. nhưng hễ cứ đi tỉnh hay ngồi trên ô tô đi tỉnh thì sụt nhanh ko phanh.
@winter1989 Không biết sao kỳ nữa, với trường nó là trong 1 toà nhà, ngoài trừ ra sân bóng.. Chứ nếu nó chuyển lớp thì cũng toàn đi trong các hành lang phoá trong trường, kín mít.
Bác nào thấy máy nóng,k làm gì mà tụt pin chắc là do sóng yếu nên máy phải hoạt động để tìm sóng nên xuống pin là bình thường. Máy e còn nóng như khi xạc ý. Mặc dù k làm gì. Cách thử duy nhất là để chế độ offline
chưa có jb thì thôi chả lên làm j vội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019