Apple phát hành iOS 6.1 Beta cho lập trình viên, có nút báo lỗi cho bản đồ và nhiều thay đổi khác

Duy Luân
1/11/2012 23:0Phản hồi: 196
Apple phát hành iOS 6.1 Beta cho lập trình viên, có nút báo lỗi cho bản đồ và nhiều thay đổi khác
Bên cạnh việc cập nhật iOS bản chính thức lên phiên bản 6.1, Apple hôm nay cũng vừa ra mắt iOS 6.1 Beta build 10B5095f dành cho lập trình viên để họ thử nghiệm trên iPad, iPhone và iPod Touch (tuy nhiên iPad Mini không nằm trong danh sách được hỗ trợ). Apple đề cập nhiều sự thay đổi cho hệ điều hành mới của mình, chẳng hạn như cải tiến việc tích hợp dịch vụ bản đồ của mình vào app bên thứ ba, nâng cấp khả năng xử lí cho trình duyệt Safari, thêm nút báo cáo lỗi vào phần mềm Maps và chỉnh sửa nhẹ giao diện chơi nhạc trên màn hình khóa. Nếu bạn là một lập trình viên đã đăng kí với Apple và máy có add UDID thì có thể vào web Apple Developer để tải firmware mới.

Apple cho biết thêm bộ khung Map Kit mới giờ đây cho phép lập trình viên tìm kiếm những địa chỉ hoặc địa danh dựa trên bản đồ. Nói cách khác, người dùng có thể nhập một chuỗi thông tin hoặc một phần địa chỉ về địa điểm mình muốn tìm, sau đó Map Kit sẽ trả về giá trị tương ứng. Ví dụ như bạn tìm chữ "coffee" thì tất cả những quá cà phê ở gần khu vực bạn đang đứng sẽ hiện lên, đi kèm theo đó là chi tiết của từng quán nếu có.

Nút Report a Problem mới
Giao diện của bộ điều khiển chơi nhạc từ màn hình khóa được làm mới
Theo RedmonPie, 9to5Mac (1), (2)
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên ..cũng xuống lun rùi...map ko sửa ...ko lên
vu2312
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rgx120 Bác xuống bằng cách nào thế chỉ e với !!!
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là Apple sẽ nhanh chóng sữa lỗi bản đồ đây 😁. Một mình không sửa hết chứ có thêm giúp đỡ của người dùng thì nhanh thôi. Nhưng vẫn không thấy nói gì về fix các lỗi khác nhỉ
Nhanh thế là tốt, dễ mất khách lắm. 😁
Không biết có khoá màn hình vào nhanh ứng dụng như android không nhỷ..😁
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@andyhuynh bật và để không hay gọi nghe hay gì gì ngoại trừ sử dụng ứng dụng liên quan tới internet thì không bao giờ tốn 1 xu ^^
@ssancapp có app sbsetting trong itunes 😆
@rim0508 tải từ itunes hình như mất tiền. cài xong rồi khóc🆒
@nobody.kt chưa jail đc,bạn nào có điều kiện thì down 😁
suka-trolai
ĐẠI BÀNG
11 năm
iphone 3gs mà cũng support nửa kìa
Thích apple ở chỗ đó, ko bỏ quên thiết bị cũ.
@suka-trolai Có mỗi con 3gs được hỗ trợ thôi, iPad1 cấu hình mạnh hơn mà 6.0 đã không hỗ trợ rồi.
Như vậy mà support tốt ah
@caubehamchoi moi móc kinh... vậy đến 70% thiết bị apple là đc ưu tiên rồi phải không... còn hệ ăn roi có cái nào được lên đời sớm không hay chỉ có thiết bị mới
@thuanhieu_88bn Mình không nói móc gì cả, vì thấy bạn nói nó support thiết bị cũ tốt nên mình mới nói vậy, chứ sản phẩm nào chẳng có giới hạn phần cứng của nó, muốn lên cũng không lên được. Ý mình là cái Ipad 1 cấu hình mạnh hơn 3gs sao lại không lên được. Apple 1 năm ra có 1 cái, không update nhanh sao được. Google cũng có thế hệ nexus luôn được nâng cấp ngay khi phiên bản android mới được giới thiệu
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubehamchoi Tớ có biết sơ qua là con 3gs co bản mới ra sau hè này tầm 7 tr thì phải thì hỏi sao nó không sp còn ipad 1 ra khi nào ??? và bây giờ có thôn tin mình đọc thoáng qua trên tt là ipad 3 bị khai tử (ko nhớ rõ nếu sai mình xin rút lời) thì lấy đâu ra sp ipad 1 ^^
Mình xin nói những gì mình biết có gì sai các bác nhẹ tay
ngồi hóng ra bản chính thức! nhanh nhanh apple ơi !
tại sao ko có ipad mini nhỉ...???
tsonmodelch
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Bên cạnh việc cập nhật iOS bản chính thức lên phiên bản 6.1" , cái này là 6.0.1 nhé Luân.
Cần 1 bản hoàn hảo để mấy a jb hoàn chỉnh
Quan trọng nhất lỗi Maps mà vẫn chưa fix lại, chan phèo ......
@dophongnha map là lỗi về thiếu dữ liệu hoặc dữ liệu k chính xác có liên quan gì đến os mà nó đề cập ở đây hả trời,có thể sau này sẽ có 1 bản update cho map cùng với 6.1
sao ko co sim ghep bb 04.12.08 ta
chưa nên cìa ngay
umumti
CAO CẤP
11 năm
Ngày trước biết thế ở lại 5.1.1, không lên 6 thì hay hơn!
newlife79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@umumti cũng như bạn thôi..... nhung cụ thể là bán máy rồi... chán với apple lắm rồi... ko ra cái thứ gì hết
Xài Táo phải jb tùm lum mà lắm thằng thích thế nhỉ. HĐH đóng quá nên phải cố sức mở ra đấy ah. Android có vậy ko :eek:
@MyGalaxy Nhưng mục đích là để mở rộng thêm yêu cầu của người dùng và sự tìm tòi học hỏi thôi,
Chứ ai dùng cái gì thời gian qua rồi cũng sẽ chán thôi, con người luôn muốn tìm những cái mới mà.
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamtruonggiang TỚ mong jb ra mà không có. CHờ riết gần 2 tháng rồi bắt đầu thấy chán jb ưa dùng bt rồi lại lên đây đọc lại thấy thích. Nói như bạn rất đúng, sở thích con người mà, dễ thay đổi ^^
kitas01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MyGalaxy ok nếu bạn thích thì mình xài 5.1.1, tât cả dùng app bản quyền nhá. dùng ko giải phóng ram và cùng chạy 1 số game nặng như nhau nhé. xem độ mượt ntn. về độ mượt thì android > 4.1 ko bit sao chứ 4.0.4< mà ko root thì so độ mượt với iphone thì ko có cửa bạn nhé. Bạn có thể lấy S3 hoặc đt adroid nào bạn thích so pin cũng chơi luôn. ở đây tôi ko so sánh j cả, ý tôi là các bác android sao thích soi mói. các bác root đc thì ng ta jB đc. tại sao phải nói làm j. đố kỵ chăng
@Rocky89 mổi người mổi sở thích khác nhau mà bác, bây giờ bác thích android mà bắt bác đổi sang ios bác có chịu kg
Bác nào có link download của 6.1 beta thì up lên cho em test nha. Thanks.
phuongit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ppc_hhvn https://rapidshare.com/#!download|896p9|1830416285|GDELUXE.COM_ios_6.1_beta__iphone_4_gsm__10b5095f.dmg|940422|0|0

Link đây bạn ...
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongit Tớ nghĩ bây giờ không nên úp vì beta cho các nhà phát triển và còn sửa lỗi bổ xung nữa giống như bản test game ^^ lỗi nhiều
phuongit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendanga Lỗi thì ko tránh khỏi vì đó mới chỉ là bản beta, nhưng sao chúng ta ko thử trải nghiệm xem bản beta vốn cho những Developer nhỉ ;))
Cho các chú chuột bạch thí nghiệm trước
Các bác lập trình cố gắng thôi
ko hào hứng lắm với fw mới, chỉ ngóng JB cho 4s. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019