Apple sẽ bắt đầu sản xuất Macbook Air 12" từ Q3/2014?

levuongthinh
24/6/2014 8:13Phản hồi: 54
Apple sẽ bắt đầu sản xuất Macbook Air 12" từ Q3/2014?

Apple Macbook Air 12” sẽ được đưa vào sản xuất thương mại kể từ Q3/2014, lấp vào khoảng trống còn lại giữa mẫu 11” và 13” hiện tại, đồng thời củng cố vị thế dẫn đầu trong phân khúc máy tính xách tay siêu mỏng cỡ nhỏ và trung của Apple, theo nguồn tin từ các nhà cung cấp.

Công ty Quanta Computer sẽ chịu trách nhiệm lắp ráp chiếc máy MBA 12”, theo nguồn tin, và họ cũng cho biết thêm là hiện tại họ chưa nghe bất kỳ thông tin nào về thay đổi ở các phiên bản 11” và 13” trong thời gian sắp tới.

Nguồn tin cho rằng Apple ra mắt Macbook Air 12” là vì mẫu 11” có kích cỡ màn hình gần tương đương với iPad và sự tăng trưởng doanh số ấn tượng của iPad có ảnh hưởng không tốt đến nhu cầu của Macbook, vì thế công ty quyết định sẽ có một chiếc máy có thể tạo nên ranh giới rõ ràng giữa 2 dòng sản phẩm.

Macbook Air 12” dự kiến sẽ có một số thay đổi về pin và cấu trúc bên trong, trong khi thiết kế tổng thể sẽ vẫn tương tự các chiếc máy hiện tại với thân máy bằng nhôm nguyên khối. Một số người theo dõi thị trường hy vọng chiếc máy tính mới của Apple sẽ được trang bị màn hình Retina.

Nguồn tin cho biết, có thể Apple sẽ ngừng sản xuất dòng Macbook Air 11” vì cho đến thời điểm này họ vẫn chưa có kế hoạch nào cho việc nâng cấp. Quyết định “khai tử” MBA 11” sẽ là một kế hoạch hợp lý về dài hạn.

Nguồn tin cũng tiết lộ rằng Apple đã từng có kế hoạch sản xuất thương mại mẫu iPad 12” vào quý 2/2014, và thuê Quanta Computer gia công, tuy nhiên kế hoạch này đã bị hoãn lại.​

Theo: Digitimes
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MBA vẫn là máy tính mình thích nhất nhưng máy tính mình luôn chạy 24/24 sợ em Air này ko chịu được nhiệt. Đặc trưng của em nó là mobility nên khả năng lao động dài lâu chắc là không ổn mấy.
@vnstockguru Do bạn ảo giác vây thôi 😃
@vnstockguru Chưa từng có nên đừng phán bừa.
Cái MBA mình mid 2011, gần như lần restart gần đây là 2 tháng trước. Cứ cắm đó làm việc suốt, thậm chí ko thèm sleep.
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanggiangph Gấu
Lại phân mảnh nửa
@kungfu9999 Ý bạn phân mảnh ở đây là gì?
Phân mảnh mà Android đang bị nói nhiều nó hoàn toàn ko liên quan đến cái mà bạn đang nghĩ màn hình 11, 12, 13, 15, 17 inch đâu 😁
Điện thoại thông minh, dù bây giờ khá mạnh về cấu hình nhưng cơ bản nó vẫn có khoảng cách với máy tính nhé 😃
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kungfu9999 cần hiểu từ phân mảnh rồi hãy dùng nha bác .

Chắc dòng 11 inch sẽ ngưng sx sớm, để dành cho dòng máy tính bảng 😃
thierry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kungfu9999 Phân mảnh kiểu gì hả bạn?
11 với 13 inh là được rồi, thêm con 12 nữa cũng giải quyết được gì đâu
@kenny81_hp Có mà bác, 12 inch màn to hơn 11inch và nhỏ hơn 13 inch :-D
Bdonald
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp cậu này nên học quản trị kinh doang trước khi post câu này lên tinh tế.
Lại có thêm lựa chọn cho người sử dụng rồi
Năm sau thi đại học ráng xin ba má một em Macbook Air 😃
Hệ sinh thái Apple còn thiếu mỗi em này :oops:
@Đinh Quang Cường Chú có Mac Pro chưa? :rolleyes:
@phandan :3 em có làm phim đâu mà cần Mac Pro ạ 😃
@Đinh Quang Cường Tại chú nói chỉ thiếu cái Mac Air nên anh tưởng chú có luôn rồi chớ :rolleyes:
phuan79
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đinh Quang Cường imac, mac pro, mac air, apple tv, iphone, ipad, ipod, magic mouse... chú còn thiếu nhiều lắm 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
dtt3003
ĐẠI BÀNG
10 năm
này là thay đổi để phù hợp nhu cầu. xét cho cùng chỉ có 1 cty. không như mấy khác là do nhìu cty làm cái đó mới là phân mảnh. 😃
11 13, thêm 12 làm gì nhỉ, không giải quyết được vấn đề gì to tát lắm, có khi lại đưa khó xử cho người dùng.
với mình lap màn hình phải 15" xài mới đã
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ly_tam_hoan Với mình phải 32" mới đã
Apple có vẻ như đang đi theo xu hướng sản xuất ra những sản phẩm giá rẻ đi một tẹo 😃
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
11 13 thêm 12" cx ko giải quyết đc nhiều vấn đề nhỉ 😁
Thêm sự lựa chọn trong Macbook Series
Macbook Air13" là ước mơ trong thời sinh viên này của mình. 😔
Dải đều trên từng kích cỡ,quyết lấy thịt đè người,có vẻ giống samsung rồi đấy
thích con mac 15inches, làm việc cho rõ ràng. Nặng 2 kg là ổn
Có khi nào Apple sẽ triệt MBA 11 và 13, chỉ để lại 12 ko ta. Vì mình thấy có MBP 13 Retina mới nó cũng khá mỏng, bỏ MBA 13 thay bằng 12 sẽ tạo sự khác biệt rõ so với MBA 13 Retina, giúp NTD dễ dàng lựa chọn hơn chăng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019