Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple phát hành rộng rãi phiên bản iOS 7.1 chính thức

Blaze1st
10/3/2014 17:26Phản hồi: 1.374
Apple phát hành rộng rãi phiên bản iOS 7.1 chính thức

Trải qua nhiều bản beta, hôm nay Apple đã tung ra phiên bản iOS 7.1 chính thức với rất nhiều thay đổi ở giao diện lẫn tính năng. Trong bản iOS 7.1 này, Apple đã bổ sung thêm chức năng CarPlay - vừa được giới thiệu vài ngày trước - cơ bản thì CarPlay một giao diện điều khiển trên xe hơi giúp người dùng iOS tương tác tốt hơn với chiếc xe của họ. Bên cạnh đó, Apple trong dịp này cũng nâng cao chất lượng nhận diện vân tay của Touch ID trên iPhone 5s, bổ sung thêm tính năng Auto-HDR cho iPhone 5s, cập nhật Siri, thay đổi một số điểm ở phân giao diện cuộc gọi, tắt/mở máy, font chữ,...

Hiện bạn nào đang ở iOS 7.0.6 thì nên cập nhật lên iOS 7.1 bằng cách vào Settings -> General -> Software Update. Bản iOS 7.1 sẽ có dung lượng là 268MB. Với bạn nào đang ở các bản Beta, thì sẽ nhận được thông báo lên iOS 7.1 với dung lượng trên 1GB. Bản cập nhật này được phát hành rộng rãi cho các thiết bị iOS như iPhone/iPad/iPod Touch

Những thay đổi cơ bản trên iOS 7.1
  • Bổ sung tính năng CarPlay: Hỗ trợ các chức năng như gọi điện, tin nhắn, bản đồ, và các ứng dụng audio khác. Điều khiển qua Siri, màn hình cảm ứng trên xe hơi, nút trên vô lăng.
  • Siri: Giờ bạn có thể ra lệnh cho Siri bằng cách giữ nút Home, khi nào đã ra lệnh xong thì thả nút Home, như vậy Siri sẽ biết khi nào câu lệnh hoàn thành. Thêm nhiều ngôn ngữ (cả giọng nam và nữ) như Trung Quốc, Tiếng Anh (Úc), Nhật Bản
  • Lịch: Bổ sung tuỳ chọn xem sự kiện khi ở mục hiển thị tháng; Ở một vài quốc gia: ứng dụng lịch sẽ tự động thêm các ngày lễ
  • Thêm tuỳ chọn in đậm chữ trên bàn phím, ứng dụng máy tính, và một số icon app
  • Các ứng dụng như thời tiết, tin nhắn, chuyển đổi đa nhiệm sẽ có thêm tuỳ chọn giảm hiệu ứng chuyển động (Reduce Motion)
  • Tuỳ chọn mới cho phép giảm điểm trắng, hiển thị hình dạng đầy đủ của các nút điều hướng, làm màu sắc của các biểu tượng ứng dụng trở nên sậm lại
  • Tuỳ chọn mới ở mục Camera cho phép chế độ HDR trên iPhone 5s sẽ tự động kích hoạt
  • Thêm nhiều quốc gia hỗ trợ iCloud Keychain
  • Các thông báo về FaceTime sẽ tự động được xoá khi bạn trả lời cuộc gọi đó trên thiết bị khác.
  • Nâng cao khả năng nhận diện vân tay trên Touch ID
  • Nâng cao hiệu năng cho iPhone 4
  • Sửa lỗi hiển thị số email chưa đọc của ứng dụng Mail, khi app có hơn 10.000 email chưa đọc.
  • Cải thiện giao diện người dùng.
  • Hạn chế tình trạng bị đóng ứng dụng đột ngột.
  • Người dùng các thiết bị như iPhone/iPod Touch hay iPad giờ đã có thể đăng ký dài hạn iTunes Match.
1.374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducduc81
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon quá hahaha
LuanTG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để xem có fix lỗi gõ tiếng Việt không nào. Chỉ mong có thế.
lucnhi.91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tem. Vừa mới lên 7.0.6 xong.hix nhưng chắc 7.1 không có JB rồi. Chờ xem sao đã.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bounen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lucnhi.91 Cho hỏi 7.0.6 xài OK không bồ ?. Mình đang xài bản 7.0.4, cũng muốn lên bản .6 nên hỏi thử xem. Thấy hãng ra bản 7.1.0 hấp dẫn quá nhưng chưa jb thành ra đành ngồi chờ
dragoner
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa dám làm chuột bạch ...
snobjsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oánh dâu

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Đợi jb :p
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
Em đang ở beta5 nó báo 7.1 ko có chữ gold master và cho mình update lun thì sao anh. Lên dc ko nhỉ ImageUploadedByTinhte.vn1394472806.767952.jpg

Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocanaaa Bấm vào " Cài đặt sử dụng" xóa bớt tập tin hoặc ứng dụng không cần thiết đến khi đủ 3,9Gb theo yêu cầu là được thôi. Only Way
quang253
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocanaaa Bạn giải phóng dung lượng bộ nhớ lên 3.9gb thì mới cài đc.
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@Alibaba2906 Vậy nó khác với hồi 7.0 hả bạn. Thanks!

Hóng sim ghép phát đã, dùng máy lock nên không dám manh động
@daikimgia android là do bác xài rom cook nó mới có vụ up lộn, chứ bác up rom hãng theo quy trình của hãng cũng ko có vụ lộn dc nha, trong khi Apple chỉ có fw của hãng mà thôi.
@t2k Fw của apple cũng có bản custom mà bác 😃

Gửi từ iPhone qua tổng đài 1900 1 tông 1 dép
@long.design custom chứ restore của máy khác vô coi dc hông :p
@daikimgia Như bạn nói máy đã JB sợ bị treo táo khi update OTA là ko phải đâu bạn. Treo táo chỉ xảy ra: vd máy bạn đang 7.0.3 up lên 7.0.6 bằng Wifi. Khi bạn bật Evasion để JB thì đến đoạn finish máy reboot xong boot lên treo táo màn hình trắng. Như vậy mới gọi là up OTA JB bị treo táo đó bạn
Lên. 😁
hieubf
TÍCH CỰC
10 năm
quan trọng là tình hình JB thế nào rồi mới được
@hieubf Lên cho Ipad trước vậy 😁
haizzz, nghĩ lại thằng lg mà tủi thân quá
không khác với beta mấy. cực kì mượt mà

@tobe2405 nhìn thao tác của bạn mình cảm nhận k có delay...7.1 good quá
@tobe2405 Sao lai về home được từ cài đặt thế hướng dẫn e với
@tobe2405 Ipad mini 1 hả bác hay retina đó
abtanphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tobe2405 Hiệu ứng về home bằng cách chụm 5 ngón tay hết lag mượt rồi nhỉ
MrSky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abtanphu Vẫn, máy mình còn thấy nó tệ hơn - ipad air
Ngày này cũng đến, hy vọng jb đc =))
IOS 6.1.4 anh vẫn yêu em ~.~
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
10 năm
@winter1989 Ka ka, sr ban hien, 6.1.3 JB moi dung :D
@ypmv2 Em tặng lại mẹ rồi, sr bác 😁
@khoaguitar 6.1.2 thôi bác, untelther chỉ đc đến 6.1.2 là hết cỡ, ip 5 mới đc đến 6.1.3 :D
@KenzDK đang 7.0.6 rồi thì phượt lên luôn. (ipad 2)
anhsaiai
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng JBU 😁
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai chia sẻ ít hình ảnh và cảm nhận bước đầu nào
Loving Audi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy có improve performance cho IP4. Không có nhu cầu JB, up luôn 😁
@truongpx123 nhanh o bạn :D
thienkhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho 2 em iphone 5 và ipad air yêu quý lên thôi!!!
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
@thienkhanh Giàu thế...😔
lecaothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
5S beta5 up qua OTA mất 1,4G ( yêu cầu máy còn 4,5g trống). Tải mất 30 phút chưa được một nửa haizz
@lecaothang mình 6p 😃
@lecaothang Con 28% tram pin ma cung update duoc sao ?
lecaothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trandungpp 28% vẫn cho down về mà, sau đó cắm sạc bắt đầu cập nhật vô tư
@lecaothang Ah vay ha ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119